Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên mua iPhone 5C hay 5 ?

Iron Man
31/10/2013 16:20Phản hồi: 220
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhảy xuóng 4s cho nó đầm
iphone 5 bạn nhé, ra 44A Tràng Thi có giá tốt và dịch vụ cũng ổn.
@SSUU Hix, mình đang ở quê anh Tập bạn à. Mà bạn ơi ip 5 zin chưa Active giá chuẩn là nhiêu thế?

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
thethidie
TÍCH CỰC
10 năm
tầm 13t mà iphone 5 chính thức ngưng sản xuất rồi, mua cẩn thận nhé.
@thethidie 5s sắp về rồi! 5s đã hơn!
thethidie
TÍCH CỰC
10 năm
em cũng đợi thằng vịt teo nhập về rồi mua cho chắc 😁
thethidie
TÍCH CỰC
10 năm
hay bác 😁
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
Topic like sh!t .
Muốn bền ko lo bận tâm rơi vỡ , cong , xướ. Viền , cầm đầm tay và là người yêu màu sắc bác nên chọn 5c
Về hiệu năng apple nói rồi 2 con như nhau .
5 cầm nhẹ , ko đầm tay ( vì k phải ai cũng thích cầm 1 cục tiền của mình nhẹ bẫng và chả có cảm giác j )

Còn giờ 5 ko còn hàng xách tay mới . Bác nên mua 5c thì an toàn hơn .
Cãi nhau chi nhiều. 😆 Nhiều người có cái tính thích mã đẹp khoe sang chảnh nên mấy ông bán hàng mới đội giá 4s lên, 5c ko bán đc nen giảm giá xuống. Thực tế ở nước ngoài, 5c giá luôn cao hơn 4s. 😃. Ko có cái chuyện buôn bán kiểu việt nam như thế đâu.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@Thanh Hung Vu vừa mất đt đang kiếm 1 em smartphone chống cháy chỉ cần bền bỉ, lướt web và đọc sách ..ko cần ha oai chắc quất 5c đc nhỉ bác

tham khảo 1 số chỗ bán 2nd thì 5c bây giờ 3m6 còn 5 thì tầm 5m7-6m... chênh nhau kha khá đấy !!!
@giampaolo9999 3m6 là lock nhé. Giá 5c với 5 giờ chênh nhau tầm 500k thôi
@giampaolo9999 =)) bác mua moẹ cái 5s 2hand xài đi bác. Giờ rẻ mà. Có chỗ bán có 7tr6
@nhox.kute102 haizz bác nói e mới để ý

fpt shop đang bán 5c qte mới tinh mà chưa đến 7m

thế mà 2nd lock nó dám bán 3m6 ><
@giampaolo9999 Cái đấy ko phải fpt nó bán mà là hoangha nó nhập về bán nhá! Vẫn là hàg fpt nhưg kiểu xả hàng. Cơ mà cũg tuỳ chi nhánh mới có, màu cũg ko nhiều ( chỉ có hồg, xanh dươg, xanh lá )
Chỉ quan tâm là chất lượng linh kiện bên trong của 5c và 5 có giống nhau không... Mình thì vẫn thích 5C. Dù xấu nhưng bền, không fải nâng như nâng vợ, hứng như hứng bồ...
mua 5c làm gì , 5 hoặc 5s đi 😁
5c pin ngon hơn 5 nhiều , nhiều người chưa cầm mà đã chê rồi
VN mình thích chạy theo số đông, thích "sang chảnh" vì sợ cầm 5C giống iphone tàu...
Mindzi
TÍCH CỰC
10 năm
Đang dùng 5c 😃
Chọn iphone 5 đi bạn, iphone có kết cấu rất sang trọng, bằng kim loại nữa, mát máy hơn khi kim loại dẫn nhiệt.
hoangren
ĐẠI BÀNG
10 năm
Với giá 5c hiện tại hơn 8trieu thì múc thôi, bh 1nam cho ngon chu mua 5 gio troi noi voi hang dung lai vo cha biet the nao
Dùng 5c gần 1 năm rồi, góc bị trầy hết vì rớt lên rớt xuống hoài nhưng chưa hư, đã lên ios 8.1 và dùng cũg ko thấy lag, sag tháng 1 là được 1 năm. Mình thấy 5 chỉ hơn 5c bề ngoài thôi 😃 pin mình dùg cả năm rồi vẫn ngon. Trong khi con 5 của ng nhà rớt 1 phát là móp góc ngay nhìn xấu tệ
@nhox.kute102 Nhìn bề ngoài thì 5 vẫn hơn mà 🆒 Nhưng mua cũ 5 thà mua mới 5C cho bảo đảm 😃
em xin phép đào cái mộ này lên một tí, cả 5 và 5C đều bị ngừng sản xuất, và nếu thằng 5C bị Apple coi là flop thì liệu có ảnh hưởng đến việc hỗ trợ app/OS sau này không ? em chỉ sợ giờ mua 5C xong 2-3 năm nữa nó ko hỗ trợ thì mệt
@Seth Rollins Liệu ios của 2-3 năm nữa có còn phù hợp với 5c hay 5??? ^^ dùng đt 2 năm là đổi được rồi 😃 chứ nếu 2-3 năm nữa mà vẫn dùng ngon lành thì chẳg phải apple nó dẹp tiệm à? Tương lai 5/5c/5s cũng sẽ giống 3/3gs/4 bây giờ thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019