Nên mua iphone 6 64G ở NC hay 16G ở FPT

Vũ Thùy Linh
27/3/2015 20:22Phản hồi: 21
E đang phân vân giữa 2 lựa chọn:
1. Iphone 6 16G ở FPT ( yên tâm về chất lượng)
2. Iphone 6 64G ở Nhật Cường mobile.
Cả 2 đều có giá là 17.990.000 VNĐ mà bên Nhật Cường hơn hẳn 64G liền.
Đứa bạn bảo bên NC máy móc tốt mà thấy trên mạng NC dính phốt tùm lum nên phân vân quá @@.
E thì dùng iphone để chụp ảnh, ít game, ít video, lưu nhạc với tài liệu học tiếng anh là chủ yếu nên ko biết 16G có đủ ko?
Bác nào rành về iphone tư vấn dùm e. Chống chỉ định mấy ông xài 1202, Qmobile, vv tư vấn :|
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhật cường thì rẻ hơn thật dấy nhưng phải check kĩ phụ kiện còn có điều kiện thì 64gb dùng xông xênh khỏi phải nghĩ ngợi
E chỉ mong cái máy nó nguyên si thôi, phụ kiện luộc cũng đc:oops: mà ko biết nó luộc cái máy hay mấy cái kia😔
Susu0806
TÍCH CỰC
9 năm
@Vũ Thùy Linh Nói như trên chứng tỏ bạn chưa xài ip rồi, vì phụ kiện zin đắt hơn rất nhiều so với đồ zởm, dùng củ sạc hay cáp zởm sẽ làm hư máy hoặc máy thông báo: phụ kiẹn này không tương thích. Vậy nên nếu không sành thì vô FPT cho chắc, vô NC nên nhờ một bạn sành ip đi coi dùm
@Susu0806 hì e chưa dùng iphone bg, mới ra trường mà, toàn dùng nokia mà cái store cùi bắp quá -_-
@Vũ Thùy Linh Đạn ít làm con 16gb cũng đc mua ở Tgdd cho chắc
Chơi 16g fpt hay viettel cho chắc!16g xài ok rồi không lấy viettel 64g cho rẻ đang khuyến mãi, hàng ngoài toàn tráo phụ kiẹn
sonsun93
ĐẠI BÀNG
9 năm
ra viettel bóc cho rẻ :v bán lên đời đỡ xót :v

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
FPT thẳng tiến.
Kham khảo:
https://www.tinhte.vn/threads/hoi-tinh-te-lieu-iphone-16-gb-hay-ipad-16-gb-co-du-xai-khong.2390995/
Nghe bên đó cứ bảo 16G là thiếu à T.T
Mình sài 16gb đây.chụp hình quay phim chơi game liên tục vẫn còn dư cả 6gb trong bộ nhớ.tài liệu tiếng a của bạn tốn k bao nhiêu dung lg đâu.mua hàng 9 hãng sau này có bán đc nhiều ng chuộng đẩy lẹ hơn để up đời khác

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@Bibiuiop 😁:D:D:D:D:D:D:D
thanhmc
TÍCH CỰC
9 năm
bác kiếm bác nào rành test iphone đi cùng xem máy giup cho họ 200k vụi vẻ là ok, quan trọng bác liều hay ko, nếu liều mua hàng ko bảo hành 64g Nhật Cường cái được là dung lượng lớn , cai thiệt quên vụ bảo của tụi nó đi, nguyn cơ bị luộc phụ kiện cao
Còn mua fpt thị giá mắc là cái chắc, nhưng nếu nhà bạn có cty hay bạn bè cần VAT mình bán lại gở gạt cũng được, fpt chính hãng bảo hành 1 đổi 1 cho bác, dung lượng nhỏ chỉ có 16g
Còn vấn đề dung lượng thì do mình xài thôi, quan trọng nhu cào câu về hình ảnh lưu trử thì cần dung lương lơn, ko thì 16g dư rồi bác ơi
@thachnhattrung E hỏi bên NC báo bảo hành 1 đổi 1 (cả phụ kiện) với máy NC chứ ko phải của FPT đâu.
Vẫn thích 64G quá mà chưa biết tính sao T.T ngèo ơi là ngèo
@Vũ Thùy Linh Luộc phụ kiện mà cũng bảo hành. Bạn chưa thấy chúng nó bảo hành à. 😁 Tiệm lớn ngay cả FPT phải nạt lên nạt xuống nó mới bảo hành, nói chi tiệm nhỏ. 😃 Cái bảo hành thì rất là khắc khe chứ ko đơn giản như đi mua hàng đâu. Chỉ giỏi cái miệng.
@nguyensang12 vậy thôi sang FPT vậy😃. Mình biết bên đó uy tín mà ko biết làm giá quá ko :oops:
@Vũ Thùy Linh Cam kết là 1 chuyện, thực hiện là chuyện khác.
Cửa hàng nào bán hàng cũng cam kết mà đến lúc bảo hành đi rồi ăn hành.
thanhmc
TÍCH CỰC
9 năm
Ko có thằng bán lẻ nào bán 1 đổi 1 trong 1 năm như fpt đâu, lúc đầu nó nói để bác mua vậy thôi lúc xảy ra chuyện đi rồi thấy, còn fpt là nhà phân phối của apple nên còn tin tưởng được,
Thí dụ bạn xài nó có lổi nó kiểm tra bảo la máy bác bị ẩm móc do ngồi trong máy lạnh ko bảo hành cho bạn 1 đổi 1 như cao kết rồi bạn làm sao, còn mình vẫn khuyên nên mua fpt, vat bạn khấu trừ thuế cty được mà, 19c được 1c9 hoàn thuế đó
Susu0806
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu kẹt tiền thì đến Vinaphone hoặc Viettel, rẻ hơn chút ít, cũng bảo hành chính hãng 1 đổi 1, chỉ chậm hơn đôi chút so với FPT thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019