Nên mua loai xe tay ga nào: Lead-Vision-AB hay Nozza Grande (mới ra 2014)

hoangchiemthuan
27/7/2014 11:33Phản hồi: 20
Nên mua loai xe tay ga nào: Lead-Vision-AB hay Nozza Grande (mới ra 2014)
Chị gái em mới ra trường. đang định mua một chiếc xe tay ga.
mà phân vân không biết mua xe nào. Mọi người giúp với. mấy xe trên thì chắc chiếc nào cũng lợi xăng.nhưng vấn đề về xe thì có ổn định không.
chiếc Nozza mới ra em rất kết,mà hỏi ý kiến nhứng người khác thì cứ bảo xe tay ga YAMAHA ko bền.
Help!
cảm ơn mọi ngừoi
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

4 con ở 3 phân khúc khác nhau =.= chị bạn thích con nào thì phang con đó thui
thế không thể chọn được con nào tốt hơn à
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
Con gái thì chạy Lead voi Nozza là chuẩn, quan trọng là phải biết chăm sóc máy móc thế nào để chạy ổn định không hư vặt. Mình thích động cơ mới của Ya nhưng máy của ya phải chăm sóc thường xuyên, nếu chị bạn không rành về máy móc thì mua Lead đi, mua xong về chạy liền, đến lúc bảo hành thì đem xe ra Head thui.
@Shineekun chăm sóc j đâu bác cũng như mọi xe khác, nhớ thay nhớt đều đặn và thay lọc gió thôi, xe nào chả thế, toàn quan trọng hoá vấn đề 😁
@t2k đâu có bác , thay nhớt không chưa đủ , phải biết thay dây cuara , biết vệ sinh bình xăng , biết lúc nào thay bố thắng , biết xe bị ngập nước vào nồi thì phải làm gì hay cứ thế mà đi cho nó giựt + rung như ngựa ý thì bộ nồi nhanh mòn nhanh xuống máy thôi
@lzzz_adnguyen_zzzl thế thì xe nào cũng phải làm, đâu riêng gì xe Yamaha phải kỹ hơn mà bác kia bảo vậy :p
nếu là nam thì chạy ab còn là nữ thì chạy lead đi bạn, mình là fan của yamaha nhưng mà mình cũng chê xe ga cua hãng này. yamaha chỉ chiếm lĩnh thị trường xe số thôi.
thấy tiếng nổ của Yamaha êm hơn Honda phải ko?
@hoangchiemthuan uk. êm hơn nhưng chỉ được thời gian đầu thôi bạn ak. thời gian sau thì. nó phè phè kêu to hơn ab nhiều
khanhmr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@caogia93 Sêm sêm nhau thôi bạn, nhiều xe HD đi mình thấy rú ầm lên ý
khanhmr
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chị em thì cứ Lead hoặc Nozza Grande mới ra cũng được 🆒
Luvias FI 2014 đi 😃

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
mức độ hoa xăng thì dòng yamaha tay ga nhiều hơn
mình cũng tính mua 1 trong 2 chiếc Vision hoặc Lead. ko biết chọn cái nào. vision thì đỡ tiền ra nhưng nghe nói nhìu là hối hận khi đã mua, xe chạy hay bị chết máy........:eek: ý kiến của mn về vísion thế nào ạ?
davuong
TÍCH CỰC
10 năm
@lovechoco ai noi ban la Vision hay chet may vay? no la chiec tay ga van hanh kha la em ai, ben bi. nha minh dag co chiec vision 2013 chua he biet chet may la gi ca. yen tam ve chat luong

Sent from my HTC Glacier using Tapatalk 2
@lovechoco thời buổi này biết chăm xe thì chỉ có lội nước mới chết máy thôi . riêng mình nghiêng về lead hơn vì cốp nó khá to , nhưng nhìn xe cũng khá nhỏ , chị em để đò trong cốp rất hay , đổ xăng đằng trước cũng tiện , nhưng 2 con 2 phân khúc tiền tới đâu mua tới đó
hoangpaul
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cả Grande & Lead đều là 2 chiếc xe ga tốt: Thiết kế hợp lý, nhiều tiện ích, bền bỉ, ổn định, tiết kiệm xăng. (Grande tiết kiệm xăng hơn Lead một chút do xe nhẹ hơn và setup công suất nhỏ hơn, vòng tua máy thấp nên tiếng máy cũng êm hơn)
Nếu cô bé mới ra trường thì nên chọn Grande sẽ thời trang hơn Lead.
Lead chỉ thích hợp với phụ nữ đã có gia đình (ngoài 30 tuổi)
ngoài lề tý là bác cũng nên lưu ý tới việc chọn chiếc nào cho giang hồ bớt nhòm ngó chút, chúng nó giờ manh động lắm.
ý kiến của mình thì con gái chạy Vision là ổn nhất, Nozza cũng ok, nhưng không biết sao vẫn hợp mắt con Nozza phiên bản cũ hơn là Grande.
@huuduy_soo Muốn ko bị dòm ngó chỉ có mua xe số bác à 😃
linh05
TÍCH CỰC
8 năm
Vote Suzuki Hayate, hoặc Suzuki Impulse. Giá rẻ mà máy móc chất lượng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119