Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên mua máy tính bảng loại nào ?

Hổ Tamil
20/12/2010 10:22Phản hồi: 19
Hi all !

Em có dự định mua 1 cái máy tính bảng để dùng cho làm việc và giải trí game . Laptop em có rồi , nên thích mua cái nào có thể xài tiện dụng luôn cho việc lưu trữ tài liệu học thêm của em cho lớp văn bằng 2 buổi tối . Các vị tiền bối giúp em tư vấn mua cái nào xài được nhé . Giá tầm 15t trở xuống thui nha :happy:

Em cảm tạ rất nhiều :spin:
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

angel008
TÍCH CỰC
13 năm
Giải trí + game thì chỉ có iPad mới đỉnh thôi chứ sao giờ
Làm cái Galaxy Tab P1000 chạy Android là đúng chuẩn 😃 Có cả nghe gọi khi cần luôn :p
con galaxy này k có 3g đúng k ạ ?
Galaxy Tab có 3G đó bạn à 😃
cả tab mới đều có hả bác 😁
IPAD 2 đi bạn ,,, apple store nhiều game và application cho all user ...... go for apple ipad 2 and ipad 3

Tầm tiền bạn ý tư vấn nên mua iPad 1 thoai iPad 2 còn đang chừ tool JB & iPad 3 đã có đâu mà ...
ai dùng qua Asus Tranformer đánh giá sơ bộ giùm e với.e cũng muốn mua một chiếc máy tính bảng nhưng đang còn băn khoăn quá
khoapct
TÍCH CỰC
13 năm
Mua máy tính để bàn tiện lợi lắm bạn ơi!:p
Đang chờ tool JB , để đổi IPAD 2 dùng 😔
tầm đấy bạn mua được 1 em ipad 1 64G+3G rồi
E cung dang co nhu cau mua May tinh bang ma chua biet mua loai nao, hien gio e thay moi ra Ipad 2, cac anh chi di truoc co the cho e loi khuyen la co nen mua Ipad 2 ko a?
E la nguoi moi, chua biet nhieu ve MT bang lam, dang tim hieu dan dan nen mong cac anh/chi chi giup e voi . E cam on nhieu
Ipad 2 chính là Ip4 cỡ lớn đấy bạn. Chẳng có gì khó khăn để tìm hiểu đâu ^^
E ko rành về công nghệ lắm lên cũng ko rõ nhiều...tại hiện giờ e thấy có rất nhiều loại MT bảng bán trên thị trường...e có tìm hiểu qua (vừa mới xem tại các trang của các anh/chị khác) thì thấy các anh/chị ấy đang so sánh giữa Ipad 2 và Xoom.
Nên e cũng muốn hỏi những anh / chị nào đã từng dùng hay cũng đã từng tham khảo để mua MT bảng rồi thì có thể cho e lời khuyên là lên mua loại nào được ko ạ?
E thấy mới ra hiện nay là ipad 2 loại 3G và 3G+wifi 32GB và 64GB. Theo các anh chị thì lên lấy 3G hay 3G + wwifi, loại 32GB hay 64GB?
E là nữ nên về công nghệ e cũng ko được rành rẽ lắm mà chỉ vì ham mê mua 1 MT có thể lên net thường xuyên + nhanh và tiện nên mới đang tìm hiểu dần dần về MT bảng....Mong các anh chị có thể giúp e. e xin cảm ơn.

Ngoài ra là các anh chị đã từng mua Ipad ở đâu ạ?
Vì e ở Quảng Ninh, cuối tháng này lên HN chơi tiện e muốn đi mua luôn. E cảm ơn các anh chị 1 lần nữa ạ.
Vậy bạn mua bản iPad 2 Wifi + 3G dung lượng 32GB dùng bạn nhé 😃 Do bạn lên mạng thường xuyên thì dùng 3G có lợi thế hơn - mình thì ít & cũng ko di chuyển nhiều, mình dùng Lap nhiều hơn (để Post bài) nên dùng bản Wifi là thấy đủ :p
E cũng vừa lội dòng các Topic trước của các anh chị đi trước để tìm hiểu mua Ipad 2.
Hi hi, e quyết định sẽ mua Ipad 2 3G-Wifi loại 64GB, tuy cao hơn loại 32Gb chút nhưng ko đáng kể, để có bộ nhớ nhiều dùng cho thoải mái, tuy nhiên e vẫn đang tìm hiểu thêm về JB..
E thấy các anh chị ấy đang nhắc đến về việc JB phiên bản 4.3.3 và 4.3.5 rồi cả OS 5. E chưa hiểu những định nghĩa này lắm.
Ngoài ra thêm việc sử dụng Itunes, có phải là khi mua máy mình có 1 acc của App rồi ở đó mình nạp tiền để mua các phần mềm ứng dụng của Ipad ko?
Quả thật còn nhiều bỡ ngỡ khi tìm hiểu về Ipad quá...nhưng lò dò đọc các cmt của các anh chị đi trước e thấy rất hữu ích và thích thú, muốn tìm hiểu thêm rồi đi sắm 1 cái về sử dụng cho vui.
Một lần nữa chân thành cảm ơn các anh các chị nhé.
1. Nói thật là 64GB bạn nhét cũng ko dùng đến hay xem hết vì thừa quá mà ko cần thiết
2. Hiện nay thì iPad 2 muốn JB để dùng đồ cr4ck nhất thiết phải mua máy chạy FW 4.3.3 mới JB được, còn FW 4.3.5 hay OS 5 thì chưa JB được cho iPad 2 mà phải dùng App bản quyền
3. Bạn có thể mua 1 Acc iTunes hay dùng Credit Card để Add vào Acc iTunes bạn lập roài mua App cho ổn định cũng được
4. Nếu bạn ko cần cấu hình mạnh thì đi kiếm iPad 1 dùng cho mình, JB thoải mái mà dùng cũng đủ nhu cầu - iPad 2 thì mỏng hơn (mình ko thích mỏng), nhanh hơn (thích nhanh lắm) song e ngại vấn đề JB nên có anh bạn ở công ty cứ đòi đổi iPad 2 lấy iPad 1 của mình mà mình ko chịu 😁

@ Ko hiểu j bạn cứ hỏi nhé, ko sao đâu. Để mua được máy ưng ý thì ko ngại j cả :p
Bây giờ có thêm Ipad 3 em lại lăn tăn giữa Ipad 2 và 3 , nghe anh em kêu là Ipad 3 nóng nên cũng chùn chùn.
Nếu thích Android thì bác có thể đợi Nexus 7 về VN rồi mua
http://blog.lazada.vn/google-nexus-7-sieu-pham-moi-tu-google/
@vanrvn Từ tháng 5 roài bạn à, 2 tháng roài còn đâu 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019