Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên mua máy từ Canada hay mua tại Việt Nam?

phanquocnghi
23/12/2011 16:32Phản hồi: 35
Cho hỏi anh em trong diễn đàn là máy iphone 4s bản quốc tế xách tay từ Canada về có giá bán cao hơn so với giá bán ở Việt Nam . Theo anh em , thì mình nên chọn mua máy nào ? Anh em cho mình biết ý kiến . 😃
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

meotron
TÍCH CỰC
12 năm
Ip 4s máy nước nào chất lượng cg như nhau, khác nhau về w hay l thôi. B nên mua máy với giá hợp lý
chả biết sao chứ em kết hàng châu âu châu mỹ hơn hàng VN bác ạ , cá nhân em nghĩ cái khâu kiểm duyệt nhập hàng thì có thể VN không bằng đc rồi
Bản world bạn ah , nhưng sao mà nó mắc hơn bên VN tới 1tr . mình cũng hok hiểu , mình có hỏi mấy người bạn khác thì họ bảo thích xài hàng USA, Canada hơn .

---------- Post added at 12:56 AM ---------- Previous post was at 12:56 AM ----------

Mình cũng nghĩ như bạn , nhưng mà sao mà máy mắc hơn tới 1tr lận , mình cũng hok biết sao ?
nên mua ở vn bạn ah, canada hình như chỉ có lock thôi
em đang dùng 1 con canada world , và đang dùng rất ngon :|
ltk201067
TÍCH CỰC
12 năm
bạn lầm rồi tôi đang sử dụng một em sai ok
làm gì có bác , canada cũng có world mà ,
Không bạn , đó là bản quốc tế .

---------- Post added at 01:10 AM ---------- Previous post was at 01:08 AM ----------

bạn ơi , vậy bạn mua với giá là nhiu vậy ?
uh, vậy thì ko sao cả, quan trọng là bạn phải check và active máy ngay tại chỗ mua, để còn được quyền đổi máy luôn tại chỗ, đừng active ở nhà, kinh nghiệm xương máu khi đi mua 4s
mình mua hôm cách đây hơn 1 tháng , giá 19 củ 😔
Hồi đó máu quá , chứ không chờ tầm 1 tuần là nó xuống hơn 1 tr :|
Uhm thank bạn, vì giá cái 16gb màu trắng bây giờ là 18tr .
abcxyz1602y
ĐẠI BÀNG
12 năm
em nghĩ bác nên mua tại nhà mạng của vn để đc hưởng ưu đãi tốt nhất về chế độ bảo hành chính hãng chứ máy ở đâu em thấy cũng same same nhau, người dùng bt như chúng ta chắc cũng khó cảm nhận đc máy nước nào tốt hơn máy nước nào
Chào tất cả các mọi người đang mê Apple Device hàng ở châu âu thì cũng 100% của China làm ra nhưng tiêu chuẩn châu âu là tốt nhất khu vực châu á 100% không bằng mình dám bảo đảm 100% nếu ko đúng thì mình ko dám chia sẽ ý kiến nữa
sonhtc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác đã chịu giá 19 củ rồi thì ít hơn 1 củ thì cũng là vào bụng mình rồi mà.ok
Lúc mình mua 1 đôi canada ip4 16Gb lock 33 củ đâu để ý giảm hay bớt mà, miễn là hàng đảm bảo và mình hài lòng

---------- Post added at 03:14 PM ---------- Previous post was at 03:10 PM ----------

canada MC603C là lock, còn world là MC605 mà bạn

---------- Post added at 03:18 PM ---------- Previous post was at 03:14 PM ----------

Mình dùng 1 đôi ip4 lock canada 1 năm nay rồi, pin ổn định 2 ngày, JB thuốc thang chơi tất, FW nào cũng up,cũng vọc lên xuống mạnh (chỉ FW custom thôi nhé), sóng sánh cửng, 3G nhanh, mỗi tội chưa kiếm dc sim nhà mạng nên Facetime chưa dc xài hì.
Thế nên bác yên tâm về hàng canada nhé...
bác ơi đang nói về 4s mà bác , 4s lock ở thời điểm này dùng như ipod thôi bác ạ
sonhtc
ĐẠI BÀNG
12 năm
à vừa mình nêu là ip4 lock canada mình đang xài ,chỉ góp ý với chủ thớt về hàng canada thôi ạ, chứ bjo chưa định mua 4S bác ạ,
Thanks bác đã com-men
mua của vina cho nó lành bác ak....................
kyse
ĐẠI BÀNG
12 năm
tất cả đều do tâm lý người tiêu dùng, nhưng nếu nói về mặt thực tế hàng châu âu có quy định gắt gao hơn trong khâu nhập khẩu. còn VN mình nghĩ chắc phải năn nỉ thằng apple bán cho ấy chứ
Như vậy với cái giá 18tr cho 1 em iphone 4s 16GB bản quốc tế là ok phải không mấy bác !
Em dùng hàng CND bản W 17.5T,theo suy nghĩ của mình hàng nước ngoài bao giờ cũng tốt hơn VN
Hiện giờ IP 4S 16G world chỉ có giá 17.3-17.5tr thoi mà mấy bác.hàng sách tay nhá. Hàng chính hãng thì ko còn hàng đâu. Ko biết hết đợt này chừng nào mới có đợt tiếp theo, nghe vinaphone nói khoảng 10 ngày nữa ko biết có đúng ko?
Hàng xách tay ở đây là cửa hàng bán phải không bạn .!
mắc hơn là do chính sách thuế của từng nước thôi. vn đánh thuế hàng điện tử cao.

---------- Post added at 09:55 AM ---------- Previous post was at 09:54 AM ----------

uk, là ở cửa hàng đó.
bạn nên kiểm tra kĩ seal, máy đã active hay chưa trước khi mua.
thuha0909
ĐẠI BÀNG
12 năm
ơ.theo mình thì cứ cái nào rẻ thì mua.
VN với cả xách tay theo mình chất lượng như ngau cả thôi.
thanhmc
TÍCH CỰC
12 năm
đang xài 1 con Canada thấy ok lắm bạn, nhưng nếu hàng Viettel Vina giá cũng vậy hay giá mắc hơn nên mua hàng VN được bảo hàng 1 đổi 1 yên tâm hơn hàng xách tay chỉ sử chửa và tình trạng luộc đồ của cửa hàng nửa
buidaihao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Canada hay là Việt Nam thì cũng từ 1 cái lò bên China mà ra, ở đâu mà chả thế. Chảng qua là do cái quan niệm là hàng Âu tốt hơn hàng Á nên nghĩ vậy thôi, như nhau cả.
Thieuta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này bạn khỏi lo. Khi ra khỏi nhà máy thì Apple kiểm tra, kiểm duyệt hết rồi

Sent from my HTC Runnymede using Tinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119