Nên mua New ipad hay glx Note 10.1

MrLinK512
6/9/2012 11:3Phản hồi: 27
Giúp e vs/! e đang phân vân quá k biết nên mua New Ipad hay galaxy Note 10.1
E dùng chủ yếu giải trí và học hành. Nhìn ipad chất quá mà Note thì lại thích cái bút Spen hix.
Thanks!
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iPad mà chơi thôi
lại thêm 1 thành viên vô Ipad hỏi nên mua SS hay mua Apple...
Hãy để ánh hào quang apple soi đưởng dẩn lối cho bạn:p
bạn vào đây hỏi thì thú thật ai cũng khuyên bạn mua ipad rồi . và mình cũng vậy hiện tại đang dùng ipad và thấy rất tốt . hic mà cũng thích con ss 10.1 mà chưa có tiền mua
Ipad thôi bác, dùng fe lòi mắt. Còn bác muốn viết thì mua ipen mà dùng.
Thanks cả nhà! E là e cũng mấu mua ipad rồi hihi
thanks mà sao ko like mỗi người 1 cái nè ^.^
ipad dùng đỡ mất giá mà ra o nhanh = ss , ss ra nhanh xót lắm @@
bạn nghỉ thế nào khi vào box ipad mà hỏi mua SAMSUNG 😁 em đố ai dám kêu bác mua samsung và ngược lại bác vào box samsung mà hỏi mua ipad
e nghĩ bác nên mua cả 2 he he vì h 2 cái đều đẹp ^^
duongpa
ĐẠI BÀNG
12 năm
ipad bạn ơi, đến khi muốn thay bán cũng ko mất giá. Chứ chơi anh Sung khi bán mất giá lắm. Mà màn của Ipad 3 nét hơn bác ạ.
??????????
nomercykuja
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu là mình thì mình sẽ chọn Samsung. Thích và ấn tượng với những gì cái bút của nó làm được + android. Và ngược lại không thích iOS. 😃
@nomercykuja Vậy bác có biết giao diện các app trên ios nó tiện lợi hơn trên android nhiều không, đơn giản như yahoo và facebook. Dùng trên ios rất tện thoải mái , dùng trên tab rất ức chế . Game trên ios phong phú và được trau truốt hơn, tuỳ biến gì, mình JB xong thì muốn gì trên ipad cũng được, còn trên tab làm gì, cài cook room khôn ổn định, nên tab toàn để nguyên xi . Ipad dùng các ngón tay chuyển đổi rất nhanh, ra màn hình home 5 ngón tay, xem hình , video dùng 2 ngón tay để thu nhỏ phóng lớn nhanh ngọn , .... Trên tab thì phải bấm nút back hay home, hơi ức chế . khi đã JB thì muốn làm gì thì làm. kiểm soát toàn cái máy, còn khi sunc hình ảnh nhạc , phim vào 1 lần là xong khi cần thêm thì bỏ vào thêm thôi, lúc đầu tưởng phức tạp như hiếm khi cần sync lắm, trong settings android tùm lum phức tạp,
@nomercykuja
wa chuan
@harrypham89
mình chẳng thấy gì là phưc tap cả. Mình đag xai con The new Ipad ngán đến tận cổ. Xài chán phèo, ko có mở rộng dc gì. Chơi game thì khỏi bàn tán, ipad choi game rất hay nhưng galaxy cũng có thể lam dc. Nói chung là ng nào thik đơn giản thì xài Ipad. Ng nào thik mài mò mở rộng thì xài Galaxy note 10.1
keykey0211
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrypham89 bạn à , bạn nói bạn xài tab mà bạn k biết bên ios thì co JB . còn bên android thì có root máy à. tương tự bên ios , bên android root máy thì làm gì cũng được. chứ không phải tab k làm dc đâu.
bạn nói tab để nguyên xi. mua android về mà để nguyên xi thì bạn k có kinh nghiệm xài android rùi.
n3h1p5
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới xúc 1 em new ipad cho papa chơi cờ tướng + domino rồi 😔 samsung mình thích dịch vụ bảo hành của nó lắm, tuy nhiên đồ điện tử thì em ấy cứ ra vèo vèo như fim, mau mất giá lắm, mua về sài là 1 phần, 1 phần sau này bán đổi lên cái cao cấp hơn 😃
anhthi198
ĐẠI BÀNG
12 năm
mối cái có một cái hay riêng, đừng tranh cãi nhiều làm gì. vote Ipad
rihannamama
ĐẠI BÀNG
11 năm
em cũng đang phân vân 2 con này. xem một số bài test thấy Note đa nhiệm rất tiện dụng nhất là có bút Spen, test một số game nặng cũng rất mượt mà. Nhưng em thích Ipad vì thiết kế đẹp ,nhom nguyên khối không ọp ẹp như Note 10.1, và màng hình retina nét hơn Note rất nhiều. Có điều nào giờ chưa dùng ios nên không biết dùng có thoải mái như Android hay không. Không biết mua em nào nữa
bạn có thể đi dùng thử mà
đã từng dùng note 10.1 và đổi sang ipad 3 nên khuyên bạn một câu chân thành, cứ Ipad mà quất. Cái bút Spen thích thật, nhưng chỉ hấp dẫn khoảng tuần đầu, sau rồi chẳng mấy khi dùng tới.
Khuyên bạn nên dùng ios vì mình đã từng sử dụng qua galaxy nhưng đã bán vì thực sự nhu cầu của bạn thì ios đã dư sức , galaxy xài rất phức tạp và cảm ứng thì ko thể bằng đc ipad. Đôi dòng tư vấn cho bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019