Nên mua Smart TV hay Android TV box?

borin87
28/6/2013 7:56Phản hồi: 282
Tình hình là mình đang định mua con smart TV tầm 40' vì phòng của nhà mình cũng không phải to lắm. Lướt qua mấy trung tâm điện máy thấy ở topcare có bán con Samsung 40 inch, internet TV, 40F5500, có wifi tích hợp, giá 11.5tr trong khi bên pico, mediamart bán toàn tầm 14.9tr.
Nhưng đọc trên một số diễn đàn nhiều người giới thiệu về Android TV box thấy có vẻ hấp dẫn, xem được kênh HD trên mạng, sử dụng như một PC, k tốn tiền lắp truyền hình cáp.
Cho mình hỏi con Internet TV của SS có vào được tất cả các trang web k? Ai đã dùng rồi cho mình xin tý review.
282 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binhnn
CAO CẤP
11 năm
mua box ạ, nhà em đã có smart rồi nhưng vẫn phải mua box vì smart nó chậm do cấu hình cùi
@binhnn 2/. Himedia Q5IV
Sau rất nhiều lần trì hoãn và thử nghiệm thì cuối cùng hãng Himedia cũng đã tung ra thị trường bom tấn Himedia Q5IV
Himedia Q5IV được thiết kế vỏ nhôm phay rất sang trọng, hình dáng khá gọn nhẹ tuy nhiên Himedia Q5IV vẫn có đầy đủ các cổng kết nối với thiết bị ngoại vi. Thiết kế Himedia vẫn không khác đi đâu được với vẻ sang trọng và cứng cáp.
Jindo86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo mình thì nên mua Android box bạn ah, cái nào chuyên thì vẫn tốt hơn, mình đang chờ con NEO X5+ ra để mua đây, nếu bạn ko muốn chờ thì lấy con X5 cũng được vì cấu hình Android box cao nên chạy mượt hơn những dòng Smart TV giá rẻ, chúc bạn lựa chọn tốt trong khả năng của mình.
@Jindo86 khó mà nói lắm bác ấy có ý chơi smart tv thì phải nhắm con từ x7 trở lênnnnnnnnnn
thực ra thì cũng tùy theo điều kiện của mình thôi bạn ah, bên mình cung cấp sản phẩm nhiều nên mình biết. Tất nhiên box thì ổn định và có nhiều cổng kết nối hơn. Tuy nhiên nếu chỉ cần lướt web, xem phim online, facebook, youtube... với mật độ sử dụng bình thường thì mĩnh nghĩ dùng USB cũng hợp lý với giá thành, ví như Mk808b hay Minix Neo G4 đều đã được kiểm chứng trên thị trường, rất nhiều khách hàng đã mua và sử dụng rất ổn đó bạn.
@aloha12 e muốn hỏi chút là nhà e dùng tivi sony Bravia 40ex500, ko phải smart tv, ko tích hợp wifi, thì có thể dùng loại USB đó ko ạ? Hay bắt buộc phải dùng box thì mới vào mạng được?
@Lalin96 Mua thêm android kiwi s1 , hoặc s3 dưới 1tr là xem online tốt rùi a
thanhcdth
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Lalin96 USB TV Stick tuy nó nhỏ, gọn, nhưng vì nó nhỏ gọn nên nó có nhược điểm là rất nóng, kể cả Window Stick và Andoid Stick điều bị, cho nên một số stick đời sau các hãng tích hợp thêm quạt tản nhiệt nữa

Thứ 2 nữa là do nó nhỏ, nên phần cứng được tinh giảm, nên không thể đạt hiệu suất cao được. Vì thế mà Stick ngày càng vắng bóng

Bạn nên chọn TV Box đi, hiệu suất cao, dư đáp ứng nhu cầu của bạn, kể cả đọc báo, xem phim

Bạn nên tham khảo một số dòng này, rất phù hợp với túi tiền, và nó mạnh nữa

Bee-link mini m8s, Q-Box, Bee-link M18, Tronsmart Vega S95 meta, EKB368, Zidoo X6 Pro...
Bảo đảm bạn không hối hận khi chọn một trong số chúng
hienRP
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em nghĩ với nhu cầu của bạn, thì dòng USB TV như con MK808B hay Neo G4 là hợp lý.

Bên ITVPLUS.net có khá nhiều sản phẩm với các mức giá khác nhau để bạn lựa chọn phù hợp với nhu cầu cảu bạn.
@hienRP Ok, cảm ơn nha. Để mình nghiên cứu thêm là nên chọn loại nào. Vì mình chỉ dùng 1 TV vào buổi tối đi làm về xem giải trí thôi.
hienRP
ĐẠI BÀNG
10 năm
@JerryKist Bác ở đâu ạ, có thể qua showroom bên em tư vấn bác một số loại để phù hợp nhu cầu bác.
Với Android TV BOX, bác có thể làm được nhiều hơn một chiếc TV internet rất nhiều: xem TV, xem phim, nghe nhạc, karaoke, gaming, ...
@hienRP Mình ở TPHCM, thật sự thì hiện tại chỉ đang thăm dò nghiên cứu thôi vì đang dùng TV CRT. Dự định sắp tới sẽ sắm cái TV LCD mới có cổng HDMI để cắm 😁
hienRP
ĐẠI BÀNG
10 năm
@JerryKist ok bác, thăm dò cũng ko có sao bác, mời bác qua mục sở thị bên em demo bác coi, ko nhất thiết bác phải mua ngay ah. 😃
Android TV Box dùng tốt nhất và ổn định nhất là Mygica ATV1200 ( chạy HD, 3D ngon lành ). Các dòng Rockchip thua xa.
@huynhphu vậy khoảng 1-2 triệu thì Android tv box nào mới nhất và mạnh nhất hiện nay
@snow_rain262 Trong khoảng 2 triệu đổ lại thì ATV 1200 là lựa chọn số 1 đó bác, chip AMlogic hình ảnh đẹp, khả năng đọc ổ cứng tốt với hầu hết tất cả các định dạng file, cấu hình chip lõi đôi, ram 1Gb. Tính ổn định của ATV 1200 thì đứng đầu các dòng Android Box rồi bác yên tâm
hienRP
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trong tầm giá ~1triệu thì bạn nên chọn MK808b hoặc NEO G4 là hợp lý nhất, chạy ổn định, được kiểm nghiệm trên thị trường rùi.
Dùng Android box là tốt hơn vì nó chạy hệ điều hành android nên có hẳn 1 kho ứng dụng,TV nhà bạn sẽ giống như 1 chiếc điện thoại,vừa có thể kết nối internet vào được tất cả các web như bình thường vừa có hẳn 1 kho ứng dụng đồ sộ mà các smart TV ko có . Giá các dòng stick và box hiện nay trên thị trường dao động từ 1-4tr tùy vào nhu cầu và túi tiền của bạn,nhưng chắc chắn 1 điều rằng rẻ và tiện ích hơn rất nhiều so với việc mua Smart TV 😁
hienRP
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xibu Hoàn toàn đúng, vừa tiết kiệm và đầy đủ hơn cả 1 chiếc smart tv
@xibu >>>
Các bác vào Google Play search chữ "MyTV Net" rồi tải ứng dụng này về xem miễn phí. có khoảng 60 kênh truyền hình, và điều đặc biệt là xem được TVoD (TV on Demand) tất cả các chương trình TV trong vòng 4 ngày gần nhất.
Có kho phim cũng khá phong phú đó.
>>>
@hienRP
Dùng Neo X5 đi bạn. Mình cũng vừa tậu một con, chạy rất ổn. Giá 1,8 chai!
Vote cho Minix Neo X7 mới ra đó bạn cấu hình mạnh nhất dòng android hiện nay.
Mình quyết định chọn Neo X7 nhưng mà phải chờ vài hôm nữa mới nhận được .
tuananh207
ĐẠI BÀNG
11 năm
muốn mua lh mình
mk808b: 800K
dt:0902554255
Mạng vnpt 3m có xem ổn ko ạ
Mạng VNPT 3mb thì xem được bác ạ. Gói 2mb trở lên là đã có thể xem được rồi, nhưng để tối ưu nhất bác nên nâng gói cước từ 4mb trở lên là ngon lành nhất ;))
Smartphone tv la gi vậy thím 😃

Sent from my iPhone using Tapatalk
@aloha12 Smart tv bác nhé, em mua 1 con tv 4s của http://www.tivixiaomi.com/ dùng khác ổn
Woody_Ngo
ĐẠI BÀNG
10 năm
vậy các bác cho mình hỏi hiện giờ thì mua loại android tv nào tốt, tư vấn cho mình vài thương hiệu thì tốt quá tầm 2tr nhaz
ah cho mình hỏi là mình thấy có 2 cái mà mấy bác đưa ko bik có khác gì không, như là tv box và usb tv thì cái nào ngon và tính năng ra khác sao?
Cảm ơn nha
@Woody_Ngo Bác có thể chọn X5 mini giá 1,7tr, ATV1200 giá 1,990tr, đắt hơn nữa CS918 chip lõi tứ giá 2350k
có thể qua bên em xem nhé www.itvplus.net
@xibu 1/Himedia Q10 IV
Hãng Himedia tiếp tuc trình làng một siêu phẩm với thế giới công nghệ, sản phẩm Android TV Box mang tính đột phá về thiết kế lẫn phần mềm, đó là model mang tên Himedia Q10 IV
Himedia nổi tiếng khi nhắc đến các thiết bị HD Player, và khi thời thế đã thay đổi những model của họ vẫn mang những dáng dấp của những model HD Player nhưng được sử dụng trên nền tảng Android chứ không phải Linux như trước kia.
@aloha12

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019