Nên mua Smart TV hay Android TV box?

borin87
28/6/2013 7:56Phản hồi: 282
282 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

myhuongtg
TÍCH CỰC
9 năm
Mình muốn mua 1 bõx tivi android xài gia đình khoàn 2 triệu
Xin các bạn vui lòng cho biết loại nào xài tốt, dễ sửng dụng và kết nối tốt với thiết bị ngoại vi khác
Xin cám ơn
@myhuongtg Trong tầm giá khoảng 2tr bác có thể tham khảo các dòng Himedia Q3 Quad core, Minix Neo X5, ATV 1200, Android Box MXQ.
Cao hơn 1 chút thì có ATV1220 và M8.
Tất cả cá box đều kết nối tốt với các thiết bị ngoại vi, hỗ trợ tốt nhất là Himedia Q3 Quadcore với khả năng xử lý tất cả các định dạng từ ổ cứng ngoài kể cả 3D iso, Bluray iso bác ạ
hienRP
ĐẠI BÀNG
9 năm
@myhuongtg 2tr và gần 2tr thì có ITV1600E - lõi tứ, nhanh mượt, vỏ nhôm, tản nhiệt tốt, chắc chắn và khá đẹp đó bạn.
Bạn ở đâu nhỉ? Có thể ghé trực tiếp showroom của ITVPLUS để trải nghiệm nhiều sản phẩm.
Hỗ trợ đầy đủ ứng dụng xem phim, tv, nhạc, truyền hình... tặng tài khoản VIP xem phim HD.
Bạn tham khảo thêm:
[Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr
cho mình hỏi cái mk808b có kết nối chuột ko dây đc không.ai dùng chưa có giật lag ji không?mình định mua.mình thấy cái gv16 ghi có 720k.
kangmin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@caonghia Bác ở đâu ạ ?
Theo em thì bác nên mua box để sử dụng, hiện tại bên em có box Himedia Q1 IV đúng theo nhu cầu của bác. Mời bác qua cửa hàng bên em để dùng thử sản phẩm để có được sự lựa chọn chuẩn nhất ạ.
gameps3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn tư vấn cho mình 1 con nhu cầu xem bóng đá cuối tuần
tư vấn dùm mình tv trong tầm 8tr thì nên mua con nào là ngon . k cần smart vì mình sẽ mua tv box . và cho mình hỏi tv mh lớn mà tần số quet1 nhỏ thì sẽ bị tình trạng j . thanks các bạn !
@melody89vn Bác làm con Tivi 3D Led LG 42lb620T Giá 7990k xong làm 1 box về xem phim 3D là hợp lý.
@long.itvplus thanks bạn , mình sẽ cho em này vào danh sách quan tâm . mình đang nghĩ k biết 2 này có gì khác biệt nhau mà chênh lệch giá nhiều wa . LG 42LB 631T VÀ LG42 LB 650T
@melody89vn 650 đơn giản là có 3D thôi. Mình mới ra sthi xem thử rồi nhé.
Theo nhu cầu của bạn mình trao đổi một vài điểm sau:

1.Smart TV
- Ưu điểm: các phần mềm tích hợp sẵn trong máy, phần cứng gọn nhẹ.

- Nhược điểm: Cấu hình tương đối thấp, ít tùy biến, một số Smart TV có hệ điều hành đóng không cài thêm nhiều phần mềm ứng dụng miễn phí từ CH Play,...

2.Android TV Box:
-Ưu điểm: Cấu hình mạnh, tùy biến cao, cài được nhiều phần mềm miễn phí từ CH Play.

-Nhược điểm: không được gọn gàng so với tivi tích hợp do phải gắn qua 1 box.

Tóm lại, bạn nên chọn tivi thường có tích hợp DVB-T2 (dùng anten trời) thu được khá nhiều kênh HD và SD chất lượng, bác tham khảo thêm các dòng sản phẩm của LG (42 inch) giá hợp lý chất lượng tốt, giá dưới 8 trđ. Kết hợp chiếu Android TV Box giá chưa đến 3,5trđ (HiMedia Q10IV giá dưới 3,5trđ; ITV1800EPlus giá tầm 2,7trđ)

HCMLIKE
Dòng USB TV là dòng có thiết kế nhỏ gọn tuy nhiên khá hạn chế về các cổng kết nối, còn dòng Box thì thiết kế đầy đủ và đa chức năng hơn, tính ổn định cũng cao hơn so với dòng USB. Và điều chắc chắn là dòng Box bao giờ cũng ngon hơn dòng USB
Tầm 2tr bác có thể tham khảo 3 dòng : Himedia Q5 II, Minix neo X5 và ATV 1200. Nếu bác có nhu cầu xem phim ổ cứng ngoài nhiều định dạng thì Himedia Q5 II và ATV1200 hiện nay là tốt nhất, còn nếu xem online, play game thì Minix X5 là lựa chọn số 1 trong tầm giá tiền bác yêu cầu
Không phải cứ Android 4.2 là chạy được FPT play đâu bác, ví dụ như dòng Minix cũng chạy 4.2.2 nhưng phải lên đến bản rom 008 mới chạy được FPT Play. Nó tùy thuộc vào bản rom của sản phẩm đấy có hỗ trợ được không. Q5 II setting có đầy đủ ngôn ngữ cho bác chọn,có cả Tiếng Việt nữa. Mỗi dòng TV box sẽ có cách up rom riêng bác ạ, 1 số dòng bây giờ hiện đã tích hợp tính năng update OTA như Mygica, Minix, Himedia, ngoài ra bác có thể update bằng các cách thủ công thông thường như up qua thẻ nhớ hoặc kết nối máy tính tùy thuộc vào từng dòng.
Có một điều các Bác quên mất là mua tivi đắt tiền thì ngoài smartTV thì chất lượng hình ảnh nó hơn hẳn bản rẻ tiền do độ tương phản, tần số quét khác nhau.
jacker007
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thocuong Chuẩn rồi nhưng cùng giá tiền mà có cả tivi thường và smart tivi thì tivi thường chất lượng sẽ phải tốt hơn.
Nhà mình đang dư 1 màn hình.

Mình có thể Mua 1 Tv Box, 1 dây HDMI to VGA rồi nối với màn hình được ko nhỉ?
Chưa xài cái androi box nên hỏi ngu tý,nó có chức năng xem lại ko? Ví dụ e muốn xem lại chương trình của ngày hôm qua thì có đc ko? Hay e fải cài hẹn giờ thu rồi mới xem lại đc?
trihuyphusp
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haneunki Xem được chương trình xem lại nhé bác, cái này khá phổ thông trên AB rồi. Nhiều app phát triển lắm bác 😁:D
@haneunki Bác chưa xài qua Android TV Box, bác tham khảo thêm tại đây nhé:
https://www.tinhte.vn/threads/cam-nang-su-dung-android-tv-box-bang-video-clip.2439296/

HCMLIKE
cho e hỏi với tầm giá 1tr5 thì mua cái nào là ok ạ!
@cuongapol Tầm 1,5trđ, bác chọn HiMedia 1IV, cấu hình tốt, giá tốt. Hiện đã có hàng trở lại rồi.
Bác tham khảo thêm trên trang hcmlike của mình nhé.

HCMLIKE
@HCMLike.com thanks nhìu nha!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019