Nên mua tivi loại nào tốt nhất?

ngo_nuong_8x
3/10/2012 6:51Phản hồi: 212
Nhà em đang định lên đời con CRT cổ. Các bác tư vấn giúp em nên mua tivi loại nào thì tốt. Bh em thấy có mấy loại tivi mà chẳng biết nên mua loại nào:

1. Mua TV Plasma, LCD hay LED ?
2. Hãng nào tốt?

Mong các bác tư vấn giúp em! Thks!
212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn định mua khoảng nhiêu tiền,mình thấy về màu sắc thì led và plasma là đẹp nhất

gửi từ máy samsung của con nhỏ hàng xóm sử dụng tinhte
bác muốn đầu tư khoảng bao nhiêu, để mọi người có thể tư vấn cho bác cho dễ
manhhuy8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với câu hỏi này của bác thì em xin trả lời như sau , để nói về bền và tốt thì bác nên mua dòng cao cấp của Sony , hoặc bác thích kiểu dáng đẹp tính năng nhiều thì nên lấy của Samsung, bác muốn xem 3D không đau mắt mà tivi lại giá rẻ thì lấy của LG , bác muốn hình ảnh đẹp âm thanh tốt thì sài Pana . Thân!
@manhhuy8x Pana phải hàng ngập khẩu thì mới tốt,còn hàng ráp tại việt nam thì ọp ẹp lém

gửi từ máy samsung của con nhỏ hàng xóm sử dụng tinhte
@manhhuy8x mình đăng nhập định like cho thánh mà ko thấy nút like đâu ;(
@manhhuy8x ai nói sony bền.con lại nó 3 lại lại xong bỏ chay luôn 5 năm mà hết 2 cái.cái xài thì bị rộp bán ve chay bù tien mua cái sau xài dc 30 tháng bị lổi chồng hình bó ku tthiệt SONY
tivi LCD LED thì không nói nhưng tivi Plasma do kỹ thuật thiết kế nên hơi tốn điện một chút 😁
Plasma, LCD cổ hết rồi, dùng LED. Mà chiều qua đi ngang qua TA thấy có km tivi Led 3D 47" k biết xem kiểu j
@meo_mini LED cũng là tivi LCD nha bạn ;)
@KuDo1908 Thì LED là dạng cải tiến hơn của LCD còn j nữa
@meo_mini 3D thì chắc chắn là phải dùng kính để xem chứ còn gì nữa
Mỗi dòng có 1 cái hay riêng mà, LED là dòng mới nhất thôi
@trangdoan2312 Thì mới nhất nên nó là thằng tiên tiến nhất hiện nay
Mình đọc 1 bài báo thấy họ so sánh thế này

Độ sáng
Nhất: TV LED
Nhì: TV LCD
Bét: TV plasma
Độ đen
Nhất: TV plasma
Nhì: TV LED
Bét: TV LCD
Tỷ lệ tương phản
Nhì: TV LED
Bét: TV LCD
Góc nhìn
Nhì: TV LCD sử dụng công nghệ màn hình IPS
Bét: TV LCD và TV LED
Tiêu thụ điện ít nhất
Nhất: TV LED
Nhì: TV LCD
Bét: TV plasma

Giá rẻ nhất
Nhất: TV LCD loại đèn nền huỳnh quang (CCFL)
Nhì: TV plasma
Bét: TV LED
@trangdoan2312 xu hướng bây giờ là LCD LED IPS
Ko care về giá thì LED LG mà xúc
Tùy từng nhu cầu mà chọn bạn ạ. Ví dụ nhà bạn trong ngõ, lúc nào cũng tối thì nên chọn LED vì độ sáng của nó tốt nhất nhg ngc lại nhà nhiều ánh sáng thì nên dùng Plasma có lớp mạ chống chói...
@trangdoan2312 Em định mua TV cho phòng khách 25m2, nhà em trên tầng 12 chung cư nên nắng, gió cứ gọi là ào ào các bác ạ. Các bác tư vấn cho em nên chọn cụ thể con nào với. mung lung quá. thanks a lot
@ngo_nuong_8x Phòng khách thì phải chọn mấy em LED long lanh của Sam sung ý. HT-E453HK chẳng hạn
@meo_mini HT-E453HK là dàn âm thanh, bác dùng con này nhé, có Smart tivi, Full HD :http://www.samsung.com/vn/consumer/tv-audio-video/television/led-tv/UA40EH5300RXXV
@ngo_nuong_8x Phòng nhà bạn nói chung là rộng, nhiều ánh sáng, bạn nên mua loại tv nào hợp với nhà mà bạn cũng thấy ưng ý.
Theo kinh nghiệm của mình thì mình xin có vài ý kiến sau:
- Bạn có tầm 10 tr thì chỉ nên mua cái tivi thôi, đừng chèo kéo smart hay internet tv vào, dùng ko ra gì và thêm bực mình. Và theo mình biết thì tầm tiền đó cũng ko tìm đc
- Tầm tiền bạn mua là tivi phổ thông, cho nên các hãng ko khác j nhau nhiều, dù có mua 32 hay 50 inches thì phải đảm bảo mấy tiêu chí: tần số quét phải từ 100hz trở lên, kiểm tra số giờ xem và số lần bật tắt tivi ko quá 100.
Chúc bạn ưng ý
nierec
TÍCH CỰC
12 năm
tư vấn cụ thể xíu đi các bác, đang tính đổi tivi này. 42inch, led, hình ảnh, âm thanh ngon là được.. ko cần kết nối, kiểu dáng tự do, dưới 15tr.
manhhuy8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TTaokhuyet Em này giá có 11tr9 thôi mà bác, bác mua 13tr990 là bị chém dữ rồi 😁
@manhhuy8x Mới search đuwocj máy chỗ 11,9 và 12,2 rồi bác ah, chắc sang tháng quất em về xem thôi

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
manhhuy8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TTaokhuyet Bác lấy thì call cho em nhé, hi vọng là được phục vụ bác trong thời gian sớm nhất. Thân!
@nhocyeu0709 Ko biết bạn đã dùng Plasma chưa mà phán chắc thế
các bác tiện tư vấn cho em cái tivi nào giá tầm 10tr mà ngon đc ko, em dùng cáp lên ko đề cao hd vs full hd, có thể vào mạng đc thì càng tốt
@pro744 SAMSUNG 40EH5300 http://mykim.vn/pages/San-pham-ct.aspx?pg=San-pham&pro=4&par=12&cat=51&type=&id=1961&order=2
hoặc SAMSUNG 40EH5000 http://mykim.vn/pages/San-pham-ct.aspx?pg=San-pham&pro=4&par=12&cat=51&type=&id=1917&order=2 lấy thêm bàn phím và chuột ko dây nha bạn.
@pro744 tư vấn ngay cho bác em sony 32ex650 giá 7.700.000
@nhocyeu0709 thank bác, nhưng mà mình mua rùi con Samsung vào đc mạng giá tầm 8tr mà 32 inh
@pro744 chúc mừng bạn
Ra siêu thị xúc con nào đắt nhất, khắc đẹp, khắc tốt 😃
Nên mua mấy em >40 in ý. Độ phân giải cao hơn
SS màu hơi lòe loẹt ko thích lắm
@ducdq Mình thì lại kết SS full HD, phân giải cao, smart nên vô số tính năng, kết nối internet cũng khá. Mua đời 5xx thì không phải nghĩ.
SS có nhiều tính năng, LG thì có 3D lung linh sống động lại bền hơn
Tivi nhiều tính năng,không tốt bằng tivi ít tính năng. Càng nhiều tính năng càng chóng già, lão hóa!
Nếu bác đầu tư nhiều cho tivi thì có thể chọn con Plasma. Nếu tầm tiền vừa vừa thì cứ con LED mà tiến. Bác có thể ra các siêu thị điện máy mà mua.
Đợt cuối năm này, chắc thằng nào cũng có nhiều chtrinh km tha hồ mà chọn. Ở Trần Anh đag thấy quảng cáo giảm 15% khi mua tivi đấy. Bác cứ đến tận nơi xem tận mắt rồi chọn.
mua Led tiết kiệm điện, và ánh sáng của nó tốt cho mắt hơn, còn về nhãn hiệu nào thì cứ mà JVC, Samsung, LG. 3 hãng đó là tốt nhất rồi
@Moriitalia http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/doi-song-so/jvc-rut-lui-khoi-thi-truong-tv-1490408.html JVC đã rút khỏi thị trường TIVI LCD rồi nha bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019