Nên nâng cấp Windows 10 hay chờ đợi ?

QuanNDD
27/7/2015 12:25Phản hồi: 744
744 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chán thằng Microsoft. Từ win 8 tự nhiên thêm CPU hỗ trợ NX làm chi ko biết, để mấy máy xài Pentium 4 ko xài đc. Đang cmt bằng Win 8 PreRelease lỗi tùm lum -_-
hikaru2014
TÍCH CỰC
9 năm
các bạn cho hỏi tí, mình cài vlc trên store, mà giờ muốn gỡ, vào store ko có phần uníntall thì phải làm sao? ths
@hikaru2014 tìm kiếm vlc ở start, chuột phải vào là bạn có tùy chọn gỡ
trc e dung win 7 có cài KIS mà update lên win 10 xong mất luôn KIS. Bó tay
Tôi đã lên windows 10 build 10240, trong ổ C có thư mục windows.old, tôi đã vào safe mode nhưng vẫn không xóa được, vậy làm sao giờ mọi người ơi ?
hikaru2014
TÍCH CỰC
9 năm
máy bạn mình là sony vaio, win 8.1 single language thì có upgrade lên win 10 được ko các bạn, nghe nói lic OEM ko upgrade được?
với bản 8.1 đó thì mình phải tải bản win 10 nào về upgrade mới ko bị mất key. ths
@hikaru2014 Win 8.1 sl bản quyền thì up lên win10 home bản quyền vĩnh viễn,nếu chưa nhận thông báo " get win",thì bạn co thể dow công cụ update 32b hoặc 64b đễ upgrade lên win10 ,bạn tham khảo :

https://www.tinhte.vn/threads/van-chua-cap-nhat-duoc-windows-10-moi-anh-em-thu-2-cach-sau.2489744/
Công cụ Search trong Start menu của mình không hoạt động? Gõ chữ vào nó không nhận , cứ trơ trơ @@..đồng thời Microsoft Edge cũng không thấy trong All program? có ai bị giống mình không???
Noname.CPP
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho em hỏi, máy em hiện tại đang dùng win 7 "đểu" mà giờ em được cho key win 10, vậy em cài win 10 mới rồi sau đó add key vào vậy có được ko? hay phải làm theo cách là up win 7 đểu lên 10 trước rồi sau đó mới cài lại win 10 + add key, các bác cho em hỏi là có vấn đề nào nguy hiểm ko? Cám ơn các bác
yanaro
TÍCH CỰC
9 năm
Xài file iso để up windows 10 insider preview lên, giờ có bản quyền xài rồi mà ko bắt buộc phải cài các bản beta sau này như microsoft đã từng tuyên bố.
hikaru2014
TÍCH CỰC
9 năm
mình vào store bình thường nhưng không thể update được app, ko tải được app (cứ dừng ở mức 0 mb mà ko tải được tí nào), có ai bị lỗi này ko vậy
Mimian
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình chờ tới ngày 364 mới updrage. Cho microsoft fix hết lỗi.
Mình có đứa bạn dùng windows 8 lậu trong khi đó dưới đáy máy có key windows visa
bineva17
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhiều người dùng win 10 bị lỗi nhỉ. Cá nhân mình up lên win 10, install kiểu upgrade (ngại cài lại soft) chứ không clean install mà máy chạy ngon thấy rõ so với win 8.1 trước, nuột nà không một vấn đề gì luôn. Cấu hình cũng bình thường (chip 2030 ram 8gb), mỗi tội cài lâu khủng khiếp (mất 2 tiếng đồng hồ). Không tự mình thử trải nghiệm win 10 thì quả là đáng tiếc.

Dùng thử Unlocker 1.92 xem sao bác.
theo mình nghĩ nếu bạn là một người thích khám phá cái mới thì cài dùng cũng được, window có thể update hoặc cài lại mà
Cho những bạn đang xài gaming laptop có card màn hình nên chờ đợi, mình upgrade lên bị crash liên tục, không cách nào vào windows được cả, mặc dù đã cài driver mới nhất cho cả intel graphics và GPU.
win 10 khởi động cực nhanh nhé,máy em cùi mà có 20s
@thaihung0802 Đúng vậy, win 10 khởi động nhanh như chớp.
sao mình lên win 10 loa rè kinh khủng...ai giúp mình với
*LT*
TÍCH CỰC
8 năm
Cho mình hỏi thời điểm này lên win10 đc chưa các bác.
Và thuốc cần những gì.
Bác nào có lòng tốt cho e link lun ạ.
E xin cám ơn
Langtu170586
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho hỏi là máy mình 8.1 bản quyền có thấy thông báo Get Win 10, nhưng Office 2007 của mình khôg phải bản quyền, vậy khi lên win 10 thì số phận office thế nào? Tiện thể theo đánh giá mọi người có nên lên Win 10 ko hay giữ lại win 8.1?
quanghuy89
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Langtu170586 vẫn ..... office như thường nhé, lên win10 dùng thích hơn
@Langtu170586 Lên win 10 chạy ổn cả office không có bản quyền luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019