Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên nâng cấp Windows 10 hay chờ đợi ?

QuanNDD
27/7/2015 12:25Phản hồi: 744
744 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tùy vào mục đích sử dụng thôi nếu ai muốn trải nghiệm thì cứ lên ,tui thì win7 là số 1 rùi đang sài win7 x64 rất hài lòng
tùy vào mục đích sử dụng thôi nếu ai muốn trải nghiệm thì cứ lên ,tui thì win7 là số 1 rùi đang sài win7 x64 rất hài lòng
các bro cho mình hỏi tí. con lap Vaio của mình mua được khoảng 5năm rồi, cấu hình hơi kém: Core i3, ram 2gb, khi mua cài sẵn windows 7 home basic. tuy nhiên khoảng nửa năm trước mình có đi vệ sinh cái laptop của mình thì có cài thêm 1 thanh ram 2gb nữa là tổng 4gb, mà ông kỹ thuật viên khuyên mình nên cài lại win, mình đồng ý và ông ấy cài cho mình windows 7 Ultimate SP1 (chả biết là có ..... hay không - mình hơi ngu cái này, ae đừng gạch đá nhé.😁).

Vậy các bro cho mình hỏi mấy vấn đề này :
1. bjo mình muốn update lên win 10 từ cái bản Win 7 Ultimate đấy có được không?
2. và nếu up lên được thì với cấu hình cùi bắp như của máy mình thì dùng bản win 10 có mượt không?
3. với lại hình như bjo nó cho up lên miễn phí nhưng sau tháng 7/2016 muốn dùng tiếp thì phải trả tiền hay là ntn?
ae làm ơn giả đáp thắc mắc dùm cái nhé.
thank các bro.😃
các bro cho mình hỏi tí. con lap Vaio của mình mua được khoảng 5năm rồi, cấu hình hơi kém: Core i3, ram 2gb, khi mua cài sẵn windows 7 home basic. tuy nhiên khoảng nửa năm trước mình có đi vệ sinh cái laptop của mình thì có cài thêm 1 thanh ram 2gb nữa là tổng 4gb, mà ông kỹ thuật viên khuyên mình nên cài lại win, mình đồng ý và ông ấy cài cho mình windows 7 Ultimate SP1 (chả biết là có ..... hay không - mình hơi ngu cái này, ae đừng gạch đá nhé.😁).

Vậy các bro cho mình hỏi mấy vấn đề này :
1. bjo mình muốn update lên win 10 từ cái bản Win 7 Ultimate đấy có được không?
2. và nếu up lên được thì với cấu hình cùi bắp như của máy mình thì dùng bản win 10 có mượt không?
3. với lại hình như bjo nó cho up lên miễn phí nhưng sau tháng 7/2016 muốn dùng tiếp thì phải trả tiền hay là ntn?
ae làm ơn giả đáp thắc mắc dùm cái nhé.
thank các bro.😃
ndlong
TÍCH CỰC
8 năm
@chuongtran0889 chả biết là có ..... hay không => Không hiểu
1. bjo mình muốn update lên win 10 từ cái bản Win 7 Ultimate đấy có được không? => Vô tư
2. và nếu up lên được thì với cấu hình cùi bắp như của máy mình thì dùng bản win 10 có mượt không? => Cài này còn tùy nhu cầu nhưng với 4gb ram thì chạy cũng oke rồi
3. với lại hình như bjo nó cho up lên miễn phí nhưng sau tháng 7/2016 muốn dùng tiếp thì phải trả tiền hay là ntn? => Áp dụng cho win bản quyền nếu đã up lên thì bản quyền vĩnh viễn bạn nhé
@ndlong cái bản win mà ông kỹ thuật viên cài lại cho mình không biết có phải là bản win đã bị bẻ khóa (viết chữ ..... nó toàn ra ...) hay không. cơ mà thấy ông ấy bảo là update vô tư. mình cũng không hiểu lắm. nếu không phải bản quyền thì update thế nào được nhỉ?
ndlong
TÍCH CỰC
8 năm
@chuongtran0889 Nếu trên máy của bạn có Key win 7 Home thì bạn có thể dùng key đó để cài win 10
@ndlong OK.thank bạn nha.để t về kiểm tra lại xem.:d
cấu hình còn khỏe hơn máy mình, máy mình sài từ lúc win10 chính thức ra rồi 😆)
mình tìm được 2 cái Product Key. 1 là của bản win 7 home basic cài sẵn khi mua máy. 1 là của bản win 7 Ultimate khi mình mang máy ra cửa hàng cài lại win (hiện tại mình đang dùng bản win Ultimate này).

vậy bây giờ mình up lên win 10 thì nó sẽ up lên bản win 10 nào nhỉ? và 2 cái Product Key đấy có phải là có ý là win bản quyền không các bro?

các bro biết thì giải thích hộ mình với nhé. cảm ơn các bro trước.😁
ndlong
TÍCH CỰC
8 năm
@chuongtran0889 Như bạn nói thì key win 7 dưới máy là win home => sẽ lên win 10 home
@ndlong nó lên pro rồi bạn ạ. 😁. đang dùng thử.:D. windows is activated là bản quyền phải không bạn?
ndlong
TÍCH CỰC
8 năm
@chuongtran0889 lạ nhỉ win Home thì lên WIn 10 Home chứ sao nó lên Pro đc ta.
@ndlong
Mình mới lên win10 sao tai nghe xem youtube cứ bị lúc to lúc nhỏ âm thanh ko ổn định. Lúc khởi động nhập pass xong màn đen thui tầm 30s mới vô dc. Cấu hình celeron N2840 ram 2g ko biết chịu dc win10 ko
tichuot89
ĐẠI BÀNG
8 năm
@takun92 bạn lên wed của microsoft xem yêu cầu phần cứng tối thiểu xem sao, sao đó cho win update các bản cập nhật xem có ổn định hơn ko
@tichuot89 Lên mà thầy cà thọt cà giựt quá. Tại ở win8.1 bựa 1 cái là cái tính năng tự điều chỉnh độ sáng khi lướt web nhiều tab nó cứ sáng tối nhứt mắt quá chịu ko dc lên 10 luôn. Kiểu này chắc về win7 lậu

Gửi từ LG-F240L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Ai xài dell bị cái chức năng tự điều chỉnh độ sáng khi lướt web ko vậy. M tắt hoài vẫn ko dc 😔
cang1988
ĐẠI BÀNG
8 năm
nếu mặc định ở những laptop đã cài sẵng win8 pro thì tốc độ khởi động của win10 chậm hơn
bù lại có nhiều tính năng hơn
Mình đang sài 8.1 bản quyền, nâng lên 10 có được bản quyền vình viễn không hay chỉ được một năm đầu, năm tiếp theo phải trả phí vậy cả nhà? Máy cứ báo up win 10 hoài.
yanaro
TÍCH CỰC
8 năm
@heosua88 Lên 10 trước 29 tháng 7 là được vĩnh viễn, bản quyền ăn theo mainboard nên bạn lên 10 để lấy key xong sau này có thể cài win 10 lại mà ko cần key nữa, chỉ cần có internet là sẽ được kích hoạt.
@yanaro thanks bạn nhé vậy giờ up thôi!
tới thích cái ở win 10 là chơi được cái game hungry shark wold nhưng nghét cái ở chỗ ;à nó bị đứng máy ở win 10
tới thích cái ở win 10 là chơi được cái game hungry shark wold nhưng nghét cái ở chỗ ;à nó bị đứng máy ở win 10😔
win 10 còn tình trạng bị đầy bộ nhớ máy như win 8 ko các bác nhỉ,hic
ghét kiểu này lắm, thỉnh thoảng bị treo màn hình xanh ko hiểu lý do j
windows 10 giờ ổn định rồi mìng cài rất ổn định nha... lên chả cần phải tắt tính năng gì cả
win 7 32 cho lành. 2Gb ko đủ RAM lướt web đâu
bungbo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng win 10, chơi game thấy hỗ trợ tốt hơn
Sau 3 năm thì vẫn thấy Win 10 không đáng lên
ndlong
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoàng Phúc JAV uhm
Mình cài Win 10 hồi đầu năm, mới đây máy tự động update lên bản mới nhất của win, xong máy tự nhiên chậm hẳn, boot win cũng rất lâu và căng nhất là wifi và internet ko vào được (tín hiệu vẫn báo nhận wifi và cable bình thường). Có ai bị giống mình không?? Làm sao fix được vậy mấy b ;((((((((
@Weooo Nâng luôn 😁 có gì đâu bạn, mình thấy win 10 ngon và ổn định mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019