Nên sử dụng ví điện tử loại nào ? ngân lượng hay bảo kim

EmLa..KyNiem
27/12/2014 15:45Phản hồi: 50
Tình hình là em đang tính kinh doanh online trong đó có cả hình thức thanh toán = thẻ cào di động nên em nhận được rất nhiều thẻ cào và muốn mở ví điện tử để tiện cho việc chuyển đổi thẻ cào sang tiền mặt .Em thấy bên ngân lượng .vn làm ăn khá uy tín mỗi tội chiết khấu cao quá những 23% đối với thẻ vt ,22,5% đối với thẻ mobi và vina ,nạp 1 triệu tiền thẻ đt đổi sang tiền mặt chỉ còn 770 k chưa tính phí ngân hàng .Vì thế mà em muốn tạo 1 ví bên bảo kim ,bên này chiết khấu có 17% nhưng em chưa biết nhiều về bên này .
Mong các bác đã từng sd ví của 1 trong 2 bên này hoặc cả 2 vào cho em ý kiến .
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

EmLa..KyNiem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anh em vào cho ý kiến nhá
@EmLa..KyNiem Theo mình thì mình nghĩ nên chọn ví điện tử bào kim vì nó an toàn, nhanh chóng, đơn giản và tiện lợi hơn. Các bạn có thể tìm hiểu chi tiết tại https://goo.gl/s4FGRd. Đó chỉ là ý kiến cá nhân của mình, mong anh em đừng ném đá nhé!
Em cũng đang dùng bảo kim đây ạ, phí của nó cũng cao lắm bác ạ. Thế nên theo em thì bác nên khuyến khích khách hàng chuyển khoản qua internet banking cho tiện, phí lại thấp
EmLa..KyNiem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dongtong cũng biết chuyển khoản la tốt nhưng co những cái không đáng chuyển khoản nên mới phải gd = thẻ đt bạn ạ
up phụ
EmLa..KyNiem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khoadh Phu Cai gi hả bạn ???
vote ngân lượng
thexteen
TÍCH CỰC
9 năm
Ngân lượng bạn nhé. Không phải tự nhiên nó thu phí cao hơn mà vẫn nhiều người sử dụng đâu
1 vote cho ngân lượng. Tốn kém hơn chút nhưng lại đảm bảo an toàn bác ạ.
binhnn
CAO CẤP
9 năm
mình dùng Bảo Kim + Ngân Lượng, một hồi thấy NL toàn bị lỗi nên bi h chỉ còn BK
Ngân lượng đi tiện lợi đó .chuyển phát hàng hay mua sắm cũng tiện.
Mình nghĩ cần ship đi xa, thì cứ chuyển khoản thôi, gần thì có dịch vụ giao hàng và thu tiền tận nhà, không gì phải lo lắng cả
EmLa..KyNiem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngohoangquan09 Uk nhưng có 1 số mặt hàng nhỏ ko đáng chuyển khoản nên mình áp dụng hình thức thanh toán bằng thẻ đt để tiện lợi cho nguoi mua bạn ah
stunvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
nganluong nha 😃
cái gì cũng đều có 2 phía hay nhiêu khía cạnh khác nhau.
Cho hỏi bình luận bao nhiêu là đủ đăng chủ đề mới vậy
Bảo kim hay hơn
@Vũ Quốc Thái Đúng vậy, mình cũng đồng quan điểm với bạn. Mình vẫn thích sử dụng baokim hơn.
mình cũng đang băn khoăn không biết bên nào tốt nha
thằng nào cũng được bác ak, mỗi thằng có một ưu điểm, như thăng ngân lượng thì xet độ đại trả ở vn thì hơn, nhưng nếu ra quooc tế thì bảo kim hơn
@phamthien_ht Bác chứng minh Bảo Kim ưu điểm quốc tế đi?
Ngân Lượng phải đóng cửa các thẻ tín dụng do ngân hàng nước ngoài phát hành rồi

So sánh Bảo Kim với Ngân Lượng, em chọn Ngân Lượng vì họ rất nhiệt tình hỗ trợ ---- dù năng lực có hạn
😃😃😃😃😃😃
Ngân Lượng có code viết hơi giống Paypal, nên có thể tính hợp được một mớ website viết bằng PHP (lấy code PayPal độ lại).
@congdongxaydung bác không thấy em bảo ra quoc tế thì bảo kim hơn ak, em thấy bọn này trừ tiền nhanh kinh khủng nữa
dr.lonely
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình nghĩ internet banking là tiện, phí thấp, số tiền nhỏ cũng chuyển được. Còn bạn thấy bất tiện cho khách hàng thì có thể dùng hình thức COD. Còn dùng ví điện tử với phí cao 23% thì giá bán bạn cũng phải tăng thì mới bù được chi phí, cạnh tranh lúc đấy lại khó hơn bạn ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019