Neutron Mp & VLC, Hi-end music player for Android. HD & DTS sound!!!

YPMVSTAFF
3/1/2012 3:52Phản hồi: 5.212
5.212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

135798642
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy nghìn lượt view thì cái acc bị limited là đương nhiên
tuy nhiên nó vẫn sống là ok rồi
bây giờ muốn cài mới thì phải có file apk của 1 ai đó đã cài thành công pm này từ acc này, nó vẫn chấp nhận đây là hàng xịn. 😁

Sent from my IPhone 4S
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
thanks bác . sau vài ngày vọc em nó em thấy rất ok . nhưng có 1 cái em ko hiểu mong bác chủ thớt giúp . cái dsp ko có tác dụng , em kéo lên xuống ... ko thay đổi gì . gỡ ra cài lại cũng vậy . hic mong bác giúp ah em sài neutron 1.4.7
Dsp mà ok nữa thì mới xong cách mạng ! Keke.
Cài bản post 1 là chạy đấy, và chạy có hiệu quả.
Có lắm bản trên net nhưng ko chạy. Tất cả bản 2.0 deeuf ko chajy

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
aPánh
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào up file apk share ae với, 2 acc post 1 nó limited số lượng rồi. 😢
các bác cho em hỏi sao em không tài nào lập đc acc trong setting, account and sync, có mỗi cái acc gmail cũ, hix hix, em đang dùng con galaxy s2 i777, các bác giúp em cái 😔(
Thử tick vào ô setting của neutron là headset a2dp, và Service

Hai acc đã dùng hết số lượt tải về.
Chỉ còn dùng update bản mới thôi.

vẫn vậy bác à, màn hình vừa tắt là khoảng 2,3s là nhạc tắt theo, màn hình sáng lên thì nghe lại. dùng tai nghe bình thường thì ko có hiện tượng này
Mình phát ra lap top qua a2dp ngon lành mà, ko vấn đề nào cả

kẹo lạc
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn dùng tai nghe gì, mình dùng mw600 và clip803 đều nghe bình thường mà
Vấn đề ở chỗ là em không biêt lập acc trong muc setting, account and sync ý bác ak, không biết làm thế nào để hiện chỗ lập, có cái add acc thì ấn vào nhưng nó ra 1 loạt trang kieu mail thôi, không biêt làm thế nào nữa 😔 bác nào giúp em cái
mình cũng MW600 của SE đây, chả hiểu nó bị gì, khó thật. mình up rom lại vẫn vậy
nhattuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
đọc trang đầu bạn nhé. sẽ rõ thôi

nguyenqlr38
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không download về cài được nữa các bác à. Bác nào có lòng hảo tâm thì up lên cho em dùng với. Thanks!
Thì với andr việc add acc cho market là lập gmail chứ sao nữa. Xem bài 1

Bài 1 nhé, có bản neutrron máy root và ko root . Tuy ko mới bằng 1.47 nhưng ko thua tính năng nào đâu, dùng vô hạn.

###############
Ae xem nội dung update về định dạng TTA

Khi down thì market báo bạn đã cài phần mềm trên nhiều thiết bị quá rồi nên ko cho tải các bác ạ
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
bác tải 1 bản khác ,ở trang 55 . down về xong add tk trang 1 tinhte.6 và mở bằng tài khoảng tinhte.6 . mình mới làm ok
đã thử nhưng ko thành công,cảm ơn bạn nhìu
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
bạn thử lại chứ mình mới làm xong hôm qua . down file apk về cài lên (ko mở ) xong add tai khoan tinhte.6 và mở neutron trên market bằng tài khoản tinhte.6 thì nó mới chịu , y như AMP VẬY . hoặc bác tải bản 1.4.5 http://howfile.com/file/dde3fe8a/c4e17466/
or http://www.4shared.com/android/sBQB8Ch_/c4e17466.html . xóa hết dữ liệu trước khi cài nhé .
anhkiller
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào hướng giúp nghe định dạng DTS giúp e với. Đọc trang 1, bác chủ nói chuyển định sang DTS5.1 sang TTA5.1 nhưng em không hiểu?
hình như không phải giới hạn lần tải đâu mà là có quá nhiều thiết bị tải cùng 1 lúc... đợi khuya khuya thử lại xem mấy bro
Bạn cho mình hỏi, mình cài lên S2 i777 mà patch k dc, nó bảo k phù hợp với version này, mình down bản 1.46 trên trang 1 của bạn đó.
Mới dùng dc có mấy phút nó báo hết hạn sử dụng trail rồi 😔(
Help me

Với lại, trong lúc còn dùng dc thì mình k biết cách nào add, open thư mục dc hết, lúc mới cài thì nó báo mình chọn tay hay auto mình nhấn auto, mà nó scan tất cả nên mình ignore nó, giờ hết mở dc.

Giúp mình vụ patch nhé, cảm ơn nhiều!

Mình vừa gỡ bỏ, cài lại thì patch dc, xong hát dc 1 bài thì nó báo hết hạn, patch lại k dc nữa :((
đã dùng ngon, bác nào có phần chỉnh âm thanh bằng hinh ảnh cho ca dsp và neutron thì post lên hộ em cái 😔, em gà mờ không biết chỉnh :((
135798642
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉnh âm thanh thì phải phù hợp với loại máy nào, tai nghe nào, khả năng cảm nhận âm nhạc của tai ra sao.
có thể tham khảo ở trang 25,26 xem sao. 😁
Định dạng the true lossless audio (tta) được chuyển code từ dts sang bằng soft pc vd là Jetaudio.
Bit và channel vẫn được giữ nguyên. Dung lượng tăng 60%

1.46 được post trang 1 kèm hd patch đó. Bạn đọc kĩ.

Chạy neutron lần đầu sẽ hỏi scan data và bạn đã chọn auto nên có cả file âm thanh game..... hãy làm lại và chọn Manual, chọn thư mục nhạc

Setting dsp : vuốt ngang tại vạch +5db để tất cả là 5db sau đó hạ cột thứ nhì và thứ tư mỗi cột bớt 2db
(Config này có hình chữ w bạn hình dung chưa?)
Setting neutron thì
Slope,Q sẽ tạo độ mạnh, độ sâu bass
Gain tạo cường độ bass

Vd cách tạo siêu trầm (cho tai nghe iem xịn) là +8db cho gain, 7 cho Q slope , tần số bass (low band cut off) là 60 or 70 hz......

With,octave là tạo độ dày , vd kéo lên 8 tiếng sẽ dày so với 4.

Tham khảo trang 5,6,25,26,27 vì đề cập nhều lần quá rồi

Mình làm theo hd patch mà k thành công, lần đầu k patch dc, mình gỡ ra cài lại thì patch dc, sau đó nghe dc 1 bài hát thì nó hiện thông báo hết hạn trail.

Mình lại gở bỏ nó và thử dùng tài khoản tinhte.6 mà market k cho download 😔
Bạn vào My files >> Android >> data >> xóa thư mục neutron, sau đó bạn gỡ bỏ tất cả các bản neutron đã cài. Thực hiện từ đầu >> cài bản 1.45 .....ed, cài đè bản 1.46.1, cài lucky patch, chép file text code vào thư mục lucky patch (trong My files), mở lucky, giữ chọn neutron >> chọn custom patch. sau đó add tk tinhte.6 và update neutron. Chúc bạn thành công! Thân mến!
Đợi mọi ng trả lời lâu quá nên mình cài poweramp rồi, hì

Dù vậy cũng rất cảm ơn bạn!
135798642
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như là nghe tta thì phải set cpu thì phải
mình thì ko thích ép xung cho lắm, hại chip 😁
Ko phải ép xung nhưng rom phải hỗ trợ cpu gorneno smartassv2

Đã có bản Neutron 1.48 ngày hôm nay.
Mình đã update được từ tk dapung22 trong trang 1

trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã cập nhật thành công 1.48 từ dapung22 😃
MissYou91
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã cập nhật, có gì nóng.............
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
đã cập nhật = tài khoản tinhte.6.....chưa phát hiện gì mới ...............

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019