Neutron Mp & VLC, Hi-end music player for Android. HD & DTS sound!!!

YPMVSTAFF
3/1/2012 3:52Phản hồi: 5.212
5.212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babyficop
TÍCH CỰC
12 năm
E đang xài power AMP nghe hay phết các bác à....aqualizer nhiều thật...e chỉnh loạn cả lên😁:confused: k biết có hay hơn neutron k nhỉ..bác nào đã xài 2 cái đánh giá thử xem

Sent from my SAMSUNG-SGH-I997 using Tapatalk
Đã có bản Neutron MP mới bác nào có post cho anh em với
Vẫn chưa thấy cái mình kiến nghị : nút chuyển nhanh giữa các eq- preset.

Tác giả feedback các cm và cải thiện rất tích cực theo góp ý.

Những tính năng chỉnh sửa lần này cũng thấy họ disscus trước trong rum

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới up rom mới, bây h vào lại acc thì nó báo lỗi, 2 tuần nay phải dùng tạm AMP thay thế, chán quá @@
@trungpr0z 1.51 nằm trong post 1 rồi đấy. Bản 1.53 chưa kiếm được.

*****visa của mufnh ko mua được mới cay. Gg bị bệnh, mua của ss apps thì ok mới cay

135798642
ĐẠI BÀNG
12 năm
@YPMVSTAFF mình mới mua chiều này cái app với paypal bình thường 😁
mobi_man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@magicstone1412 Link "Đặng thị Tèo" rồi bác ơi, úp sang link khác hộ với ạ.
@magicstone1412 Sao minh ko dow duoc bang link ban gui nhi?

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Android37
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản 1.5.3 có bị check market ko bác
Em ko biết bác ạ vì e mua bản quyền

Em đã check link còn tốt mà bác. Nếu ko tải được bác tải ở dưới.
http://dl.dropbox.com/u/15038223/Neutron MP_1.53.2.apk
mobi_man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@magicstone1412 Cảm ơn bác, nhanh quá, post xong, xuống tầng ăn vụng vài miếng thịt, lên đã thấy có link rồi, mừng hết cho nói. Cảm ơn bác 1 lần nữa. Đúng là link kia vào bị báo "The user hosting this content is out of bandwidth." bác ạ.
Theo cảm nhận bản này nhìn giao diện có vẻ mượt hơn. Riêng cái phần logo thì vẫn xấu cố hữu như vậy
@magicstone1412 Ban nghe cung voi dsp 1.0 ah?Sao DSP 2.0 lai khong dung duoc voi ics 4.0 anh em mhi?

Mình dùng với voodoo sound và cảm thấy hài lòng nên ko dùng DSP bạn à
@magicstone1412 đã dùng voodoo sound r thì không cần dùng phần mềm EQ nào hết nhá. Tránh kẻo bị focus đó. Dùng trình duyệt nghe nhạc ở rom ics + voodoo thì khỏi cần phần mềm nghe phức tạp làm gì
@magicstone1412 Minh co voodoo sound roi ma sao van ko cai duoc,cai cu bao loi,ko biet co phai do kernel ko?Ban dung may gi vay?

Mình dùng galaxy Korean Galaxy S bạn à. Bạn dùng I9100 hình như Voodoo không hỗ trợ thì phải.Không biết gần đây có hỗ trợ chưa.
Theo thông tin mình tìm hiểu thì S2 có thể dùng Voodoo LOUDER vì chip âm thanh trên S2 khác S1 nên tác giả ko hỗ trợ. Và có nhiều người than phiền rằng chất lượng âm thanh trên S2 ko hay bằng S1, không biết điều đó có đúng không????
@magicstone1412 Dung roi,s1 dung chip am thanh yamaha nghe hay hon.

Chip DAC (con chip chuyển tín hiệu số ->xung) là con chip khá quan trọng so với trình giải mã tín hiệu (Neutron MP).

Nếu lấy tín hiệu số từ app mà xuất ra DAC rời (một usb DAC) sẽ hay hơn nhiều. Công việc đó được các dev của xda đang cố gắng chỉnh rom (android nguyên bản ko cho phép lấy digital out) và nếu bản rom hỗ trợ thì tác giả Dmitry của Neutron sẽ cải tiến Neutron (đây cũng là đề nghị của nhiều user của neutron).

Hiện tại về phần cứng S2 thua S1 ở con dac (S2 = Yamaha YMU j đó , S1 = Wolfson WM j đó) nhưng có thể thấy nhà nx chip có thể nạp driver khác trên cùng dac cho chất lượng khác hẳn --->>> VD Galaxy Note so với S2 thì biết : đặc điểm thiếu bass, bass mềm, không gãy gọn.....mất hết luôn !

Sau khi căn chỉnh mãi thì thấy con S2 của mình cũng không kém âm thanh từ laptop Asus K53SC cua mình
@TYA Minh nghe bang neutron moi nhat ma van thay thieu thua gi day,an bas nhieu nhung ko hay.Ban set the nao vay gui file set cho minh xem voi.Ban nghe voi DSP bsn nao hay voodoo?

mobi_man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tavinhue Cùng một câu hỏi.
Bản mới nhất sáng hôm nay được đánh số 1.53.3 so với hôm qua là 1.53.2
Link: https://www.box.net/shared/2e67910124f04ac28777
Dự phòng: http://dl.dropbox.com/u/15038223/Neutron MP_1.53.3.apk
lampham244
ĐẠI BÀNG
12 năm
@magicstone1412 Bản này có full không các bác ơi.
Up lên bản mới này thì không gán được eq-preset của chủ thớt nữa rồi. Trước các bản cũ vẫn gán bình thường mà lên bản mới sáng nay đã tìm mọi cách gán mà vẫn ra cái mặc định. Không biết của mọi người có thế không ?
đúng rùi , tui cũng thế, có lẽ phải tự thiết lập thôi
135798642
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng dính cái vụ này, chỉ còn cách tự set lại thôi. mất thời gian thật ~.~
Mình dùng con MH500 theo máy x10 thì được ko các bác.
@thuanbkut Còn tùy bạn đã nghe bằng tai nào.

Ban đầu mình thấy tai ep-630 nghe hay là khi lần đầu đi mua tai nghe, nhưng sau cho bạn cùng cty. Sau này tai Senn cx400ii và ie8 mình cũng nghe không thấy hay nữa ...

@YPMVSTAFF E bữa giờ toàn xài mấy tai nghe theo máy, của samsung và nokia, thua xa con mh500 này. Ai có kinh nghiệm chỉnh eq cho X10 chỉ cho mình với, thanks.
mobi_man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho hỏi cái, em hì hục từ sáng đén giờ setting lại eq, 11 cái lận. Xong, ngắt đi uông bịa về, bi ai thay. nó lại chuyển về từ đầu, chỉ còn 2 eq: Preset #1 (defaut), Preset 2. Còn 11 cái kia của em đa set biết mất không còn dấu vết. Ai như em không, hay là bản 1.53.3 của bác trên không phải bản full nên mới thế, đau em quá.
Add acc của bác dao9115 bên topic của bác ấy mà xài nhé bác.
Nếu bạn xài acc đã add thì giống như bản full thôi bạn à. KO có gì khác cả. Mình thì nghe mặc định nên hok biết 😁
Hôm nay đã có version mới rồi : 1.54 . Bản này đã fix được lỗi gán nhanh eq- presets rồi.
@dungnang Ban 1.54 cho ai can day,qua ben topnick ban dao915 acc vao de duoc update nhe.
https://www.box.com/shared/c8aae74ea82cd20a3c10
Ban nao co file set eq nhanh gui cho minh xin voi nhe.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019