Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Neutron Mp & VLC, Hi-end music player for Android. HD & DTS sound!!!

YPMVSTAFF
3/1/2012 3:52Phản hồi: 5.212
5.212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không hiểu sao em cài bản 1.54 của anh em trên này mà không kết nối mạng máy cũng báo đây là bản trail là sao các bác ơi
@le ba linh Gỡ bỏ bản cũ, xóa Android/data/ com.neutroncode.mp/ rồi hãy cài

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
@YPMVSTAFF
@YPMVSTAFF Em đã thử rồi bác ơi, thử mấy lần luôn rồi ấy. cài trong tình trạng tắt hết tất cả các kết nối mạng. vậy mà vẫn bị, rất khó hiểu vụ này
@le ba linh Bản free nó cho 5 ngày, nếu đã sd hết thì cài lại nó vẫn phát hiện và báo trial.

Nếu chưa hack mà cài thì cũng như là bản free, dùng rồi là báo suốt.(dù ngắt kn)

Nếu hack thì có hai loại, loại patch thì ngắt kết nối, (tự ngắt hoặc dùng droidwall app) còn loại hack full ko cần làm j thêm.

testter
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ thớt ơi, trang setting EQ là trang nào nhỉ? tìm nãy giờ ko thấy? 😔
@testter Do mình toàn soạn bài từ di động (tapatalk) nển trang số x có thể là trang số y trong khi duyệt web qua pc.... gây nhầm về số trang

Trên tapatalk thì " trang" có nói đến gán Eq là trang 26, 27, 101.... nên trong web có thể là post số 260-270 và 1010-1020 bạn tìm quãng đó

-----------------------------------

Sau tg trang tt dừng bảo trì thì link tới trang hd cách nhập nhanh thông số eq ko tồn tại (lỗi 4rum)
Đại khái là file preset-ep.htm nằm trong android/data/ com.neutrinmp.neutroncode/...

Chỉ cần thay thế là xong ko mất công nhập thủ coing
testter
ĐẠI BÀNG
12 năm
@YPMVSTAFF Tìm dc rồi bác ạ, trang 14, bài 263, Link đây http://www.tinhte.vn/threads/1015001/page-14
Bác nên đưa link vào trang 1 để anh em dễ tìm
Thanks bác
Mới thấy link mua thẻ Visa trả trước không cần ra ngân hàng. Các bác nào muốn mua thì vào tham khảo nhé. Theo mình thấy thì cũng tiện
https://www.revinternetcard.com.vn/publish/vn_Welcome.AxCMS
Android37
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi.ngoài bản 1.45.1 ko check market thì có bản nào ko CHECK market giống bản này nữa ko?máy e ko root nên ko dùng lucky patch đc vì chờ update OTA.xin hãy giúp e với
Có ai test thử nghe 320kbps trên Neutron với PowerAmp có khác nhau nhiều không.

Gửi từ GT-S5660 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
hdiyl84
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này ăn đứt Power AMP rùi, power amp nghe ảo hơn và dễ sài hơn thui.
Máy không cài được Neutron nên ko test được. Thấy PowerAmp nghe đã hay lắm rồi mà nhỉ.

Gửi từ GT-S5660 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
cài trình duyệt nào cũng được. Đã tính phí là mỗi cái có một thế mạnh riêng. mình thích cái nào thì dùng cái í.
hdiyl84
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình trước cũng thích power amp lắm ( dễ sài, giao diện dễ dùng), nhưng nghe lâu để ý thấy ngay cả khi các bài chất luợng cao, tiếng các nhạc cụ âm thanh cảm giác cứ hoà vào nhau không tách bạch gì cả không được như chương trình có sẵn của máy( hợp với kiểu nhạc nonstop).
Còn để nghe những nhạc kiểu như : nhạc tòa tầu, nhạc trịnh... thì chán lắm.
Sau khi thử sài Neutron thì thấy tốt hơn khá nhiều âm thanh rõ ràng tách bạch. ( mình sài htc sen + tai cx 300ii .. http://hdvietnam.com/có rất nhiều nhạc chất lượng cao )
hiện mình đang sai 1.45.1 mà không biết làm sao để up lên cả.
mình mình hỏi chút là : mình hay nghe nhạc .flac 1411kbps nhưng không thây có 5.1 nhi, hay chỉ có .dts , .. mới có.

Chính xác. Có nghe quen, nghe nhiều lần , nghe thuộc làu album yêu thik mới cảm nhận rõ.

Cũng một vài lần mình suýt nhầm là n7player nghe hay hơn với bass boost và 3d effect..... sau đã nhận ra là nhầm.

Có một app là powerdvd nghe cũng khá nhưng ko có eq và hạn chế ko chơi cue, ko chơi nhạc 24 và 32 bit

Bản 1.51 trong post #1
Pm này phải dung tai nghe ngon chơi mới đã.Vừa tậu con beats giá 150$ nghe fee vật.
mobi_man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thiết lập EQ này có thể các bạn thích. Share cho các bạn, mình dùng Samsung Galaxy S2, tay nghe kèm máy. Sau khi may mò các loại EQ-present, rút ra cái này nghe hay nhất, tiếng hát trong, rõ; tiếng pass chắc, ấm; tiếng nhạc cụ nghe rõ, vang:
- Neutron EQ: 4.4 - 4.2 - 1.6 - 5.05 - 121 - 1.7 - 1060 - 6 - 4200 - 3.15 - 7080 - 3.1.
- DSP Manager: 3.6 - 1.8 - 4.1 - 2.4 - 5.5; Dynamic: Enable; Select Effect Strength: Moderate; Bass Boost: Enable; Loudness: Stronger; Headset Virtual: Enable; Select Room Type: Studio.

Chia sẻ cho ai quan tâm.
@mobi_man Ban gui file set cua ban de minh gan nhanh nghe thu voi.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
mobi_man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tavinhue Hôm trước đã gửi Present cho bạn rồi mà, chính là cái WARM 1 đấy, chỉnh thêm cái DSP Manager nữa là ổn.
Android37
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản 1.51 vẫn check bác à.bác xem lại giúp e
YPMVSTAFF said:
Nghe Album này nhé, không nghe phí.​
Bao jo nhac Việt mình có các bản thu và thể loại nhạc được thế này nhỉ?​

Thank to cuonghaanh from hdvietnam.​
Bác cho em xin thêm thông tin thêm về ca sĩ và album này với ! Thanks bác nhiều !

Album do Leonard Cohen, là tác giả và cũng la ca sỹ, bãn có thể search google để biết thêm thông tin, bạn có thể Down album khac của L. C. theo link dưới (torrent)

http://thepiratebay.se/torrent/6996501/

Trung
Language pack .htm tiếng Việt đang được mình soạn. Khi xong sẽ up lên 4rum và hd cách chèn vào neutron.

mobi_man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Việt hoà nè, tuyệt quá, kích vào chỗ thích của bác YPMVSTAFF nhiều vào các bác ơi.
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn chưa có EQ của s1, chán quá 😔
tintinvtp
ĐẠI BÀNG
12 năm
đợi EQ của S1 dài cả cổ mà chưa có 😔(
Đây, Neutronmp tiếng Việt !

Các bạn thử đê !
(Xem post 1)

I like 4shared file "language vietnamese.zip" - http://www.4shared.com/zip/GkT2eQhn/language_vietnamese.html

Sao tôi làm như hd mà ko đc vẫn là tiếng anh?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019