Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Neutron Mp & VLC, Hi-end music player for Android. HD & DTS sound!!!

YPMVSTAFF
3/1/2012 3:52Phản hồi: 5.212
5.212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy cái tùy chỉnh này thì thật sự em bó tay. Nên chỉ nghe những chế độ có sẵn trong amp thôi 😔
phuong_ck
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho em hỏi, cái trình nghe nhạc này nó cứ sync hết cả file âm thanh trong SD card, cả file sound của game luôn, giờ không biết làm sao để gỡ nó ra khỏi list, hoặc lập 1 list nhạc của riêng mình nhỉ ?
Mở Neutron lên, vuốt màn hình sang trái (tức sang trang bên phải).
Lúc này nhình thấy các dòng playlist, artist, album....(ko thấy tgif nhấn nút back của điện thoại là thấy)

Chạm vào playlist sẽ thấy có NEW nằm bên dưới. Đó là lập playlist.
Nếu xóa playlist thì chạm giữ 3s tại playlist nào muốn sửa. Khi đó có sửa và xóa

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
mình xài X10i có vẻ thấy hơi nặng máy (chip 1ghz). Nhưng công nhận nghe nhạc "sướng" thật. Mà sao mình xài power amp sao nó cứ rè rè
Với poweramp để hết rè bạn nhấn nút Limits đảm bảo ko còn rè.
Nhưng mình ko thích poweramp

X10 của bạn đỡ nặng khi bỏ ô Dither và Audiophile trong Neutron Mp setting

nqhuy90
TÍCH CỰC
12 năm
Đợi nó load mấy cái folder cũng nản :eek:
Chỉ nản một lần đó thôi, do nó lấy mọi file âm thanh.

Loại bỏ danh sach playlist đó đi (DELETE) và tạo danh sách mới chỉ định là thư mục chứa music thôi

Chắc cái EQ phải chỉnh xuống âm quá :|, chỉnh nhẹ 1 tí lên cũng bị auto nó chỉnh lại preamp :|
thunder225
ĐẠI BÀNG
12 năm
hjc ko hiểu sao nó nuốt pin kinh quá X_X, nghe có tí mà mỗi 5' mất 2% nghe bằng music apk thì ~7' mới mất 1%. Còn cái gain mình cho nó về 0 mà nó cứ tự động nhảy xuống làm nhiều lúc tiếng nghe nhỏ đi hẳn =.=
chuẩn... T__T
mình thấy neutron MP cho âm bén,bass chắc khỏe,âm trong trẻo,hơn hẳn powerAMP cho âm hơi đục,có khi bị vỡ.
Nhận xét đúng cho Neutron. Còn phần Poweramp thì mình đính chính hộ : power ko bị vỡ nếu gán Limits ON

Tức là thay thì cho full range decibel nó sẽ giới hạn lại +-6db cho t/h âm thanh vỡ do quá ngưỡng.

Và dẫn tới mất cân bằng âm thanh trầm trọng, bass làm nhíu tiếng mid. Vocal sẽ bị véo von như sơn ca, dù ca sĩ ko rung giọng. Phát ngán pow!

Đồng ý 2 tay 2 chân.Ps thêm cái EQ của Pow tuy nhiều thật nhưng thật sự mình thấy không khả thi lắm trong khi đó Neutron EQ chỉ có vẻn vẹn 4 âm tần thôi nhưng mình thấy rất hài lòng với nó (đã test với IE6 và IE8)
Neutron ko bị vỡ bởi nó có phần chỉnh auto gain rồi, cái app này hạn chế chinh treble và bass quá :| chỉnh mid thì nó ko ả hưởng đến gain, mình ghĩ cứ bass treble ở dsp còn mid ở trong app này là ổn 😁
Yes! Bạn nói chuẩn đấy. Tuy vậy nên cho cả hai cùng gánh công việc một chút.

Tức là cả hai app mình nên cho nó có form bass mid treble gần giống nhau. Vd bass 4 tại dsp và vẫn bass 4 tại Neutron. Treble 6 tại dsp thì neutron là 8
(Chứ lại -5 thì chả còn gì !).

Tổng bass mid treb của mình nó cỡ 10, 8 ,12 và rất hài lòng.

Nếu phanh ngay cho 1app thôi thì đè nhau hết

★★★ nhiều bạn kêu Autogain tự tụt xuống làm tiếng nhỏ dần thì là tai bạn ý ko cảm nhận được ồn của bass. Trong khi đó Neutron nhận định là ồn rồi và tự hạ hardware gain xuống.

Do set bass quá lớn. Nếu vận còn muốn nghe như vậy ko bị hạ gain thì bỏ ô check box đi. Chỉ là vấn đề tiếng Anh thôi, nó có hiện trong setting

HenryJe
TÍCH CỰC
12 năm
mình ko thấy cái low-band, gain, dB ỡ đâu trong EQ setup hết zậy bác
Theo mình đoán thì màn bạn dưới 800x480 và Neutron mp phải re-render lại UI nên có thể mất góc nào đó phầm hiển thị.

Đó là hw requirement rồi bạn. 800x480, 1000mhz

HenryJe
TÍCH CỰC
12 năm
mình xài GS mà bạn =.=!
j0h4n
ĐẠI BÀNG
12 năm
AI CÓ BẢN MỚI NHẤT Neutron Mp UP LÊN CHO MỌI NGƯỜI CÙNG DOWN NHÉ.
THANKS
traichien
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko hiểu sao mình cài dsp manager vẫn chạy bình thường nhưng chỉnh ko có tác dụng ji cả. từ bản batista2.8 chuyển qua bản checkrom v4 thì cái dsp manager đều ko có tác dụng. mình dùng s2
Hiện mình thấy dspmanager.apk được nhúng trong rất rất nhiều cook rom các bản cho các loại máy . Nếu rom batista của bạn có sẵn thì thôi ko được cài đè.

Bài 1 mình up hai link là hai bản dsp khác nhau. Bạn thử bản update ý, nhạy 100 còn bản cũ ban đầu (lúc lập thread) thì mỗi khi chỉnh thì phải Dis và Enable lại nó mới nhận.

Tuy nhiên bản Dsp ban đầu chạy ngay cả máy zin rom gốc ko ro0t.
Còn bản update mình chưa xác nhận với rom gốc

Một chú ý nhỏ là nếu tự cài (ko phải nhúng sẳn ở rom) thì dsp sẽ KHÔNG chạy nếu ta ép nó vào rom bằng titanium

ninh13
ĐẠI BÀNG
12 năm
Neutron Mp.apk - hi end Player for Android. HD sound
wa chuẩn , thank chủ thớt
ctheanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết bản Neutron của bác chủ là bản bao nhiêu và dành cho máy nào ấy nhỉ?Hic,Asus transformer cài nhưng ko chạy được nên đành phải dùng tạm 1.40 vậy.
Bác nào có thuốc của 1.43 thì cho em 1 bản nhé!
Tớ cũng xin bản 1.43 với !

Bản mình up lên là 1.41.4 tức là bản chạy nặng và no DTS !

Anh em thuốc được bản 1.43 thì share nhé .... Đó là bản nhẹ máy, ít ram, dts !

Mình thik bản 1.43 Neon dành cho cpu neon support.
Mong ae giúp mình mua bản này cũng được, mình chuyển khoản 5 cô pếch

Cũng cho em xin bản này luôn 😁
Nghe mấy bác giới thiếu. Tính down về dùng thử
mà cái acc mega hôm qua mới hết hạn
Nên mong bác nào có lòng hảo tâm up lên mf cho em với
Em cảm ơn nhiều ah
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cho mấy bài HD em nghe thử với, mới đầu tư cái tai nghe CX 300 II mà toàn nghe 320 vs 128 😔
Cái này là sao ạ ? Trong rom em cũng có DSP sẵn nhưng cũ rồi. H em update theo cách của anh như vậy thì cái DSP mới có hoạt động không ạ ? 😔

Bản mới có thêm Loudness compensation và DRC. Drc ko thấy hiệu quả còn loudness (ngược tác dụng với drc) có chút tác dụng.
Có thể ko phân biệt nổi nếu nhạc thông thường và tai nghe thông thường.

Muốn thử có thể backup bằng titanium, uninstall và khởi động lại rồi cài

@trungpr : link album hd sound trong thread này, search brother in arms

Em đã cài bản mới rồi , nhưng thực sự em k phân biệt âm nổi để biết nó hoạt động hay chưa 😔
Loudness compensation thì khó .

Còn EQ thì dễ lắm, kéo treble hết cỡ và enable/disable vài nhát.

Ko nghe thấy khác là ko hoạt động.

Thêm nữa, tai nghe, tai tooth, loa ngoài là tương ứng nhau.
Cắm tai nghe chỉnh phần headset chớ chỉnh phần Loa ngoài (speaker)kẻo lại chỉnh mãi chả tác dụng

Hoạt động rùi anh ạ. Nãy h cứ lo cắm đầu chỉnh phần headset mà lại quên mang dây phone =.=''. Vậy là cái chỉnh tùy chỉnh EQ của speaker thì set cũng giống như bên phần haedset luôn hả anh ? 😕
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
chưa thử , nhưng nghe nói cũng ham
Neutron có vẻ hơi hao pin.
Chọn ko khéo là lại để chạy ẩn cả ngày chả hao pin.
(Cái này On Off tùy, trong setting. Toàn tiếng Anh nên có khó hiểu đâu).
Do chế độ render audio khủng nên cũng nặng cpu
Do đồ họa khủng (album art động theo nhạc, các boing tuyết bay trền giao diện, thanh phổ tần số nhấp nháy.....) nên sẽ nặng cpu

Cách setting phù hợp và nhất là version mới sẽ khá hơn nhiều.
Tiec là chưa săn được

1 câu thôi quá đỉnh xài s2 và beast tour âm phê vô cùng😃
bản 1.43 có dùng được không nhỉ?
Bác có thì up và share đi lại phải hỏi chi.

Bản 1.43 ó chơi dts nên phê lòi ra mất

Bác nào cho em xin bác neutron 1.43 full qua mediafire được ko :|
Mề gà hôm qua vừa hết hạn cái acc nên e down chậm quá 😔(.
Em cảm ơn mấy bác nhiều ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019