Neutron Mp & VLC, Hi-end music player for Android. HD & DTS sound!!!

YPMVSTAFF
3/1/2012 3:52Phản hồi: 5.212
5.212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình vừa test xong, nó chỉ là bản trial thôi.
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản mới đã bị time trial, gỡ ra quay lại 143 thui 😔
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai cho link mf 143 với, ol điện thoại ko down đc filesonic 😔
Theo kinh nghiệm thì chỉ cần chặn ko cho Neutron kết nối với web thì có thể dùng thoải mái, mình thử với mấy bản đều ok.
Mình biết. Nhưng nhịn lướt web khi nghe nhạc nhỉ?

Lát đi làm cát Master, ra giêng mua bản paid ủng hộ tác giả

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
Theo 4r Neutron thì tác giả sẽ tạo bản Neutron mp chạy trên windows.

Topic do một mem lập với gợi ý là vlc rất good trên win (tên đó nghĩ giống mình ) nhưng thik có bản Neutron cho win.
Một ông khác lại bảo no need vì win có foobar rồi (tên này dốt) . Foobar thì mình có dùng. Trang hdvietnam đánh giá cao foobar. Tuy nhiên so với vlc thì chỉ là đàn em.
Tác giả vẫn giữ quan điểm tạo anr Neutron voứi tính năng vượt trội

hình như có bản dsp manager mới rùi bạn ơi. tìm cách set lại giúp mình cái. có 6 lựa chọn trong SELECT PRESET, bản trước có 5 thui 😁
Bản mình dùng có 12 lựa chọn mà?
Nhưng chỉ dùng custom chứ ko dùng preset bao jo.

Neutron mp 1.45 chạy ngon ko có trial time over gì cả.
Dùng droidwall.apk để xử lý nó(vài pot trước có bạn hd đấy)

1.45 phê hơn nhiều.

uk. trong custom ấy bạn. lúc nãy mình chẳng biết diễn tả thế nào cả. cái mà chỉnh lên xuống ấy 😁
cái này trước đây đã từng dùng thử trên s2 của mình thấy hao pin vãi, với lại ko bit chỉnh chọt nên làm 1 chặp nghe hết nổi lun => uninstall về lại power😃
bạn nào ko dùng đc neutron 1.45 thì quay lại bản 1.44 + lucky patcher. đã test nhiều lần 😁
Bạn ko cần phải nhịn, tải LBE về, dùng LBE để chặn permisson của Neutron là ok.

Sent from my LT18i using Tinh tế
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác hướng dẫn cụ thể vs cho em xin link với, em dùng droidwall chặn thì ok nhưng ko vào web đc 😔, chả nhẽ nghe nhạc chơi game thì 3h là xong cục pin :(
Ô ko bị mất web đâu ! Cái droidwall nó chỉ chặn thằng nào chỉ định thôi.
Muốn chặn thằng nào thì cho nó vào block list. Sau khi block neutron thì nó ko connect với mạng được và ko báo licence j cả.
Các việc khác ,app khadc vễn connect bt

Bạn lên market tải LBE Privacy Guard về, chạy ứng dụng rồi chọn phần Application:

tiếp đó ở phần danh sách bạn tìm đến Neutron rồi chọn nó. Ở cửa sổ mới hiện ra bạn chú ý đến 2 dòng cuối là Mobile Network và WiFi có 2 dấu tick màu xanh tức là Neutron đang được phép làm việc này:

, bạn chỉ việc nhấn vào đó và chọn Deny cả hai dòng, vậy là Neutron đã bị chặn hoàn toàn mà không ảnh hưởng đến việc lướt web của bạn.
Hx, bác nào down bản 1.43 ở filesonic được thì up lên MF dùm em với 😔
Em down từ hôm wa đến giờ chưa đc , toàn báo lỗi , bực mình bọn filesonic này thật :mad:
thegame17
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn làm theo hương dẫn của mình,làm chính xác như vậy thì làm gì mà không vào web được?
Khi chuyển Rule của DroidWall thành Black List thì những app bị check vào 2 ô vuông sẽ không lên mạng được,những cái khác thì ok,không bị gì cả.
Mình xài cả mấy ngày nay rồi,có bị gì đâu,vừa nghe nhạc vừa lướt web chat chit bình thường đó thôi.
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok mình làm đc r, tks các bạn nhé 😃
trungkho
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài lên con Xoom, rom ICS, mà chương trình không chạy, toàn tự thoát ra, không thông báo lỗi. Có ai biết cách sửa không, vui lòng chỉ giúp với 😃
Bản 1.43 trở lên thì mới support ics.

trungkho
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bạn YPMVSTAFF nhiều, do mình down ngay từ bài đầu tiên, bản đó là... 1.41.
Nếu được thì bạn lai rai cập nhật giúp bản mới nhất, kèm hướng dẫn xài DroidWall để chặn không cho chương trình kiểm tra trial thì tốt quá, mọi người sẽ đỡ phải bới tới hơn 20 trang 😁
http://bel.fi/~alankila/android-dsp/
cái dsp manager của mình giống nt. bạn set giúp mình vs
Gán hai chế độ EQ để nhảy qua lại khi thích lam nhu the nao vay ban?
thegame17
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhưng bới 20 trang cũng vui mà! Lại bít được ý kiến của ae! Lại tăng trí nhớ nữa!.hi
HXXXX ....... chưa bao giờ nghe nhạc trên điện thoại hay như thế này :dance:
Ôi cái tiếng bass nó trung thực quá ;) , Con Monster Beats giờ mới được thể hiện
Thanks bác nhìu nha ......
thegame17
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ồ cám ơn bác YPMVSTAFF đã edit lại thêm thông tin về DSP 😁
Cám ơn bác nhiều lắm luôn.
Bác chủ thớt làm ơn cho em hỏi , giờ em gặp phải tình trạng này , nếu em bật màn hình nghe nhạc thì ko sao nhưng cứ tắt màn hình đi để nó chạy nền thì nghe dc 10 phút nó lại kêu è è , phải ấn pause rồi mới play tiếp đc . Em đã thử chọn và bỏ chọn ở phần LockScreen trong cài đặt nhưng không được . hx 😔
Có lẽ bạn cài pm j đó về cpu hả. Thử thay đổi cpu khi lock màn hình hoặc voltage xem sao.

Hay là appkill hay ramkill j j đó?

Lạ nhỉ chưa có ai khác bị như vậy

em cũng bị tương tự như bác này. Đến phát điên mất, lúc đầu còn tưởng con image X10 của em đến tuổi phải thay rồi chứ :((
Bạn chạy bản nào , 1.41, 1.43, 1.44 hay 1.45?
Bản cpu neon hay non-neon support?
Có thể cpu ko hỗ trợ neon nhưng bạn cài bản có hộ trợ chăng ?

Mình cài ok trên hd2.pm này giao diện đẹp âm thanh hay nhưng phiền 1 nỗi là nó add toàn bộ file âm thanh vào list.bao gồm cả những audio của game,facebook,notification...nói chung là trên sd card có file âm thanh nào là nó múc sạch.mà lại ko có cách nào để xóa đi trong list dc mới điên chứ
Vấn đề đơn giản. Topic dành cho bạn tìm hiểu. Mọi người đều biết cách rồi.

traichien
ĐẠI BÀNG
12 năm
xóa bình thường mà bạn. bạn gạt sang phải. vào dòng đầu tiên là Playlists --> giữ playlist #1. 3s hiện lên 1 cái bảng. ấn ô cuối cùng màu đỏ delete hết đi. sau đó vào Edit tron đường dẫn. giờ bạn để thư mục music của bạn ở đâu thì tim đến nó -->xong. giờ bạn có thể chạy theo folder hoặc theo album mà ko hề có các loại nhạc của game và nhạc vớ vẩn 😃

---------- Post added at 07:04 AM ---------- Previous post was at 07:01 AM ----------

ủa mà bác chủ top bảo có cái dsp manager mà những 12 cột 🆒. mình vẫn xài loại 5 cột. có vesion mới cho anh em xin cái link 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019