[NEW].BOX SKY 800/810/820

phong1781992
26/4/2012 9:13Phản hồi: 2.981
2.981 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mọi ng cố gắng tim rom nào fix đc sms đi... sky mất giá cũng chỉ vì cái lỗi mắc dịch này... fix đc mình về sky a830 ngay
@tonny_vit Giá SKY vẫn ngon,tại các bác cứ tự há giá e nó xuống đấy thôi!
@phong1781992 Đúng rồi e đâu có hạ giá e nó xuống gì đâu , e chỉ hỏi thăm coi các bro chuyển sang xài con nào và e thya61 hơi nản vì con sky 820 ò e hay rớt sóng thôi
@Erjc_Chen ĐỂ dùng đi bác.Bán làm gì.Chờ đến tháng 6 lên ICS chắc sẽ có cải thiện.Dạo này e cũng bận quá nên chưa có thời gian nghiên cứu mấy vụ sóng sánh này cho AE!😁
@Erjc_Chen up lại rom đi bro... chứ sky mà rớt sóng 1 là rom gồm radio 2 là lỗi phần cứng thôi...
longleehn
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi rom cook nào tốt nhất cho a820l, cái nào fix đc lỗi tin nhắn ý
Mấy bác ko thích thì bác cứ bán, sao cứ phải lên đây comment lung tung thế, còn ghi giá cả giá này giá nọ nữa, làm mất hết giá trị của em nó. Có gì các bác cứ dùng inbox mà nói chuyện. Thân.
Sao con Sky 820L bộ nhớ total có 12.4G, ram 759Mb, chip có 1G nhỉ....??? mng có thấy thế k?
miinhman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ae nao co rom cook cua sky a810k ko cho em xin de co cai de nghich voi ko co rom cung thay chan

Gửi từ IM-A810K của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
mecon153
ĐẠI BÀNG
12 năm
E thì thấy dùng nó là quá ngon rồi vs giá cả như thế.Hơn nữa bi ờ có chuyễn sang con khác thì cũng làm gì đc đây.Giờ e toàn dùng 1202 chứ ít khi cầm e nó nữa,k thì cũng ngồi máy tính.
Mình mới gia nhập box A820L😃
@tranmanquyen Đã 1h rồi...
Ngâm cứu mãi mà vẫn chưa đc. Nhưng anh em ta cứ hy vọng đi... bây giờ ko đc thì lên 4.0 cũng đc thôi....😃
@nhattinh9999 Đây là dành cho ICS/Cm7 mà bác!Sky sao dùng được!
@phong1781992 Có cái update cho 2.3 kìa bạn.! Nhưng terminal lại ko hoạt động khi mở file .sh

Sent from my IM-A810S using Tinhte.vn
Duy_Milan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy dùng Sky ngon mà. Mình vọc nhiều con SmartPhone up ROM cũng lắm chung quy lại up ROM cũng chỉ chạy bản ROM nào ổn định cho hiệu năng tốt nhất với tùy biến giao diện ưng ý mình thôi. Up nhiều cũng chán. Sky giao diện quá ngon rồi, ko thích SKY Home thì có thể chuyển qua Android Home. Còn về cấu hình thì khỏi phải nói. Có lỗi 80< SMS <160 thì mik cũng tự tùy biến được. Sóng sánh riêng mình dùng Vinaphone thấy rất ổn. Nói chung là hài lòng ;)
@Duy_Milan "Mình thích bạn rồi đó, haha" 😁
tro
trrong khoảng 80-160 bytes là bị bạn nhé. mình tìm hiểu chưa thấy cách nào khắc phục cả. đành chờ thôi.
tro
trrong khoảng 80-160 bytes là bị bạn nhé. mình tìm hiểu chưa thấy cách nào khắc phục cả. đành chờ thôi.
bác có cách nào giải quyết vụ tin nhăn 80-1
60 vậy, mình đang đau đầu vụ này quá.
Mìh bỏ ra 1 ngay 1h de ngâm cuu nó ma 3 ngày rùi chưa khả quan.ea tập trung vào đi mình nghĩ 2.3 fjx k dc thj đung mong 4.0 fjx dc
thắc mắc là khi root xong thj nt k đc 130ki tu.có nghĩa la kenẻl gốc la 130 kí tự..khj root thj lại còn 80...edit kernel dc k ta?
@tranmanquyen Mình cũng đang cần kernel mặc định! Nhưng đã root 1 lần rồi thì cho dù có up lại rom online cũng ko ăn nhầm gì! Quá trình root nó thay kernel và boot.img
Theo mình thấy thì 4.0 khả quan hơn đấy!

Sent from my IM-A810S using Tinhte.vn
@nhattinh9999 Hi vọng nên 4.0 xem thế nào vậy.😁
mrefashion
ĐẠI BÀNG
12 năm
s2 cầm không có cửa so với em này đâu trc mình cũng xài s2 rất lâu khoảng 6 tháng , sau đó về lại 4s ip , giờ thêm súng em a820l này , một câu thôi rất rất thích
A còn nữa...lỗi tn 80-160 đã fix =cách use ICS Mess nhé...a e khỏi lăn tăn nhé...vui vẻ
@anhduc22375 Sao hồi trước e cài không sao bây giờ e cái ban 1.47 đấy cứ vào Add account là bị reset.Mặc dù e đã cài Play store!
@anhduc22375 e đang dùng FW 1.47 đó anh, cài ICS MS rồi mà vẫn ko được, có cần phaỉ root hay gỡ trình nhắn tin mặc định của máy hay làm thêm gì ko a,
@galeonui9590 nói chung là cái vụ nt từ 80 đén 160 ký tự là 5 ăn 5 thua vì còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố như PM và xóa PM o ai làm giống ai cả
@anhduc22375 Bác cho mình xin cái link down bản 1.47 với
Đúng thật là S2 là không có cửa!
ec...mình và bác duc vẫn xài bt mà...
@tranthanhson Bạn dùng bản 149 hay 147 vậy?
Chia sẽ ảnh chụp lúc chiều tối. Mình thấy a820l camera 8.0 mà ảnh chụp nhẹ thế nhỉ, chưa đầy 1mb IMG_20120521_175734.jpg
mrefashion
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn phải chỉnh lại trong option để đưa phân giải lên max 😁 bt mặc định không phải 8mb
Mình chỉnh lên đến 3200x1920 rồi mà ảnh xuất ra chưa đầy 1mb đó.
@dangken Không biết do vậy nên ảnh hưởng đến chất lượng ảnh không?Dung lượng ảnh thấp đồng nghĩa với chất lượng ảnh kém!
@phong1781992 Mò mãi chẳng được, vậy chỉnh thế nào để chất lượng ảnh tốt nhất bạn
mecon153
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dangken Bạn cài Lg camera ấy.Dung lượng 1 tấm tầm ~3Mb.
@mecon153 Thử xem sao!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019