[Newbie - Guide] Cơ bản về adb/fastboot/bootloader (N1 và Android)

thedeath_no13
7/3/2010 0:10Phản hồi: 53
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang mày mò tìm hiểu, đọc xong cái này càng thấy khó hiểu, như lạc vào rừng rậm, do ko chuyên về IT í mà.
mìn có câu hỏi bên topic kia mà ko ai trả lời giúp, mình mạn phép pots lại mong được sự giúp đỡ của mọi người. xin cảm ơn dđ
http://www.tinhte.vn/threads/365701/page-5
bác jup e cách làm của 1thanh vien nay noi nhé.thanks nhiu . e đang dùng q-mobile s11. e chuyển app sang thẻ nhớ. xong dt khi mở chỉ hiện mỗi chữ androi. có bác nói,để hiểu ADB là như thế nào, làm thế nào để ADB hoạt động. Sau đó bạn dùng ADB để copy lại cái file framework gốc, quăng trở lại vào máy thì sẽ trở lại bình thường thôi. Giờ chỉ có dùng ADB cứu đc nó thôi. e ko biết cách như bác đấy nói
xin hỏi các bác có hình ảnh về cách này ko?
5. adb push xxx yyy - copy file xxx từ máy tính vào một chỗ nào đó trên điện thoại với tên yyy (cần quyền root)
Ví dụ: Chép file Browser_Mod.apk từ ổ C:\Documents vào đường dẫn system/app với tên là Browser.apk. Câu lênh như sau:
adb remount ( Có dính tới system mà)
adb push C:\Documents\Browser_Mod.apk /system/app/Browser.apk
Nếu các bạn không để tên file mới lệnh trên sẽ dữ nguyên tên gốc ví dụ:
adb push C:\Documents\Browser_Mod.ạpk /system/app (máy sẽ copy file Browser_Mod.apk vào /system/app với đúng tên là Browser_Mod.apk không đổi .
hiện tại máy mình đã root và thay đổi một số như màn hình khởi động và chuông khởi động và framework có % pin. tất cả thao tác đều thành công trong bước đầu, nhưng khi mình chuyển lại framework zin trở lại máy và làm các thao tác như bước đầu như đổi permision thì sẩy ra lỗi quá trình com.android.phone đã dừng đột ngột sau đó là ép đóng. cả thanh task bar cung bi lỗi và phần setting cũng ko vào để reset dc. điều đặc biệt là khi khởi động lai máy thi vẫn vào main menu nhưng không làm được gì ngoài vào dc root explore. ai biết giúp mình với mình đang rất cần cảm ơn nhiều.
cai thu 2 cho 2 cai link chet thj lam sao cai dc.ma may ng toan copy cua nhau,dj zoon cung gap bai nay may dANG Hu ma gap may nguoi thjeu dau tu ro buon
mình đã làm theo chỉ dãn của bạn nhưng máy vãn ko nhận duoc95 driver bạn ak. Vào fastboot máy ko nhận dc driver làm phải tháo pin để thoát v62 mặc định..... nản
thienha2204
ĐẠI BÀNG
11 năm
bài hay đánh dấu
kujim1221
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác ơi sao không thấy tải adb sao đây bác
Hiện tại máy e không turn on WiFi được , e đã download lại ROM stock , e muốn flash lại boot.img như cách sư huynh hướng dẫn flash thì làm sao .

File e downloaded về để ở ổ D:\
Sư huynh cho e câu lệnh hướng dẫn nhé
@ciaokti bạn copy file vào thư mục fastboot đó rùi dùng lệnh luôn,k cần chuyển đường dẫn j cho lằng nhằng
qua tuyet
Em dùng lệnh adb reboot bootloader để vào bootload cũng không được, Chỉ hiện cái Logo Q Smat S18 là đứng yên. Bác nào giải quyết giúp Em phát
hungln03
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mun xoá cwm cho máy.
Theo như HD của thớt thì câu lệnh sẽ là
fastboot erase cwm.img phải k?đã có ai thử điều này chưa
manh_it
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thank bác rất nhiều. bài viết rất bổ ích!
rất hay, thanks.
vina.boy.pm
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình viết dc cái tools mang tinh chat giai tri dựa vào mấy cái lệnh command kia share mọi ng, dừng ném đá vo dau nhau ra
https://drive.google.com/file/d/0B0yQoHF-TDiAYjFuNU1ZSU5xbTQ/edit?usp=sharing
https://www.dropbox.com/s/a8ls0jjh7k2au02/tools box.rar
cám ơn bác chủ thớt và các bác nhiều, em đã vào được recovery của máy em qua laptop. Nhưng khổ nỗi, hức!, máy em chỉ có duy nhất 1 phím cứng (là phím nguồn). Em làm sao mới chọn được các dòng lệnh trong giao diện recovery ạ? Làm ơn chỉ giúp em thao tác chọn từ laptop với ạ!!! vô cùng cám ơn các bác!
Mình đang trục trặc với em one X, Hboot 1.73 không cách nào nhận cài được driver cho Win8.1 64 bit, bạn nào gặp trường hợp tương tự chưa?

Đã download driver từ HTC mà ko ăn thua chán quá
Ai biết up rom cho Sky a830 giúp e với, đang cần gấp trong trưa nay. Cảm ơn các bác. sđt e đây 0986858568

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019