Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Newbie - Guide] Cơ bản về adb/fastboot/bootloader (N1 và Android)

thedeath_no13
7/3/2010 0:10Phản hồi: 53
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

còn ai nhiệt tình giúp ở đây nuẵ ko? mình cần giúup đỡ
vina.boy.pm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Phan Ninh giúp gì đây ko nói ai biết mà giúp ....
ai có bạn rom nào chạy ổn định trên htc desere a8181 đăng lên mình xài với
flylovepig
ĐẠI BÀNG
9 năm
cám ơn bác chủ thớt và các bác nhiều, em đã vào được recovery của máy em qua laptop. Nhưng khổ nỗi, hức!, máy em chỉ có duy nhất 1 phím cứng (là phím nguồn). Em làm sao mới chọn được các dòng lệnh trong giao diện recovery ạ? Làm ơn chỉ giúp em thao tác chọn từ laptop với ạ!!! vô cùng cám ơn các bác!
Các bạn hướng dẫn mình cái này tí được hok. Yếu tiếng anh nên k hiểu mấy.http://www.lg-phones.org/teamwins-recovery-project-twrp-now-available-for-lg-f70-d315.html
em flash file recovery.img ở chế độ fastboot nó cứ báo lỗi sau là sao ạ,nhờ các bác thông não giùm em với và ở chế độ fastboot có cài đặt được file .apk vào dt android không ạ,hay chỉ flash được file .img thôi ạ,mong các bác giải đáp cho em hiểu với ạ
@tuantuan880 fastboot ko cài đc APK. Máy của bạn cần unlock bootloader đã
@ledat19121991 mình dùng dt sky thì unlock như thế nào ạ,có unlock bằng lệnh fastboot được không ,cho mình hỏi thêm là ở chế độ fastboot có flash file .zip được không nhỉ và thêm nữa là khi mình vào recovery 3e gốc rồi chọn apply update from ADB để flash file .zip thì không sao flash được,thử bất kỳ file .zip nào khác cũng không được,mặc dù báo trên màn hình command dos chạy 100% rồi,nhờ bạn thông não giùm mình với ạ

Sky thì ko cần unlock bootloader. Fastboot ko flash zip chỉ flash cả phân vùng .img. Còn ở recovery 3e gốc thì ko flash được file zip đâu vì nó phải sign. Muốn flash zip thì cài custom recovery bằng Tool mình đã chia sẻ ở đây, của bác là 860.
https://tinhte.vn/threads/tool-recovery-cho-cac-dong-may-sky-pantech.2151570/
@ledat19121991 thank bạn nhiều
add chỉ vậy cho mấy bạn chuyên thiểu thôi.
******** Did you mean to fastboot format this ext4 partition?
erasing 'userdata'...
FAILED (remote: format for partition 'userdata' is not allowed
)
finished. total time: 0.016s
không được anh ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119