Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[News] OPPO - Một thương hiệu toàn cầu - Bạn có biết???

tony11
9/4/2013 2:7Phản hồi: 534
[News] OPPO - Một thương hiệu toàn cầu - Bạn có biết???
Quá trình hình thành
OPPO là 1 thương hiệu quốc tế đã được đăng ký toàn cầu, sản phẩm được tiêu thụ ở Hoa Kỳ, Châu Âu, Nga, Thái Lan, Indonexia và nhiều quốc gia khác. OPPO là một trong những công ty chuyên sản xuất và kinh doanh các mặt hàng công nghệ cao. Các sản phẩm chủ yếu có thể kể đến MP3, DVD/Blu-ray và điện thoại di động. Nguồn tài nguyên và đội ngũ nhân viên đa quốc gia với nhiều đam mê, nghiên cứu phục vụ nhu cầu tiêu dùng của từng vùng.
Thương hiệu
OPPO là một thương hiệu trẻ, đăng ký tại 140 quốc gia trên thế giới năm 2001, được cộng đồng người tiêu dùng biết đến trước tiên qua các thiết bị âm thanh như Mp3, DVD/Blu-ray… Trong đó Blu-ray chính là dòng sản phẩm cao cấp đã được công nhận tại thị trường Mỹ và đang đứng đầu trong lĩnh vực này. Sản phẩm này cũng được đánh giá cao bởi chất lượng vượt trội ở thị trường Việt Nam.
Mục tiêu của OPPO là mở rộng thị trường đa quốc gia, xây dựng OPPO như một thương hiệu hàng đầu trên toàn thế giới.
Sản phẩm đáng chú ý
Blu-ray: thiết bị dành riêng cho những người đam mê điện ảnh, âm nhạc chất lượng cao. Các thiết bị này của OPPO hiện đang rất phổ biến và được ưa chuộng tại thị trường Mỹ và châu Âu.

MP3-Player: Chiếc máy nghe nhạc MP3 đầu tiên mang tên X3 được OPPO ra mắt thị trường vào năm 2005. Trước đó, hãng đã đăng ký thương hiệu tại hơn 140 quốc gia, như là bước đệm cho kế hoạch mở rộng ra thị trường toàn cầu. Sau đó, OPPO thích ứng nhanh với sự phát triển của thị trường để ra mắt những máy giải trí đa phương tiện (MP3, MP4) cầm tay hiện đại, nhiều tính năng với thiết kế hướng tới giới trẻ sành điệu có thể kể đến như chiếc V3 màn hình cảm ứng hay V5 mỏng 6,9mm.

Finder: Có thế mạnh trong việc sản xuất và phát hành các sản phẩm âm thanh, OPPO chính thức lấn sân sang thị trường di động vào năm 2008. Đây là smartphone giữ danh hiệu “mỏng nhất thế giới” trong thời gian dài kể từ lúc ra mắt đầu năm 2012. Với độ dày chỉ có 6,65mm, Finder đã thực sự gây ấn tượng cho những người đam mê công nghệ. OPPO Finder còn được trang bị vi xử lý lõi kép tốc độ 1,5 GHz, RAM 1GB, ROM 16GB. Thiết bị sử dụng màn hình Super AMOLED Plus 4,3 inch, camera sau 8MP hỗ trợ quay phim 1080p và camera trước 1,3MP.
Find 5: Tiên phong trong công nghệ màn hình Full HD 5inch, 441ppi, cùng camera 13MP ứng dụng công nghệ Stacked CMOS tiên tiến của Sony. Đây là smartphone đầu tiên được hỗ trợ phần cứng HDR. OPPO Find 5 sử dụng chip lõi tứ Snapdragon S4 Pro APQ8064 1.5GHz, tích hợp vi xử lý đồ họa Adreno 320, tăng tính năng giải trí và xử lý đa nhiệm. Công nghệ Dirac HD và Dolby Mobile 3.0 cho chất lượng âm thanh sống động. Ngoài ra Find 5 còn hỗ trợ các kết nối không dây NFC, Bluetooth, Wifi-Display, DLNA… Bắt đầu tại thời điểm này, thương hiệu OPPO mới bắt đầu được những người yêu thích công nghệ chú ý nhiều hơn, mức độ phổ biến của thương hiệu cũng rộng rãi hơn. Là smartphone đầu tiên ứng dụng công nghệ Stacked CMOS, phần cứng hỗ trợ HDR, tích hợp âm thanh Dirac HD lên thiết bị di động, Find 5 đã đón đầu công nghệ theo xu hướng hiện đại, tạo nên cơn sốt smatphone 2013, cạnh tranh trực tiếp với các sản phẩm Sony Xperia Z, HTC Butterfly…
P/s: Tại Việt Nam, OPPO cung cấp các dòng sản phẩm smartphone chất lượng cao, cho những người tiêu dùng trẻ tuổi theo đuổi cuộc sống hiện đại. OPPO coi trọng thiết kế sản phẩm tinh tế, hướng về “lấy con người làm gốc”.

Danh hiệu đạt được
Theo thông tin từ trang oppodigital.com của Mỹ, sản phẩm Blu-ray của OPPO đã được hơn 30 tổ chức truyền thông và bình chọn nổi tiếng đánh giá cao và khuyên dùng.
534 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thương hiệu này mình biết lâu rùi. Từ cái lần tìm hiểu về thị trường âm thanh. Nó hơi bị đỉnh trong lĩnh vực này chuyên sản xuất hệ thống âm thanh cho xe hơi
@anchoivodoi oppo 5 là thương hiệu lâu đời rồi nên việc có rất nhiều người biết về oppo ngay khi oppo rục rịch chuẩn bị ra mắt tại việt nam là điều cũng hoàn toàn bình thường...oppo 5 sẽ đem lại thành công cho công ty oppo đó, tốt thật mà.hjj
@meokute123 tai nghe oppo chất, mở nhach nghe tốt nhưng có điều nếu bỏ tai nghe mở loa ngoài thì nghe có vẻ bé lắm, mình mở mà đi xa xíu không nghe được nữa
@tranvanhungvui đó chắc là do bạn chưa điều cỉnh cài đặt âm lượng chứ mình sài oppo tốt mà, thích nhất cái loa với camera đó bạn, bạn xem trong phần hiệu ứng âm thanh chỉnh sửa lại cho phù hợp nhé
@anchoivodoi xe mình cung co một cái nge thit that...đỉnh cao của công ngệ.;)
Nghe bro nói vậy .... liệu cái thèn Find 5 nỳ âm thanh có vượt trội không ta? Có Xờ mat phon là để giải trí nge nhạc, koi phim chứ làm gì.
@mylovemylove Với công nghệ tiên tiến Dirac HD thì phần âm thanh của Find5 thuộc hàng đỉnh của năm đó bạn, hơn nữa hãng đã nổi tiếng về chất lượng thiết bị nghe nhìn rồi.
Koi phim giáo dục chứ gì. Ham hố quá cha nội ơi. âm thanh là phải nói cái Sony. Nhưng mà giá chát quá.
@heoconbebebe máy cấu hình cao như oppo thì đúng là không chê vào đâu đc. 1 thương hiệu nổi tiếng đi cùng với 1 chiếc đt thông minh thì chắc là oppo sẽ siêu lơi nhuận lắm đây😃😃
@heoconbebebe không biết oppo còn ra sản phẩm nào nữa không nhỉ. Toàn những sản phẩm chất lượng cao thôi. Dùng vừa thích lại còn chất lượng nữa chứ. Trong giới công nghệ oppo ngày càn nhận đc nhiều vị thế trong làn đt di động
@Trà My 1990 đúng là so về âm thah sony đỉnh nhất, nhưng về oppo thì lại tốt về mặt tổng thể, cái gì cũng đạt chuẩn, cái gì cũng ok,vậy là đc rồi còn gì
@Quốc Huy 91 giá sony so với oppo thì khác xa quá, oppo dc cái chuẩn về cấu hình và màn hình, từ hồi oppo ra ắt đến giờ tính ra những người mình quen cũng có cả chục người tin và sử dụng oppo 5 rùi đó, nể thật
Hồi trước qua Mỹ mình cũng thấy nhiều người xài loại Bluray của Oppo, mà VN mình hình như không thấy phổ biến lắm.

Mấy chú smartphone của Oppo mình cũng đã sử dụng qua. Thấy chất. 😁
@heoconbebebe thị trường hoa kì luôn là nơi mọi công ty muốn hướng tới, ở đó là nơi công nghệ phát triển nhất, oppo dc người hoa kì sử dụng và tin tưởng đó chính là một thành công cực kì lớn
@tranvanhungvui nếu nói hàng tàu cũng chưa phải vì các linh kiện và thiết bị đều được sản xuất tại nước ngoài chỉ là cài lắp ráp tại TQ thui thì có gì đâu bạn tỏng khi thương hiệu được nhiều người quốc tế biết đến và sử dụng 😃
@baby69698 đúng rùi đó bạn hiện tại theo mình được biết thì OPPO5 được trang bị bởi những thiết bị hiện đại cũng như những loại điện thoại cao cấp khác mặc dù cấu hình chưa được cao lắm, nhưng cũng khiến cho nhiều dòng sản phẩm khác cũng phải e ngại đó.
@baby69698 hiệnt tại oppo là thương hiệu của trung quốc, không qua cao xa nhưng oppo là loại một trong những thứ mình đã mua của tàu, rẻ chất luôn là những gì mình hướng tới
Sony lúc nào cũng giá chát. Thấy trên 5giay có rao bán Find 5 roài. Rớt giá còn có 8tr chứ mí. Đã rẻ còn rẻ hơn. Ai xài thử rùi cho Ly tham khảo với. Tại anh iu ảnh định mua tặng mình cái smartphone. Giờ IP chán rùi. Lumina thì khó xài. đang hóng Find 5 hãng này. @@ :p
@lyly @@ giữa sony và OPPO tuy có nhiều điểm giống nhau nhung hiện tại thì OPPO hơn sony về nhiều thứ lắm bạn, cả về hình ảnh vwaf sắc nét vwaf cho gam màu ấm hơn nua, gia lại ưu đãi... sở hữu ẻm trong tay thì khong gì bằng 😃
@lyly @@ mua đi là vừa, mình chưa có điều kiện mua sài nhưng cũng được dùng thử rồi, chụp hình, nghe nhạc, lướt wed nghe nhac online vèo vèo😃
@lyly @@ 10t chư sao 8t bạn...bạn lên lazada.vn nhé...oppo tốt làm gì mà phải rớt giá chứ
@lyly @@ còn chừng chừ gì nữa bạn ơi mau chóp cái find 5 đi vừa tốt giá cả lại phai chăng nữa còn tính năng khỏi chê,.xài là mê .
@minhman145 mua hay không nên xem xét kĩ trưó khi quyết định, tốt nhất cứ đến cửa hàng test máy, nếu ok thì mua, không ưng ý thì chọn loại khak
cái OPPO âm thanh khỏi chê luôn ban, âm thanh vượt qua cả Sony. bạn không tin thì cứ mua về trải nghiệm thì biết hà!
@meokute123 đồng ý âm thanh miễn bàn, đi làm về mệt sau 1 ngày tất bật công việc, cắm tai phone và F5 nghe nhạc thư giãn trên giường thì ko khác gì nghe ca sĩ hát, khỏi tốn tiền mua vé đi xem ca nhạc hjjjjjjjjj
@meokute123 minh đã trải nghiệm thì rõ ràng hệ thống am thanh thật đỉnh còn hơn nữa các sản phẩm của oppo đã được hơn 30 tổ chức truyền thông và bình chọn nổi tiếng đánh giá cao và khuyên dùng mà kek.
@minhman145 âm thanh tốt nhưng khe cắm oppo chặt wa, mỗi lần mình lắp zô ra là muốn bẻ luôn cái máy.hjx
@tranhoailinh thì bạn chịu khó xíu đi chặt mà chắt, an toàn và tiện lợi hơn nữa chất lượng lại wa tốt thì vấn đề của bạn đâu là gì.
@tranquockhai ]
mình đã dùng oppo từ khi oppo ra mắt nên mình biết oppo tốt thế nào, nhưng mỗi lần cắm ra cắm zô cái dây sạc hay tai nghe là sót máy lắm..nên mình hiểu tâm trạng bạn tranhoailinh
OPPO là 1 thương hiệu quốc tế đã được đăng ký toàn cầu, sản phẩm được tiêu thụ ở Hoa Kỳ, Châu Âu, Nga, Thái Lan, Indonexia và nhiều quốc gia khác. giờ thì mọi người yên tâm rùi nhé... OPPO 😃
@ Ly: Sao chị sướng thế? Em vòng 1 đẩy đà thế này mà không anh nào mua tặng em. Chán cái số phận đẹp mà sĩ diện của mình. Em lại khoái chụp hình thui. "Tiên phong trong công nghệ màn hình Full HD 5inch, 441ppi, cùng camera 13MP ứng dụng công nghệ Stacked CMOS tiên tiến của Sony." Kiểm chứng giùm em với 😔:(.
bạn yên tâm để anh iu mua đi, sp oppo là sản phẩm loạt vào top, ở việt nam đây là lần đầu xuất hiện ak. trước đây phổ biến ở Châu Âu hơn. ;)
@meokute123 oppo đúng là xuất hiện ở châu âu nhièu và cũng có thương hiệu ỏ đó, bạn nói ny mua cho cũng thích thật nhưng giá oppo cũng khô ng rẻ đâu nhé 10t lận ak, cũng nên nghĩ đến hoàn cảnh của ny nữa, kẻo vì vậy mà ny bạn ghet oppo nữa
@tranthihuongvau nếu mà với giá 10tr mà tậu được loại máy như OPPO với cấu hình và tính năng như vậy cũng không quá cao âu, nếu như ny bạn í hẻm có đk nhiều thì có thể chọn mí dòng sản phẩm khác rẻ hơn 😃
Đúng là Sony giá chát thật. Thời buổi cạnh tranh, giá chát quá thì ai mà mua mà xài. Giờ xu thế là giá rẻ và chất lượng.

Chờ xem Oppo làm như thế nào để khẳng định thương hiệu trên thị trường điện tử.
@taiwindy bạn cứ yên tâm với xu thế hiện tại khi OPPO đang được tích hợp nhiều công nghệ cao cấp hiện tại, giá cẩ lại phải chăng vwaf túi tiền và đặc biệt hiện nay thương hiệu của OPPO lại được nhiều nước trên quốc tế biết đến nửa nên không bao lâu OPPO vượt lên trên đó bạn
@taiwindy Uhm. Tất cả giờ chỉ là sự chất lượng và giá thành rẻ.

Mình thì thấy Oppo mới chỉ theo kiểu "đi theo công nghệ", chứ chưa có cái "chất" riêng trong từng sản phẩm. Như về smartphone, khi người ta nói Apple thì sẽ nghĩ ngay đến Iphone, nói đến Nokia thì sẽ nghĩ đến sự bền chắc, giá tầm trung, về Samsung thì đến kiểu dáng,...

Hy vọng Oppo sẽ có những "chất" riêng khác, đặc biệt là smartphone đang dần phổ biến.
@doilagi? Oppo find 5 hoàn toàn khác mà. Có nhiều chức năng mà chưa có đt nào làm đc ấy. So sánh về kiểu dáng thì chắc oppo find 5 đứng số 1 thôi. Ngày xưa mình cũnh hay dùng nokia nhưng giờ it rồi chắc sẽ chuyển sang oppo dùng . Chắc là chất lựợng lắm đây
@ cái em ngục to. Em đọc không hiểu tiếng Việt à. Đã người ta ghi rõ còn kêu kiểm chứng gì nữa. Mà thấy cái em này mỏng quá liệu có hợp với 2 cái túi căng tròn của nàng không?
@luxubu9191 Người ta cần ở đây là ý kiến của người đã trải nghiệm sản phẩm và so sánh với các dòng sản phẩm khác, ví như iPhone của e ý. :v
Long Bạch Ca 1. Hôm đi noel chụp hình tối thui ak, chán ghê phải mua cái này về đi đêm không phải lo hình xấu. Mình sài rồi nek, hehe đây là cái đầu tiên mình thấy thỏa mảng khi mua nó không phải tiếc núi gì hit. 😁 mua được gần tháng rùi chụp hình mỏi mệt lun.
@makhoc sản phẩm nào cũng tốt hết, chúng ta không nên chê một sản phẩm nào vì đó là tâm huyết và côgn sức rất nhiều người mới có thẻ làm ra.mục đích cũng là để phục vụ người tiêu dùng chúng ta
@makhoc hình ảnh của sony không phải thua oppo nhiều đâu, chẳng wa còn tùy loại nữa, với lại có bạn chưa biết điều cỉnh cân bằng ánh sáng này kia nên hình ảnh chụp ra mới không được như ý thôi
@lamvanhuu cái đó không phải là chê mà đưa ra nhận xét so sánh giwax sản phẩm này với sản phẩm khác đó cũng là 1 trong những yếu tố quan trọng giúp nhà sản xuất có thể cải thiện giúp sản phẩm của mình tốt hơn trong mắt người tiêu dùng thôi bạn.
@makhoc uhm nếu nói như bạn thì mình đồng ý, một sản phẩm chỉ có tính khả thi và khôgn gnuwngf phấn đấu khi có các sản phẩm khác cạnh tranh mà thôi
Oppo thì mình biết lâu rồi, nỗi tiếng cả bắc Mỹ, TQ,Thai Lan về thiết bị nghe nhìn, nhà mình có đầu DVD của Oppo dùng khá là bền 4 năm mà chưa hề hấn gì còn chạy tốt lắm
@uocmoxanh44 giờ có sản phẩm mới rồi đó bạn. Dùng đc lắm chất lượng camera rất tốt. Hiển thị hình ảnh rõ nét tới từng centi.độ phân giải 1080pixel x 1920 pixel), có mật độ điểm ảnh 441ppi, kết hợp với tấm nền IPS cho góc nhìn khá rộng, thoải mái chụp ảnh và quay phim nửa . Bạn nào có nhu cầu dùng đc thì ngon .
@uocmoxanh44 không biết chiếc oppo find 5 ở việt nam có tốt không nhỉ . Find 5 chính hãng ở Việt Nam chỉ có một phiên bản màu trắng. Máy có thiết kế nguyên khối với màn hình đen bóng ở mặt trước, không có logo nhà sản xuất. Pin được gắn liền vào thân máy, nguyên khối, khe cắm microSIM nằm ở cạnh trái, máy chỉ sử dụng bộ nhớ trong và không khe cắm thẻ mở rộng.
Ừ. Cũng có lần tìm mua đầu DVD nhưng thấy hãng này nhưng biết hàng Cung Tủa nên không đếm xỉa đến nó. Mà cũng do nó sản xuất hàng giả nhiều quá khiến ai cũng mất niềm tin chứ sao. 🆒🆒.
@tranvinhdung thì bạn mua ở cửa hàng chính là đc mà. Nếu bạn mua đt của oppo tại những điểm giao dịch lớn thì sẽ có bảo hành và kèm theo những dữ liệu về thử nghiệm của chiếc đt này mà
Màn hình 5 inch Full HD (đây chính là một trong hai chiếc smartphone đầu tiên tích hợp màn hình có độ phân giải 1080pixel x 1920 pixel), có mật độ điểm ảnh 441ppi, kết hợp với tấm nền IPS cho góc nhìn khá rộng, thoải mái chụp ảnh và quay phim nửa 😁
@heoconbebebe tui thì tui chỉ thik cái màn hình như zay cộng với pin bên của oppo để chơi games cả đêm không sợ hết pin mỏi mắt. âm thanh hình ảnh rỏ nết như thế này la rất OK
@heoconbebebe màn hình rộng thất đây. Đây là chiếc sartphone đc nhiều ng dùng trên thế giới lắm nhưng vào việt nam ít người dùng hơn vì sợ hàng nhái hàng giả. nhưng nên mua tại các đại lý lớn thì chắc là độ đảm bảo sẽ tốt hơn
@lanha_nguyenkim bạn mua ở nguyễn kim hoặc thế giới di động đó bạn sẽ không lo hàng nhái với lại bạn hãy xem kĩ logo oppo find5 đẻ tránh hàng giả
Điện thoại này được tung ra thị trường với giá thấp hơn khoảng 30% so với các model Android cùng cấu hình và ngang tầm như HTC Butterfly hay Sony Xperia, cùng hdh mà so lại không chọn một cái hợp với giá tiền của mình.
@longthanh789 Nếu cho bạn chọn mua 1 sản phẩm có cấu hình tốt với giá 25 triệu và 1 sản phẩm tốt hơn nhiều với giác chỉ bằng 1 nửa số đó .. bạn sẽ chọn cái nào để vừa "đồng tiền bát gạo".
@longthanh789 đúng vậy bạn so với Sony, HTC hay IP5 thì OPPO cũng chẳng thua gì cả về cấu hình và chất lượng và giá cả lại vừa túi nửa tuy nhiên OPPO được thiết kế siêu mỏng sang trọng tiện lợi thì tại sao ko chọn nó 😃
@uocmoxanh44 Thế theo bạn thì cái nào tốt cái nào không tốt chứ. Bạn cứ nghĩ rằng iphone hay mấy hãng chỉ đc thương hiệu là tốt nhưng thực ra mình dùng thử thì cũng chẳng có gì đáng chú ý cả. Oppo này có nhiều chức năng đặc biệt và công nghệ cao hơn nhiều. Nếu bạn chọn cái 25tr tốt vời 15 tr cũng tốt bạn chọn cái nào???
camera của F5 dùng bộ cảm biến CMOS tiên tiến nhất của Sony. Giúp làm giảm độ nhiễu của ảnh những vẫn giữ độ nét và màu sắc trung thực nhất cho ảnh. camera 13 Mp thì còn hơn cả Iphone
@uocmoxanh44 đúng vậy so với 1. Sony Xperia Z, Apple iPhone 5 và Oppo Find 5 đều là những smartphone cao cấp có cấu hình và thiết kế tốt nhất hiện nay. Xét về hiệu năng, những smartphone này đều có thể xử lý mọi tác vụ một cách vô cùng mượt mà. Tuy nhiên, Oppo Find 5 sử dụng cảm biến BSI-CMOS 13 MP của Sony. Chụp ảnh cực chuẩn, vừa ý mọi người
@uocmoxanh44 không hiểu sao oppo lại bán rẻ thế nhỉ như mình thì mình sẽ bán bằng giá với Iphone5 hoặc là cao hơn thì càng tốt. Tội gì mà 1 thương hiệu cũng chẳng kém, dt khủng hơn mà lại bán giá bèo vậy chứ
Kích thước màn hình rộng, FULL HD không chỉ là điểm mạnh duy nhất của F5, ở đây còn phải nhắc tới công nghệ OGS được tích hợp trên màn hình IPS của Nhật sản xuất. Đem lại những hình ảnh THẬT và cảm giác trên từng ngón tay.
Cái thèn OPPO giờ sao nó mới bắt đầu pr về nó vậy ta? Thời gian trước im ru à.
@Lenhatam Thì giờ nó mới tung sản phẩm chiến lược của nó ra. Chắc nó cũng đặt hy vọng nhiều vào cái thèn Find5. Chắc đầu tư khủng vào em này. Hi vọng nó soán ngôi IP đi. Chứ IP chán quá
@Lenhatam tui không biết nữa mình mới tìm hiểu về nó cách đây mấy ngày, mà nghe mấy đưá bạn khen quá trời, có đứa mua rồi mang cho mình xem thấy OK lắm. Đẹp và Thanh Lich tui cũng muốn có 1 con :p
@Lenhatam Cái đó người ta gọi là thời cơ chín muồi đó bạn ak 😁
@longthanh789 oppo cũng đã có nhiều người mua sử dụng và khen, mình cũng vậy đã mua rồi, chất lượng pữa giờ thì nói chung cảm thấy hài lòng, chỉ có điều có vẻ kết nối wifi laptop không được tốt như wifi công cộng
boy_81
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lenhatam trước kia oppo chỉ nổi tiếng ở những quốc gia khác thôi chẵng hạn như mỹ thái lan ...bây giờ mới sản xuất điện thoại và về việt nam nên mới bắt đầu pr....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019