NEX HAY RX100

tienanbich
6/7/2012 8:57Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

He he đợi hàng thôi. Tiền chưa có sẵn nên chắc lúc có hàng thì cũng có tiền, vừa đẹp 🆒 Điện thoại có thể ko có chứ máy ảnh là lúc nào cũng phải mang trong người 😁
Cơ mà 2 bác nghe thông tin sắp bán ở đâu đấy? :p
He he, cứ chờ đi, khi nào có là rộ lên ngay ấy mà, chắc tầm tháng 8 😃
hix. Nhìn cái cảm biến của rx100 = 1/4 của nex mà buồn thối ruột :oops:
Rx100
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Em nghĩ bác nên mua nex, mới làm quen thì cứ ống kit mà chơi, sau này có lỡ nghiện rồi thì cứ thêm súng ống, em dùng nex 5, bây giờ cung bị nghiện rồi, rút máu thêm vài ống mf, chi phí cũng không bao nhiêu

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
@ricardotr Bác có hay cầm nex đi chơi ko? E nghĩ cầm đi du lịch là hơi bị bất tiện, ko đút túi quần đc 😁
639010
CAO CẤP
12 năm
@tienanbich Em suốt ngày để f3 trong balo và thấy hợp lý nếu Bác hay mang balo hoặc túi xách . Nếu đút túi quần thì ko được đâu. ;)
@639010 E chỉ đút túi quần thôi 😁 Chắc RX100 là ổn rồi ^^
JoMinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đút túi quần thì nên Rx100. Nex chỉ cho cảm giác gọn hơn khi đã dùng qua DSLR. Chất ảnh thì nếu các bác ko chơi ảnh mà chỉ lưu giữ kỉ niệm thì với máy ảnh bây giờ up lên fb con nào cũng như con nào thôi. Bạn gái mình còn khen iPhone chụp đẹp hơn 5D Mark III kia kìa. Nghe nhiều lúc ngẫm lại thấy cái gì nó cũng phụ thuộc vào nhu cầu của mỗi người mà thôi.
639010
CAO CẤP
12 năm
@JoMinn Bác này nói chuẩn luôn ! 😁
Chuẩn cái giề? Thì phụ thuộc nhu cầu từng người, nhưng cũng phải biết có trên có dưới chứ. Nói có sách, mách có chứng, chứ phan ngang kiểu "trẻ trâu" thì...😕
iPhone mới giá cũng ngang tầm con RX100 này, chất ảnh thì mình thách dám đem so với PnS tầm 4-5tr chứ đừng nói hơn thua với DSLR.:rolleyes: (tất nhiên iPhone không chỉ để chụp hình)
Chơi hay xài gì thì cũng nên biết cái mình cần chứ đừng lần theo cái người ta có.😃
JoMinn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Wind_n_Metal Chưa hiểu ý người khác đã lên giọng 😃 mình 31 tuổi ko hiểu có phải trẻ trâu ko. Bạn gái mình thấy cái iphone chụp đẹp hơn 5D Mark III nó có cái lý của nó, vì ảnh đó chỉ xem trên iphone, nhìn ảo ảo da mịn màng nên cô ý thấy đẹp hơn là ảnh sắc nét trên DSLR, nhu cầu của cô ý chỉ có vậy và chỉ cần có vậy. Giờ đưa 5D III và iphone 4S mình cá đa phần con gái chọn cái iphone. Vậy bạn nhé."Trên hay dưới" ko phải do cái nhìn cá nhân của 1 người mà là do nhu cầu của từng người.
Chờ mãi chưa thấy bán rx100 ở vn :oops:
Tuan777
ĐẠI BÀNG
12 năm
lót dép ngồi hóng, cá nhân mình thì thấy nex f3 = nex c3 nên thấy hơi thất vọng?
Chờ mãi không thấy rx100 về vn hay nex f5 ra mắt nhỉ :oops:
Cần mua RX100 ai bán pm em nhé ;)
Mới đọc tin ben sonyviet là năm nay sẽ ko có thêm máy NEX 😔
Vậy thì không đợi NEX F5 đc rồi T.T
Đợi RX100 về VN mà cũng lâu quá :oops:
Em lai hướng về NEX 5N rồi. Cho e hỏi là dùng nex bảo quản máy và ống kính có khó không ạ? E thấy tháo ống kính ra là cảm biến nó lộ ra ngay thì chắc lúc lắp ống kính phải rất cẩn thận. Nếu bụi rơi vào cảm biến thì sẽ ntn ạ? 😕
Thì dùng bóng thổi đi thôi :| chuyện bụi rơi vào cảm biến là quá bt mà ~__~
Có tin rồi đây, tháng 8 bán tại VN, mỗi tội hàng chính hãng giá hơi chát, 15tr ... đắt hơn giá công bố chuẩn đến gần 2tr 😔
@EvilCrab Hi. Vậy lại đợi rx100 thôi. Chờ lâu quá đang chuẩn bị mua nex 5N thì lại có tin này 😁
@tienanbich Bác có tiền thì đi tiên phong đê, chứ 15tr với thông số con này thì quá chát. G1x mới ra mấy tháng giờ giá xuống chỉ còn 13.5tr
Tiên phong đi bác, mình cũng đang ngắm bé này :">
Máy ảnh sony có xuống giá quái đâu. Rồi e sẽ đi tiên phong 😁 Chứ đợi nó giảm đc giá chắc là đã có rx200 ^^
hự hự. trên trang Sony hôm nay thấy có rồi mà chưa biết pico vs sony center có chưa nhỉ =.=
Hình như mua ở pico thì có tất cả các khuyêhi mại của sony center + km của riêng siêu thị 😁
SG có chỗ bán rồi, chắc HN cũng nay mai thôi.
E đang ở TN mà 😔
Mai phải gọi điện hỏi nếu có phi xuống mua luôn 😁
😔 ôi ở xa thế sao mình hẹn gặp test đc đây :(
Khi nào mua hẹn cafe đê, mình chỉ thêm cho luôn ^^
HN cuối tháng 8 về thì phải >😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119