Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

nex5 chup thế nào bạn . đóng góp í kiến giúp m nha

bowwow_88
26/11/2011 4:9Phản hồi: 16
nex5 chup thế nào bạn . đóng góp í kiến giúp m nha
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao mình đăng ảnh lại không thể xem to được, lại bé titi này bác nào giúp em với
@bowwow_88
Ban chup rung qua ko net
Dùng rất tốt
macpro87
TÍCH CỰC
12 năm
Phải nói là bạn chụp khá tệ,mình cũng ko biết gì về máy ảnh chỉ thích thì chụp thôi nhưng với Nex C3 mình chụp Ok hơn mấy hình này của bạn nhiều ^^
vài bức bác nhiều kinh nghiệp đánh giá coi
bạn chỉnh Speed lên cao để đỡ rung, giảm khẩu độ (f) đến mức nhỏ nhất, tăng ISO lên tầm 800 1000 thì chụp tối mới đc..😁
bác này chụp......out nét tốt wa mãn biền 😁
vài bức gần đây
DSC01058.JPG 616748[/ATTACH] DSC00710.JPG DSC01056.JPG DSC01062.JPG
theo mình as chưa đạt : chụp hoa có thể dàn dựng thêm 1 tý, bằng cách nhỏ vài giọt nc vài cho nó..."tưoi" ,ngu ý thế ko phải ..bỏ qua nhé 😃
@le quang thien long vậy chụp sinh vật thế nào
..
Bẩm cụ ! theo e thì chụp thể loại con trùng như này cần nhất là...nét căng, tương phản cao để làm nổi bật hẳn "nhân vật chính", thường 1 số loài ít đứng yên như con bọ ngựa đang bắt con cào cào mà cụ chụp, vì thế theo e thì nên đẩy tốc lên 1 tý và canh chỉnh cho hợp lý với tình huống as hiện tại,có mấy pic ...dư sáng wa = cháy đấy cụ ah (e sài con lap cùi màn hình cùi nên thấy thế, ko bít có chính xác so với màn hình bên cụ ko nữa). Và dĩ nhiên là góp ý thôi cụ nhé
ý tưởng thì hay nhưng kỹ thuật chụp thì chưa ổn lắm bác à...
nếu là tình huống đó bác sẽ làm gì nào

@bowwow_988 Ảnh đợt 2 bạn chụp rất tốt. Có thể có một số lỗi về mặt kĩ thuật, nhưng mọi khoảnh khắc bắt đều ổn, bố cục rất tốt (tấm số 2 vs 4, hình như tấm 5 với tấm 2 là một thì phải).
Điểm đáng khen là chủ thể rất rõ ràng, ảnh có hồn, thể hiện đúng động thái chủa chủ thể. font mặc dù đồng màu nhưng cũng đã tách biệt ra so với chủ thể, hình dáng tự nhiên của font cũng có tác dụng nhấn mạnh hành động. Trong khoảnh khắc tự nhiên được vậy là rất khá.
Về ánh sáng thì có lẽ do mới nên bạn hơi yếu, học cách khống chế ánh sáng bằng chế độ manual trong những trường hợp này sẽ tốt hơn, cho dù ko có dụng cụ gì setup 😁.
@EvilCrab Thank u đã ủng hộ và cảm ơn bạn đã hướng dẫn cụ thể

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019