Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nexus 5, Nexus 7 (2012 & 2013), Nexus 10 bắt đầu nhận cập nhật Android 5.0, có file factory image

Duy Luân
12/11/2014 22:16Phản hồi: 703
Nexus 5, Nexus 7 (2012 & 2013), Nexus 10 bắt đầu nhận cập nhật Android 5.0, có file factory image

Google hôm nay đã bắt đầu cập nhật Android 5.0 Lollipop bản chính thức dành cho các máy Nexus 5, Nexus 7 (2013), Nexus 7 (2012) và Nexus 10. Nếu bạn không muốn chờ đợi cập nhật OTA thì có thể dùng các file factory image nằm ở các link bên dưới để flash ngay vào thiết bị của mình, hướng dẫn thực hiện có thể tham khảo trong topic này hoặc trên website của Google. Xin chúc mừng anh em nào dùng 4 thiết bị nói trên nhé. Trong thời gian tới Google sẽ tiếp tục đưa Lollipop xuống Nexus 4 và các thiết bị Google Play Edition.

Xem thêm: Các tính năng mới bạn cần biết trong Android 5.0 Lollipop

Download các file factory image:
Nguồn: Google
703 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình vẫn chưa thấy hic
tranbao81
TÍCH CỰC
9 năm
Ngon. Lên ngay và luôn
ongnooii
TÍCH CỰC
9 năm
Có hàng rồi nhé mấy bác N5, N7... Thấy bên topic sms mới của GG nhiều bác than vãn quá.
morebube
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chúc mừng anh em Nexus 😃
Menu trắng hếu xấu quá chừng google ơi. :mad: ( chê mỗi cái đó, mà cái đó lại là cái mà hay đập mắt vào nhứt )
@fanyingni vàng thi vàng khè
bdangvnt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dinhmanhht86 MÌnh cũng ghét menu trắng, màu đen đỡ xấu hơn
@dinhmanhht86 Đệt. Cơ mà e lại ưa màu đen bác êi.
ngoc1414
TÍCH CỰC
9 năm
@dinhbatho xám thì cháo lòng
kfat86
TÍCH CỰC
9 năm
em cũng muốn lên mà k biết có mất dữ liệu không các bác nhỉ ? e dùng nexus 7 2012
@kfat86 Lên bằng Nexus Roottoolkit mất sạch nhe thím
marcong
TÍCH CỰC
9 năm
Mình đã lên cho em Nexus 7 2013 nhưng mất recovery rồi. Sáng nay mình định flash lại file recovery.img nhưng chưa thành công.
kunkute28
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nexus 4 điển danh quá đen cho đội mình 😔
@kunkute28 Hãy về với đội của em :v
giaocolam261
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nforce N4 của mình cũng có đâu bạn
Bạn làn cách nào mà hay vậy ??
nforce
TÍCH CỰC
9 năm
@giaocolam261 Trên xda đó bác. Mình đang dùng ROM này https://mega.co.nz/#!vU8xUDjD!ZxjJUnkkSXSlXPN3ix0wmnfvwboi2jjlmQLAcnt4q7M

MEGA

MEGA provides free cloud storage with convenient and powerful always-on privacy. Claim your free 50GB now!
mega.co.nz

Xài được cả tuần ròi
@giaocolam261 Chua có thông tin gì về N4
m0n0
ĐẠI BÀNG
9 năm
hot này 😕
Hix. chưa thấy cập nhật qua OTA (Nexus 7 2012)
Update OTA thì bao giờ có các bác nhỉ ??
minhtoantm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không hiểu sao Google không cho update OTA ngay như Apple nhỉ? Mà cứ tùy mỗi vùng, quốc gia mà cho update trước hoặc sau vài ngày. Nếu để giảm tải cho server thì cũng không hợp lí lắm, vì số lượng máy Nexus cũng đâu bằng số lượng máy iOS đâu, hơn nữa với Google thì số lượng request lớn như vậy cũng đâu có nhằm nhò gì nhỉ?
ntrvietanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangtien123 update OTA khác update tự flash mà
tự flash thì Google đã ghi rõ trên trang develop của mình rồi "nguowif dùng tự chịu rủi ro"

còn OTA thì do google cung cấp đến người dùng cuối vì vậy họ làm từng bước để hạn chế lỗi(nếu có) bị lan rộng ngoài tầm kiểm soát thôi (OTA "Nexus" thì google có trách nhiệm nếu bản cập nhật gây ra lỗi hệ thống với máy của ng dùng)
ntrvietanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sphinxkid thật ra chiến thuật update này từ cty tàu khựa đến hàn xẻng đều thực hiện từ lâu rồi kể cả các công ty phát hành game và các nhà mạng châu âu châu mỹ cũng rứa
Google cũng áp dũng từ thời android 2.x

chả có gì lạ lẫm để mà phải rảnh hay ko rành cả
tôi nói ra cho những bạn mới ko biết nắm bắt được vấn đề thôi
ntrvietanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quasimodo03a218 mềnh có hỏi trên các diễn đàn android nước ngoài và cộng động developer trên google+ thì đều nhận được câu trả lời là
RANDOM
:D
mr.heosua
TÍCH CỰC
9 năm
@minhtoantm Họ cập nhập từ từ để tránh lỗi hàng loạt bạn à. Lỗi đâu thì 1 vùng bị còn fix nhanh đc đỡ tai tiếng. Mình lại thích cái này hơn kiểu ổ ạt của apple rồi lại lỗi tùm lum ra
RedT
TÍCH CỰC
9 năm
Lên luôn 😁
Tinhte update riết rồi nặng quá,lag nữa,cuộc trang ko muốn đi,load cực lâu,commend cũng lag,nên kiểm tra lại
Có từ đêm qua rồi, sáng nay dậy bật máy down về up luôn và ngay 🆒
marcong
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyen.hoainam.287 Có bị mất recovery không bạn.
@marcong Không, tất cả đều bt, kiểm tra hết rồi từ bootloader đến recovery, đang chạy phe phé đây, cái lỗi Misc hao pin hồi chạy Preview cũng đc fix rồi
aphu1080
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyen.hoainam.287 chúc mừng thím nhé, HTC lót dép chờ thôi 😔:(:(
@nguyen.hoainam.287 Up sao rứa có thể hướng dẫn mình với đc không
@vnguyen96939693 Mình dùng bộ tool trong cái Android SDK của Google, file 5.0 cũng down về từ Google nốt, ngon lành chả lỗi gì cả
Hình như chưa có OTA 😔
@Babykakalot ứ thèm cài đâu, chờ update OTA cơ 😁
Lên cho bác Nex7 2012 😁
Về thử con Nexus 7 2012 mới được :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019