[Nexus 7] Bạn cài những ứng dụng nào trên Nexus 7 của mình?

ventomarme
27/8/2012 10:27Phản hồi: 398
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrhahn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo em nghĩ thì AppstoreVN cũng là 1 app đáng để cài.
Nếu đã root và muốn xài 3g thì PPPWidget cũng đáng để cài, hỗ trợ hầu hết usb 3g
Về phần usb định dạng NTFS pác thử down NTFS Mounter xài thử xem 😁
nomercykuja
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngoài BlackMart ra có ứng dụng nào check và update free cho các apps có bản quyền như Installous của iOS không nhỉ. Blackmart có update nhưng chậm và giờ hình như ít update rồi.

Còn Appstorevn mình toàn phải vào web để cài chứ dùng app hay lỗi quá. Mà mỗi khi mở app theo dạng list trong Appstorevn, chọn 1 app cài xong lúc sau back lại toàn phải tìm lại list từ đầu.
mrhahn
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng là xài android thì down về cài là nhanh nhất 😁, ngoài trang appstore.vn còn 1 trang là iapktop.com, 2 trang này là đủ xài cho android rùi :D
Có ai cài được Metro UI theme win8 cho nexus7 chưa??? cho ít kinh nghiệm với 😁
@duongminhchinh Em dán VMax, lúc đầu dùng loại chống vân tay, xài 1 ngày thì cảm ứng bấm mãi chả đc, sau đó bù 30k đổi qua loại trong, thì muốn cảm ứng xài đc thì phải dùng khăn nhúng nước lau rồi lau khô lại mới dùng được... khổ dã man.
@nhutquang97 Máy bị bác bị làm sao mà lạ thế tấm dán chỉ làm kém nhạy thôi chứ đâu bị thế bị làm sao rồi
@duongminhchinh Mình xài Vmax đây, không bị sao hết, chỉ bề mặt không trơn lắm thôi. Có nhiều bạn không thèm dán luôn, bạn thử bỏ tấm dán đi vậy. Nếu có bao da bảo vệ rồi thì cũng ko sợ xước màn hình đâu.
@duongminhchinh Lâu lâu, cảm ứng không được, em phải kiếm cái gì đó lau thì nó mới dùng được anh...
chipbenz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm trước ra số 3 thái hà đóng cửa,em đóng 1 mạch lên Minh Khai mua cái combo ( bao da + miếng dán), mấy hôm nay cảm ứng máy em chán lắm, tháo cả cái dán màn hình đi rồi mà nó vẫn cứ dít dít, cảm ứng ko nhạy, chán thật. T_T
nomercykuja
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chipbenz Tắt hẳn máy đi khởi động lại, đây là tình trạng thường gặp khi dùng máy quá độ (hoặc chưa quá độ nhưng máy nó thích nghỉ sớm). Khởi động lại thì cảm ứng sẽ bình thường, không phải do dán màn đâu.
Vài trang nữa này:
mobilephonetalk.com (cái này mình dùng từ hồi xài symbian, rất nhiều app cho đủ thể loại hệ điều hành).
apkvn.com (mới biết, thấy cũng cập nhật liên lục)

Các chợ đen hay có nhược điểm là chậm, nhưng thích một cái là không lằng nhằng vì chỉ việc chọn và cài, không phải vào web download, nhiều khi còn phải mất công sign in forum mới thấy link tải.

Chốt lại là linh hoạt, dùng tất cả các nguồn ^^.
Smowtion
TÍCH CỰC
12 năm
Cái usb 3g của mình nó format là cdfs mới đau chứ,ko mount được.
@Smowtion Bạn ơi, usb 3G thì dùng để thu sóng 3G chứ, dùng PPPWidget để xử lý, khôgn phải dùng StickMount đâu. Mình cũng biết là có usb 3G kèm khe cắm thẻ nhớ, nhưng chưa thử nên không rõ nhận thế nào.
Có cách nào vào internet trên n7 ma giao diện giống như pc ko các bác em vào nó cứ giống điện thoại
@hoangngoc72007 Bạn ơi, mặc định các trình duyệt để giao diện mobile, bạn vào trong Settings của nó sẽ có phần chọn giao diện, bạn chọn lại giao diện là okie.
jasam08
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thx các bác, e ra tiệm đổi lại dây OTG thì giờ đã sài lại vi vu 😁
không biết phần mềm nào xem ảnh tốt nhất vậy vì thấy mặc định máy muốn xem bức nào thì chọn bức đó chứ ko cho next tới các bức tiếp theo
@hailua_lenmang Của bạn đây :
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.homeysoft.nexususb.viewer
Mình mới có con N7 hôm qua. Giờ muốn đọc sách thì sài phần mêm nào vậy mấy pác. Còn sách thì kiếm ở đâu ? Tiếng việt hay tiếng anh gì cũng được.
nomercykuja
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dangtien1980 Đọc epub thì Moon Reader, prc thì Kindle, zip hoặc rar thì ACV. Cứ goolge là ra hết 😃.
@nomercykuja Moon+ Reader Pro đang là trình đọc sách mobi và epub tốt nhất đ/v mình. Nó hỗ trợ cả PDF nhưng mình thấy text reflow vẫn chưa tốt lắm. Khi mà text reflow cho PDF chuẩn nữa thì gỡ Repligo / ezPDF đi, tất cả quy về một mối.
@ventomarme pác biết website để download prc truyện tiếng anh ko ?
@dangtien1980 Đây là 1 nơi:
http://www.ebook-forums.org

Bạn chủ yếu google thôi, trước có site rất lớn nhưng bị banned rồi ^^.
@nomercykuja Moon+ Reader Pro đọc được cả epub, mobi, PDF là mấy chuẩn phổ biến nhất của ebook hiện nay, giao diện, tính năng tốt! Tiếc là nó lại bị lỗi khi đọc file prc là định dạng gân với mobi, nếu download ebook prc về thì dùng chương trình Calibre để convert về mobi hoặc epub. Cá nhân mình thì convert tất tần tật về mobi vì hồi trước dùng Kindle.
Chiều mai offline nhé mọi người:

http://www.tinhte.vn/threads/1449049/
@ventomarme Haizz mình trong Sài Gòn 😁 . Chúc ae ngoài đó off vui vẻ
Con N7 có smart cover ko vậy mấy bác. Mình ở SG, chỗ nào bán giá cả phải chăng vậy mấy pác ?
@dangtien1980 Có smartcover đấy, bạn search đi nhiều lắm, cá nhân mình thì mua ở đây (free ship):
http://i-plus.com.vn/vn/san-pham-130-1/nexus-7.htm
có bác nào biết cách quay video HD trên n7 không
Em search trên gg mà k biết làm :-ss
@duonghieuab Link đây bạn
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1868962

Mình không có nhu cầu chụp ảnh/ quay video với N7 (vì chất lượng quá thấp và vì nó là camera trước nên rất khó thao tác) nên không tìm hiểu. bạn đọc kỹ xem có lỗi gì không hãy cài nhé.
Mấy pác cho hỏi. Mình cài gmail vô, trên picasa của mình có hình. Nên nó tự sync về máy hết. Giờ ko có cách nào xoá nó ra khỏi máy. Pác nào biết chỉ mình với.
@dangtien1980 Chắc là trong setting của Picasa hay Gmail chăng. Mình ko xài nên không biết nhưng chắc trong đó có tùy chỉnh.
hinhden
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dangtien1980 chắc bác mới dùng.
vào picasaweb và xóa trên đó thôi bác ợ !
cái ảnh đó được lưu trên tài khoản của bác mà
Hom qua di ọp ẹp cùng mấy AE N7 rất vui,chém gió 1 hồi.............!
Máy em gặp tình trạng như thế này:

Pin còn khoảng 30% trở xuống là tự động off wifi, có bật wifi lên rồi khoảng 5s sau cũng tự động off, mà 30% em còn xài chơi game chán chê mới phải sạc.

Có bác nào bị thế không ạ? Mà máy em như thế thì có làm sao ko ạ?

Em định mua bao da có chức năng wakeup-sleep, em muốn hỏi chức năng này dùng lâu dài có ảnh hưởng gì đến mtb ko ạ?
@Bluemoutain 1. Việc tự động tắt wifi chắc do bạn bật tính năng Profile trong Settings, và máy được đặt khi còn 30% pin thì tắt kết nối để tiết kiệm pin chăng?
2. Xài bao da có wake/ sleep rất tiện lợi và không thấy ai kêu gì về a/h đến mtb cả bạn ạ.
@ventomarme Cảm ơn bác, để tối em về ktra lại.
@ventomarme Té ra máy em cài pm battery life save nó để chế độ dưới 30% thì tắt 1 số kết nối và ứng dụng, từ 12h đêm đến 6h sáng thì để chế độ air plane (em chưa rõ chế độ này là như nào)

Bác cho em hỏi, em cài Alezaa rồi, nhưng kho của các bạn ý nghèo nàn nhỉ có vài truyện kiểu xì tin em không thích, bác có link nào load truyện hay thì cho em xin. Nếu copy truyện file PDF sang N7 thì có đọc được bằng Alezaa không? (em đã cài FB reader và fb sync rồi).

Có bác nào đang dùng bàn phím cho N7 cho em hỏi dùng bàn phím nào thì tiện ạ?
@Bluemoutain Công nhận là Alezaa ít sách và chậm cập nhật (chắc do vấn đề thỏa thuận với các NXB), mình cũng mua được có đâu gần 10 cuốn. Hy vọng là họ sẽ sớm cật nhật sách đầy đủ.

Alezaa thì chỉ để đọc sách do Alezaa bán thôi, ngoài ra không làm đc gì đâu bạn. đọc PDF tốt nhất hiện nay là Repligo Reader (đọc text reflow tốt nhất trong các trình đọc PDF luôn).

Bàn phím bạn cài Bộ gõ Tiếng Việt trên ICS/JB, mình thì mới cài thêm Swype beta để vuốt nhưng nó bố trí dấu má chán quá, phải quay lại dùng Bộ gõ Tiếng Việt trên ICS/JB.
Sao mình cài vplay khi chạy video phụ đề bị nhảy hết sang tiếng Trung, chạy bằng phần mềm video khác vẫn hiển thị tiếng việt bt. Với bạn chỉ cho mjnh cach cài full phần mềm này với
@vuhungnb Hi, đúng rồi, mình cũng bị thế, sau tìm hiểu hình như phải vào settings chọn định dạng hay cái gì quên mất rồi là UTF-8 thì sẽ nhận được sub tiếng Việt, còn không làm gì nó cứ load tiếng Trung. Mình đọc tin này rồi nhưng chưa thử lại, bạn làm xem nhé. Mình đang không cầm máy theo, tối về mới test được.
@ventomarme Ngon rồi. Thanks bạn

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Bác nào biết phần mềm gom ứng dụng trên desktop cho vào folder để dễ quản lý không vậy
@hailua_lenmang Mình không nhớ stock có làm được không nhưng ở rom ParanoidAndroid mình đang dùng thì không cần ứng dụng gì hết, bạn cứ nhấn giữ 1 shortcut ứng dụng di đến shortcut ứng dụng khác rồi thả ra, chúng sẽ tự động thành một nhóm (chú ý khi vị trí chưa chuẩn thì shortcut dưới có thể chạy đi chỗ khác, nhưng cuối cùng vẫn thả được lên trên nó nhé).
luongphuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
rom stock vẫn tạo folder bình thường như cách bác trên chỉ nha . giữ 1 ứng dụng này kéo bỏ vào 1 ứng dụng kia . là nó tạo thành folder àh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019