Nexus 7 bị treo ??????????

nxdaiqt
28/2/2013 14:52Phản hồi: 269
269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhnq2911
ĐẠI BÀNG
11 năm
Oánh dấu phát, biết đâu sau này cần.

Sent from my iPhone using Tapatalk
phuong_teo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cám ơn bạn yueyong rất nhiều.
Mình đã thử rất nhiều cách để giữ lại dữ liệu nhưng bất thành và cuối cùng đành dùng cách của bạn, dù máy trở về như mới mua nhưng nó chạy được bt là vui lắm rồi 😁
Cám ơn bạn lần nữa nhé :p
@phuong_teo máy wifi thì xử lý sao bạn
tmazot007
ĐẠI BÀNG
11 năm

thì 2 cái này khác nhau mà @@
Nexus 7 Wifi + 3G
Nexus 7 Wifi
ai cho e hỏi là cái này chạy lâu ko ạ! e thấy nó chạy lâu thật đấy
mình cho nó chạy 50phút mà ko xong
tmazot007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hàiik Bạn chạy thử đoạn code sau thử xem. Cách này như khi cài lại windows (format trước khi cài mới)

Code:
fastboot erase boot
fastboot erase cache
fastboot erase recovery
fastboot erase system
fastboot erase userdata
fastboot flash bootloader bootloader-grouper-4.18.img
fastboot reboot-bootloader
fastboot -w update image-nakasi-jdq39.zip
@tmazot007 để e thử thanhk bác
@hàiik e làm được hết các bước trên cho nó chạy mà mãi 50p ko xong! bác có ol ko! giúp em qua teamvier với
sao phần nào cũng dành cho win het , em xài Mac ... po tay
sao tới " sending 'system' <471804 KB>.. nó k đừng lại vậy mọi ngưòi 😔
có cách nào áp dụng cho asus transformer prime bị treo ở logo ASUS không các bác???em đau đầu cả tuần này chưa có cách khắc phục...treo logo, máy tính không nhận driver...haizzz😔:(:(
Minh nghi cach tren danh cho moi may android, khac nhau o driver danh cho moi may thoi. Chay co 20 phut do. Sorry khong dau nha
iamme255
ĐẠI BÀNG
11 năm
oánh dấu khi cần, đang xài nexus 7 16GB, rom slimbean
ae cho em hỏi, sao em cứ đến đoạn
Code:
fastboot -w update image-nakasig-jdq39.zip
thì lại báo lỗi ở cmd là sao ạ. em áp dụng trên con nexus4 , các bước trên đều ok
tmazot007
ĐẠI BÀNG
11 năm
image-nakasig-jdq39.zip => dành cho nexus 7 3G. Xem lại folder của Nexus 4 xem file .zip đó tên gì thì thay vào thôi 😁
ai cũng biết cách đổi, nhưng đổi mà bị thì mới đáng nói bạn ạ
, nó ra như hình sau
http://www.flickr.com/photos/99474687@N02/9383656298/
Bác tmazot007 có yahoo hoặc sdt ko em làm như bác mà đến sending system là đơ luôn mong được sự chỉ dẫn của bác =.=
Trường hợp trên chỉ làm được khi bạn vào được bootloader, còn đằng này treo ở màn hình google và cái ổ khóa đâu có vào bootloader được mà dùng lệnh fastboot devices.
Nếu có thể vào được bootloader thì nó đâu có bị treo
Các bạn có thể giúp mình k
TTN0211
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình làm theo hướng dẫn, nhưng không hiểu sao bây giờ boot vào nó báo là: "BOOTING FAILED" :v. Không vào được cái gì nữa hjc, Giúp mình với
neu ban con vao duoc bootloader thi dung nesux 7 toolkit de up lai boot,radio,recovery goc cua 4.2.2 de thu xem co len k
TTN0211
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bachien Của e bh không vào được bootloader luôn ý. Không đến đoạn treo logo google nữa rồi. Đến phần chọn boot thì nó báo là booting faild luôn ý 😔
mọi người cho tớ hỏi 1 chút, tớ để máy chạy vào giao diện chữ x phát sáng rùi, và giờ thì nó vẫn cứ ở đó, vậy giờ tớ phải làm sao đây
cám ơn mọi người nhiều nha, mình đã tự cứu được mình qua bài thuốc hữu hiệu của mọi người, chúc cả nhà có 1 ngày vui, khỏe, hạnh phúc
thank you vinamilk mọi người
máy bạn còn bảo hành k,nếu còn thi mang lên ASUS bảo hành đi,k sao đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019