Nexus 7 bị treo ??????????

nxdaiqt
28/2/2013 14:52Phản hồi: 269
269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn b đã rep cmt . hiện giờ máy mình vào fast boot nhưng wipe date/ factory reset nó cũng vậy ...cứ vào logo wecome là hiện nfc đã dừng lại bạn à
14021992
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crayonquimanh Bạn ko hiểu ý mình rồi, vào fastboot là để flash lại hdh mới chứ ko phải factory reset hay wipe data.
Mà muốn flash lại được thì trước tiên bạn phải unlock lock bootloader.
Máy bạn cấm vào máy pc có nhận được ở chế độ fastboot ko? Và nhớ là phải thiết đặt môi trường adb cho pc nhé!
@14021992 Uh...máy mình là N7 3g 2012 ! Cái unlock bot thì unlock rồi ...cắm vào pc nó nhận SD card(27gb) còn nhận chế độ flash bot chưa hiểu lắm @@ . cái ADB mình chơi ở tiệm net (đóng băng ứng dụng )..chắc ko nhận đâu nhỉ ?
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@crayonquimanh Cắm nhận bộ nhớ thì bạn đang bật máy rồi.
Muốn vào fastboot thì tắt hẳn máy,giữ Vol+ với Power cho nó vào Recovery Mode là cắm máy tính chạy Tool Kit được.
À , cái đoạn thiệt đặt ADB ấy , mình ngại nhất đoạn này 😔

đang tính làm giống video trong này ... ko biết có nên ko ?
14021992
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crayonquimanh Có cách root ko cần pc đó bạn, root bằng pc chi cho rườm rà và nguy hiểm.
@14021992 cho tui cai link đi bác , từ android 4.4.2 giờ lên 5.1.1 thấy ngớ lun ...nó đổi mới quá
link root đó là android 5.1.1 cho bản n7 3g 2012 hả bác ?
14021992
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crayonquimanh Cho 5 đến 6 luôn đó bạn. Thành công thank nhé
@14021992 thank bác 1000 cái luôn 😆 mà tui cần n7 2012 thôi ko cần 5,6 ^
14021992
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crayonquimanh Ý tui nó là cho android 5.1 cho đến android 6.0 đó bạn.
Chứ nexus 5,6,7,9 ... gì nó đều root láng hết
hỏi hơi ngốc tí là có recovery để uprom chứ ?
14021992
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crayonquimanh Xài twrp recovery đó bạn
@14021992 up cái này thế nào hả bác ?
root xong la up hay là up qua tool ?
14021992
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crayonquimanh Root xong rồi up
Dùng flashify up
Link flashify ne:https://drive.google.com/file/d/0B_IdUtrcvW4VekRvMTFKMTFiMkE/view?usp=docslist_api
bác ngại toolkit đến thế cơ à =]]
14021992
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crayonquimanh Cái nào tui cũng chơi láng hết, nhưng tui ko thích toolkit cho lắm vì thấy nhiefu ae bi hư máy nên muốn cảnh báo cho những ae mới bập bẹ vọc máy biết mà phòng tránh để ko bị hư máy mà đau lòng
@14021992 bác ơi , sau 1 ngày trải nghiệm anhdroid 5.1.1 tui thấy chán quá bác à 😔 ...nó ko như tui nghĩ
ấn 1 phát là nó tự động xử lí mà ?
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
Gặp 1 ca khó,máy bị treo bootloader,cứ bật nguồn lên là vào thẳng bootloader,đã kiểm tra phím,phím bình thường.
Định unlock bootloader để chạy lại rom thì bị lỗi : Cái màn hình để chọn đồng ý unlock bootloader hiện lên đúng 1 nốt nhạc là nó lại về bootloader😁
Bác nào đã từng gặp trường hợp tương tự cho ít cao kiến với,e đang nghi nó bị bad emmc :/
mr.dta
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chào các bác !
Mình có 1 máy bản 2012, bị lỗi đơ tại Google logo, kiểm tra thì thấy bootloader bị lock, tuy nhiên lại không thể unlock được.
Bác nào bị trường hợp này rồi cho mình tí kinh nghiệm với.
14021992
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mr.dta Tự nhiên bị như vậy hả bạn, hay bạn vọc làm sao thì nó bị như vậy? Bạn phải nói rỏ thì ae mới giúp bạn được!.....
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@mr.dta Máy bạn đến phần unlock nó báo sao ?
mr.dta
ĐẠI BÀNG
8 năm
@14021992 Máy em mình, nó bị như vậy và nhờ mình xem hộ, kiểm tra thì thấy bị lock mất bootloader. Không rõ trước đó nó có voọc vạch gì không.
mr.dta
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tabletcare Nó báo fail kèm dòng unknown error code bác ạ
vietquan.pt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có con nexus 7 gen2 bị treo logo, vẫn up rom binh thường nhưng em nó cứ treo ở logo google. Vưt xó tháng nay rồi, bác nào biết chỗ trị bệnh này chỉ em với.
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@vietquan.pt Bạn up rom thế nào nhỉ ?
vietquan.pt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tabletcare Up các loại rom rùi, rom stock thôi , không thấy báo lỗi j cả nhưng start chỉ đứng ở logo google thôi.
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@vietquan.pt Dự là con chip flash trên máy có vấn đề 😃
vietquan.pt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có con nexus 7 gen2 bị treo logo, vẫn up rom binh thường nhưng em nó cứ treo ở logo google. Vưt xó tháng nay rồi, bác nào biết chỗ trị bệnh này chỉ em với.
thaixalem
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vietquan.pt Bạn xài tool nào vậy, down về rom gốc 4.4.3 or 4.4.4 flash lại xem, quan trọng là chờ nó load ngoài màn hình khởi động khoảng 30p trở lên mới biết hư hay không, mình toàn phải chờ trên 15p cho mỗi lần flash rom or up qua ota không đấy.
Vãi con n7 gen2 này ngon mà lỗi treo máy ở 5. và 6. mới đau !!!
Hiện đang dùng 5.1 lolipop
amama
ĐẠI BÀNG
8 năm
hỏng chip flash rồi.
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@vietquan.pt Đang có 1 máy Ne 7 2013,up các thể loại rom stock và CM,flash báo OK tất mà vẫn treo ở boot animation đây 😁
Con Ne 7 này chán thật😕
ProReturn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tabletcare Rom stock bác up bằng kiểu nào vậy. Theo mình thấy up thủ công bằng fastboot là tốt nhất đó bác. Mà không biết mấy con này hardbrick có cứu được như mấy con LG không. Nếu có điêif kiện thử thì phản hồi cho anh em liền.
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@ProReturn Up đủ kiểu rồi,dùng NRT với flash bằng cmd cũng không ăn thua.
Bản chất NRT cũng chạy lệnh fastboot thôi mà.
Hard brick = thay main 😁
thaixalem
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ProReturn Kkkk đúng rồi bạn, rom stock thì chỉ có 2 cách thôi !!
Up bằng tool, cho nó dơwn bảng rom server nó hỗ trợ direct link có sẵn trong tool.
Up thủ công, tự down rom bỏ vô máy chạy recovery để flash.
Cả 2 cách đều phải vào fastboot !!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019