Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

nexus 7 bị unfortunately , the gallery has been stopped

19/3/2015 15:0Phản hồi: 19
nexus 7 của e đang bị lỗi này . giờ không vào được camera + gallery rồi ạ. cứ vào là hiện ra : "Unfortunately, the gallery has stopped " 😔 . vào CH play cũng : Unfortunately the CH play has stopped " .
Ai giúp e với ạ :(
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn xem bộ nhớ có full không, hoặc bạn lưu dữ liệu rồi chạy lại rom nhé.
@benhviendienthoai24h chưa đc bác ạ
mikan293
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn mô tả xem bạn đã làm gì hoặc ai đó đã làm gì thì mới có hướng giải quyết.
@mikan293 con nexus 7 của e là bản 2013 wifi. trc đang dùng 5.0.2 chạy bt nhưng bị loạn cảm ứng . Đem cho 1 bác fix cảm ứng bằng chạy firmware gì gì đó phải xuống bản rom khác . sau đó bác ấy chạy lên 5.0.2 lại thì bị treo logo ở ngoài. Chạy về 4.4 vào được thì bị lỗi : Unfortunately, the play store has stopped .Unfortunately, the camera has stopped .Unfortunately, the gallery has stopped . 😔
Giờ e nản quá . Có cao nhân nào giúp được vụ này e xin hậu tạ :(
mikan293
TÍCH CỰC
9 năm
@Trần Dũng Hoàng Vậy thì do bác kia up rom ko đúng cách nên treo logo,bạn mang qua cho người khác up cho,máy bạn ko sao đâu chỉ là lỗi rom thôi.Còn cách up rom khá đơn giản,bạn lên gg tìm rất nhiều.
@mikan293 e nhờ 1 bác up rồi không khả quan bác ạ. nản quá. k biết có phải hỏng phần cứng không nữa 😔 . Đang yên lăn đùng ra đổ bệnh
mikan293
TÍCH CỰC
9 năm
@Trần Dũng Hoàng Ko phải do phần cứng đâu,lỗi rom là chuyện bt ý mà,mình có con SS cài lên xuống cả trăm lần chả sao cả.Với lại Nexus 7 up rom 5.0 boot hơi lâu,cũng tùy máy có máy 30 phút mới lên,bạn mang ra chỗ nào tay nghề cao nhờ họ giúp cho.
@mikan293 da. cảm ơn bác. e vẫn đang tìm chỗ sửa ạ 😔
😔
@Trần Dũng Hoàng Bạn chạy xuống 4.2.2 thử xem được không 😁
@benhviendienthoai24h 4.3 với 4.4 là không được rồi bác ạ . sao lại xuống 4.2 ạ
Nếu ở SG gần Q11 bạn mang máy qua bên mình xem thử, địa chỉ 1114 đường 3/2 P12 Q11.
e ở HN cơ các bác ợ 😔
31101992
ĐẠI BÀNG
8 năm
31101992
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sửa online nạp tiền qua card luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế