Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Nexus 7] Hỏi đáp - Chia sẻ - Kinh nghiệm về N7

harrynghiem
27/7/2012 2:19Phản hồi: 12.818
12.818 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
Mkv, avi chép bình thường

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@sky_hp Nhưng máy mình nó ko cho chép, chỉ cho chép file *.wmv thôi ! Thế mình mới lên đây hỏi nè !

sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
Nó hiện ra cái bảng thông báo ấy thì ấn yes thôi, nó bảo là không chạy được trên n7 là trình mặc định của n7 ko chạy được.

@sky_hp Lúc mình chép vào, máy nó báo là file này ko được hổ trợ, có 3 lựa chọn là : skip, skip all và cacel ! Chứ đâu có thông báo yes, no !

sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
@tri_tinhbien Bạn dùng win gì. Pc nhận n7 của bạn dưới dạng nào. Nếu bình thường khi copy video hoặc một vài dạng file ko đọc được sẽ có cảnh báo kèm 2 lựa chọn là no, skip this file hoặc yes, your file might be copy but will not be able to play.

@sky_hp Mình dùng Win XP, kết nối với máy tính thì thấy hình như thế này

copy file vào thì nó cứ bảo là máy ko hổ trợ dạng file này, skip, skip all và cancel thôi !
mio142
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tri_tinhbien Bác cùng câu hỏi với e, sau khi hiện cái bảng đó lên thì máy mất kết nối lun
Các bác cho mình hỏi N7 chơi được USB 3G HSDPA không ạ? Đang tính mua con wifi để tiết kiệm chi phí vì có usb 3g r` 😁
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
N7 dùng được usb 3g
À là tại win xp cũ quá. Bạn mở n7 vào setting/storage bấm vào cái nút 3 chấm xếp dọc ấy xem nó dùng dạng nào nhé. Nhưng cái hình kia có vẻ đúng mtp rồi mà. Bạn vào mục develope option xem cái usb debuging nhé.

tuancauchui
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác ơi e cảm thấy loa con nexus 7 2012 của e loa bé tí,máy các bác có thế ko hay tiếng to.e xem you tu be mà ko phải hd loa ra bé tí,ức vãi
@tuancauchui Mình chơi game thì thấy tiếng rất to toàn để 1 nửa thôi ah, còn xem youtube thì lộn nhộn cái to cái bé hơi khó để trả lời bạn
Mọi người cho mình hỏi là con N7 của mình sao khi autoupdate lên phiên bản mới thì chạy dc tầm 30% là máy bi treo. Mình tìm nhiều rồi nhưng vẫn không thấy nên hôm nay mới lên đây hỏi. Ai biết chỉ dùm mình với. Mình cũng mới làm quen với android thôi. Máy mình là bản 3 G nha. Thank mọi người trước.
@kiss[OR]kick Chắc mới update nó xung đột với app nào ko tương thích ,tốt nhất bạn Factory reset đi cho nó ổn định
@anh_tung988 Ai thử chưa :-ss
Có nhiều ứng dụng chạy ngam hoặc nhiều fai rác quá bạn đóng bớt đi ,xóa bỏ hết fai rác là ok..!

mấy a cho e hỏi, sao e down mấy game nặng nặng về chơi thì đều ko chơi dc, nó cứ vô xong rồi "unfortunately, ....has stoped" như game ỏder&chao, NOVA 3, e chưa nâng cấp room hay j hết á, mấy a chỉ giúp
lehuucuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buihieumy máy mình 4.3 cũng bị vậy, mà hướng dẫn mình cách root 4.3 được ko, máy mình chưa cài twrp hay clockwordmod nhé, ngày xưa mình root 4.2.2 bằng nexus 7 toolkit, ko mất dữ liệu, nghe nói cài twrp hay clwm bị mất sạch dữ liệu? có phải vậy ko mọi ng
@lehuucuong sao mấy bác ở trên chơi game đi cảnh nặng ầm ầm, mà máy e chơi ko dc là sao, chán thiệt, hay bị lỗii j ko mấy bác, e đã cập nhật 4.3 rồi
mio142
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buihieumy e cũng bị như bác mà em nghĩ là ko phải do nexus đâu, mà do cái PC ấy, vì ngoài nexus thì 2 con sony cũng bị luôn, mà đến giờ e vẫn chưa biết cách fix😔(((((
Các bạn cho mình hỏi chút, mình có nhờ người bạn mua giùm 1 con nexus 7 2nd, nhưng vì bạn mình chủ quan nên cầm máy về, trên máy không thấy cái tem nào cả, liệu có khả năng máy đã bị mở không trong khi người bán đảm bảo là chưa mở máy và vì đây là máy xách tay nên không có tem phân phối như máy mua ở Việt Nam
hathanh123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kvanquang Nếu máy ko có vấn đề jì (loa rè, hở sáng màn hình, sạc chậm >5h ... tuy nhiên những lỗi này bây giờ ít gặp) thì cứ yên tâm mà sài em nó đi. Hàng xách tay không có tem của cửa hang bán cũng chẳng sao. N7 được bh ở VN nhe bạn. ;)
các bác cho em hỏi : Sao em cài rom CM10.2 giờ laptop ko nhận dc N7 dù đã cài ADB driver 😔, lúc trước vẫn nhận bình thường mà :(. Còn Titanium Backup thì restore dc nhưng ko backup dc :(
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
Có cần thì cần cái số ssn dán trên máy thôi, mà cũng không thực sự quá quan trọng
Vẫn chưa copy dc à, đã check usb debugging chưa, máy có để đúng mtp ko.

@sky_hp Vẫn chưa bạn à, máy mình đã làm đủ cách, nếu check vào ô USB Debugging thì máy tính ko nhận ra máy tính bảng, nếu bỏ check thì nhận ra nhưng ko chép các file khác dạng WMV được. Kể cả chép các file *.PRC cho Kindle nó cũng ko cho luôn ! Nản quá !
@sky_hp Trời ơi, cả cái miếng dán ghi SSN đằng sau máy cũng không có, chắc là bóc ra rồi, vậy có cách nào xem được số SSN nữa không bạn, mà mình gọi điện lên Asus Việt Nam thì họ bào là không có tem cũng không sao, họ chỉ cần xem máy không có dấu hiệu cậy mở vẫn bảo hành bt
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
Check vào đó thì nó cho phép copy bất kỳ dạng file nào vào máy. Nếu vậy thì bạn nên cài win 7 đi ko thì không cách nào đâu.

nonamed
TÍCH CỰC
11 năm
Trang đẹp

Sent from my LG-F180 using Tapatalk 4
@nonamed Đang xài, ko bị gì hết nhé

sau 1tuần up lên 4.3 qua OTA nex của em đã bị tự nhiên khởi động lại khoảng 5lần,cứ 10phút lại xuất hiện thông báo tiện ích thoại và video call của yahoo đã bị đưng lại.làm sao bjo các bác chỉ e với
@manhmoc173 nexus 7 nghe nói là nếu up 4.3 ota có thể sẽ bị sập nguồn, khởi động lại nhiều lần hoặc nặng hơn nữa là mất luôn bootloader. thử up lại sang 4.2.2, unlock bootloader, tải bản rom 4.3 trên google về, unzip và dùng adb hoặc nexus root toolkit mà up. up qua ota bị lỗi là do cái netflix gì đó nó bị lỗi nên ảnh hưởng tới rom luôn
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Bác nào biết cách gì để mở màn hình không dùng nút volume không chỉ mình với!
Đang có con nesux32g 3g còn bảo hành 10 tháng nè,lấy không để lại cho

xin lỗi làm phiền các bác tí. Các bác cho e hỏi giờ nếu mua nexus 7 thì giá là bao nhiêu ạ? e chỉ định mua bản 16gb thôi. Và nên mua ở đơn vị nào thì yên tâm. Vì e ở xa nên xin các bác lời tư vấn giùm. Thanks các bác trước
báo lỗi BOOTING FAILED máy em là máy 3g, bh sửa thế nào hả các bác, xin các bác chỉ giáo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019