Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Nexus 7] Hỏi đáp - Chia sẻ - Kinh nghiệm về N7

harrynghiem
27/7/2012 2:19Phản hồi: 12.818
12.818 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới test usb otg với usb 2gb okay.

Sent from my Nexus 7
@harrynghiem oh man....so cool 🆒
vậy là a mua cái micro - otg là quá đúng roài
@harrynghiem cái dock mới giới thiệu http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1415879/ nên thêm cái khe thẻ nhớ để xem phim là quá hay luôn.
Anh T kinh nghiệm và tâm lý qúa nhỉ, hôm nào ra bờ kè chỉ em vài chiêu nhé!

Hix, còn anh Đ có vẻ nghiêm quá nhỉ. N7 hiện nay tự nó đã deluxe và hot rồi mà anh.

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
À em có ý này, anh ZanZij mod cho cái logo Nexus đằng sau N7 khi dùng nó phát sáng lên như qủa táo của Macbook ấy là tuyệt.

@Zanr Zij Trời, thật à. Hix ngồi Lexus, sài Nexus phát sáng sang qúa.

@huuhiep175 Mod thì chưa bao giờ lợn què cả ông ạ 😁. Tự nhiên lăn đùng ra chết thì có vài lần rồi =))
@Zanr Zij Trời, cái N7 này là MTB giá rẻ mà anh, cứ mạnh dạn làm đi ko người khác làm trước là mất cơ hội nổi tiếng đấy. Anh huuhiep175 dọa anh sợ để ảnh làm trước đấy. Kiểu thế này:
...
Một thành viên nổi ... mụn ở Hà Nội của diễn đàn công nghệ lớn nhất Việt Nam Tinhte.vn, Anh "Vờ Tờ Đờ" đã khiến con máy tính bảng hot nhất hiện nay của Google và ASUS phát sáng logo Nexus trong khi sử dụng.
...
Sau đó là các đơn đặt hàng tấp nập gửi đến
...
Sau đó Google sẽ ra phiên bản Nexus 7 Plus tức là bản có logo phát sáng này.
...
Sau đó Apple sẽ nhảy vào kiện cái logo phát sáng đó là ăn cắp ý tưởng từ cái logo quả táo phát sáng trên Macbook của nó
...
Và sau đó
...
:D
@Dr.Love bác biết cách nào chát yahoo gọi video được ko ,mình cài app yahoo video plugin cho nó rồi ,mà vẫn ko có video call trong yahoo bác nhỉ
Topic này đông vui quá. Mình cũng có 1 topic đập hộp con N7 của mình nhưng vắng hoe.
Mình xin góp vài ảnh Screenshot vừa chụp 😃.
Có bác nào xài được flash trên Dolphin Browser HD chưa? Thấy trên mạng nói xài được nhưng sao e cài vẫn ko chạy được flash.
@christianle Xem hướng dẫn tại post#1, nhanh thì dùng rom cook

Sent from my Nexus 7
cutifight
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mai lấy máy rồi, cho mình hỏi 1 câu: GN7 có nên root không các bro? và root để được gì? mình chưa từng xài android bao giờ nên mù tịt.
@cutifight cũng sắp có nó như e. Đêm qua tìm hiểu chút trên xda và xem vài hướng dẫn trên youtube thì nếu root có thể dùng được:
- flash
- chuột PC
- bàn phím PC
- usb
....qua OTG nhé
Ae ai mún sài nesux mà có wifi liên tuc thì mua e này..mới mua hwa test rất là good..show hình ae coi...lol..

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@lamhoangphuc2005 Ủa, cái này nó bắt sóng 3G, sau đó phát wifi cho các máy khác dùng ah?
Giá bao nhiêu nhỉ?
@harrynghiem Đúng rùi a Trọng hjhj.giá là 1k890 hj..khj nào a tổ chức offline e mang qua cho a sài thử hj..cũng good lắm đó a...

@lamhoangphuc2005 ecc, mắc thế cơ ah, thêm cái data sim 3G nữa 😔
voiconlove
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lamhoangphuc2005 Bạn mua ở đâu thế? Ở HN có bán không?
à ha... 3G ==> wifi hotspot... wow
@smallgent Uh cái bạn nói dùng thông wa dt nhưng pin trụ k dc nhiu hết cái này pin 9h hj...có dk ae mua test ok lắm

@lamhoangphuc2005 không e...cái a nói chính là cái e vừa mua đấy, nó gọi chung là 3g/wifi router hay hotspot:p

tìm cái nào dùng pin AA hoặc AAA cho nó tiện. mua vài cặp pin sạc nữa là phê lun. xài hết pin xạc có thể mua pin thường gắn xài tiếp🆒
Hehe đúng rùi..mà k có cái nào sai pin AA a à..hnay lấy mấy root mấy cài roon cook lun....a ở HN đúng k..

@lamhoangphuc2005 loại xài pin có mà...a ở đây thôi...trưa nay qua a Lam nè...đi chung thì hú nhé.
E thì 6g cty mới về sao mà đi chung dc hichic.thui để mai mốt nhờ a Trọng(harryNGhiem) đứng ra làm offline nesux..ae gặp nhau a nhé

@lamhoangphuc2005 ok man...dzụ off thì chắc roài ...mong là khi đó không busy ;)
Vâng nó hơi mắc bù lại sài good a ah..pin 9t,3g thì sài viettel..quá là tốt..mua cái này đi xa ok lắm a...mà e ít sài nhà có wf..khj nào chỗ nào k có thì sài....e thấy có cái mifi của at&t cũng ok...k bít a Lam ship về giá khoảng bao nhiu....hjhj

Mấy cái 3g/wifi hotspot này rất cơ động...chờ cái nào ra bằng cái móc treo chìa khóa thì mua. Dán nó vào mũi giày lúc đó đi đâu cũng có wifi rồi đặt cái APN là tên của mình lun....oh man ....🆒

Hôm roài đi Shanghai thấy giá còn chát quá không mua. Bác nào công tác mà ghé được Shenzen thì nhắn cho cái nhé 😁
Các bạn ở HN cho hỏi mua dán màn hình loại nào, ở đâu? USB OTG ở đâu nhé (em hỏi vì N7 này không phải cái usb OTG nào cũng ok đâu, phải test okie tại chỗ hẵng mua).
@ventomarme OTG nào cũng okay, but bạn cẩn thận thì khi mua mang máy test và đảm bảo N7 đã làm đúng cách theo post#1. Còn HN mua ở đâu search google nhiều lắm
Có máy rồi...chuẩn bị đú theo:p

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@smallgent Chuẩn bị share exp nào
hi e mới lấy về cái nexus giờ root và cài room cook thui 😆
Khi nào tổ chức offline đi a Trọng ơi...t7 or chủ nhật điều dc ngày thường e đi làm 😔
@lamhoangphuc2005 Chưa biết em ơi, chờ thêm time nữa cho anh em đông cái đã, với lại giờ off gì đây

Sent from my Nexus 7
@huantran17 search đi bạn
Vâng, khi nào A Trọng có tổ chức e đi liền hihi...mà a Trọng đang sài room gì cho con nesux của anh thế..cái này muốn root thì phải dùng phần mền này hả a NexusRootToolkit.........
e nexus 7 của mình đã mất trinh rùi 😔 unclock bootloader và root e nó 😃 hehe...mà nếu cần mình có thể up lai clock bootloader dc không thế A Trọng..Unlock bootloader nó,giờ nó khởi động có cái mở khóa dưới màn hình pó tay 😃)
cutifight
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới lấy máy mà chả biết làm gì, ai bầy mình chép nhạc, hình, phim từ laptop sang GN7 đi. Cắm USB vào lap, lap không nhận GN7, hic. Gà mờ anddroid quá.
@cutifight Vô system chọn developer options..tick vào usb debugging là chép hình nhqc5 phim như usb á..có gì yh mình..lamhoang_phuc2005..hj

cutifight
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lamhoangphuc2005 Đã làm theo bạn, nhưng sao Lap không nhận được Nexus, có cần driver gì không?
@cutifight http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1369082/
Bạn tham khảo link này nhé...
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1400193/

Cái này chi tiết nè
Đang dùng rom Paradigm.

Tool đó có chức năng lock bootloader lại đó, but lock chi
@harrynghiem Thank a Trọng nhé....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp