Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nexus One sẽ được lên Android 2.3 trong vài tuần tới

Didu
21/12/2010 14:54Phản hồi: 32
Nexus One sẽ được lên Android 2.3 trong vài tuần tới

Nếu bạn đang dùng Nexus One, chiếc điện thoại đầu tiên mang nhãn hiệu Google thì xin chúc mừng bạn vì có vẻ như Google sắp phát hành Android 2.3 (Gingerbread) cho chiếc máy này. Cụ thể, tài khoản mang tên googlenexus đã tiết lộ trên dịch vụ mạng xã hội Twitter rằng bản cập nhật qua giao thức OTA (Over The Air) của HĐH Android 2.3 (Gingerbread) dành cho Nexus One sẽ xuất hiện trong một vài tuần tới. Nếu thông tin trên là chính xác thì có thể sau lễ Giáng sinh và năm mới, người dùng Nexus One sẽ có bản cập nhật Android 2.3 từ Google. Android 2.3 được Google giới thiệu vào những ngày đầu tháng 12, tới thời điểm hiện tại, chỉ có Nexus S bán ra là được cài sẵn HĐH mới này.

Nguồn: Android Community
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tmhung
TÍCH CỰC
13 năm
Đang dùng droid 2 global , hy vọng sẽ sớm dc up , hehhe . Mà cái giao diện moto blur nó cùi cùi sao đó , lockscreen nữa , hy vọng lên 2.3 sẽ ngon hơn
shin83hn
TÍCH CỰC
13 năm
Moto thì chờ có khi hơi bị lâu đấy bác ạ, hi vọng người anh em của N1 là Desire cũng sớm lên được 2.3
desire sẽ sớm có thì hay biết mấy, cái nexus con cưng có khác.
Hy vọng sau khi Nexus One được lên 2.3 một hai ngày sau sẽ là Desire
những dòng của htc thì sẽ nhanh có os mới, còn của moto, samsung, sony thì còn đợi dài dài,
vntrann
TÍCH CỰC
13 năm
vậy còn em Desire HD của mình chắc cũng ko lâu lắm
😃
Mới tiễn em nó đi để đợi con LG Optimus 2X thì nó lại được nâng cấp hix
về kiếm nexus one dùng thui anh em ui ..........
N1 is No1, thế này là Gg chào mừng Tết âm rồi
phihalgsg
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đợi hoài.........................................................................................................
chừng nào cho Galaxy tab hén....
BH Galaxy S của em mới dc up nhỉ. Có ROm ùi nhưng em không dám xài 😁
KeithChen2
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dùng android phone sướng thật đấy, google nâng cấp os liên tục, bản nào cũng có nhiều cái mới. Mình dùng Nokia s60v5 mà đợi mòn mỏi nokia ra FW mới (never nâng cấp os) mà thay đổi sau mỗi lần nâng cấp chả đáng kể gì, sớm muộn cũng chuyển sang adroi
luyen
TÍCH CỰC
13 năm
một vài tuần tới ............... 😔
Đang mong Desire của mình
colinjsit
TÍCH CỰC
13 năm
Con ruột lúc nào cũng dc cưng hơn con ghẻ HTC Desire, hihi!
Rubyan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng là con đẻ của Google, cứ ra bản mới là được nâng cấp. Một bài học rút ra là muốn đc nâng cấp sớm nhất thì cứ con đẻ của Google mà chiến!
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Hy vọng sẽ có nhiều ứng dụng hay trong 2.3 new
Desire thế thì chắc cũng sắp có OTA chính thức rồi , khác Nexus One mấy đâu 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119