Ngân hàng câu hỏi về Galaxy S2 luôn cập nhật

harrynghiem
3/8/2011 2:35Phản hồi: 2.264
2.264 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kungvn
CAO CẤP
13 năm
Chào V.I.P. Pin của VIP thế là tốt rồi

Sent from my iPod touch using Tinhte.vn
tle79
TÍCH CỰC
13 năm
Điện thoại không nhận sóng, nhận nhưng không gọi và mở 3G được do : Disable Fast Dormancy

1. Mở app Phone Dial *#9900#, chỉnh nguyên trạng ban đầu nhấn Enable Fast Dormancy - Exit. Tắt điện thoại, sau 15p bật lại .

2. Mở app Phone Dial *#9900# , Nhấn Disable Fast Dormancy - Exit - Bật chế độ Airplane mode sau đó tắt chờ s2 nhận sóng.

3. Mở app phong Dial *#9900# , Nhấn Enable Fast Dormancy - Exit - Bật chế độ Airplane mode sau đó tắt chờ s2 nhận sóng.

4. Reset máy và kiểm tra sóng, 3G s2 (nếu sau khi reboot nhận sóng liền là máy bạn đã trở về bình thường)
trungmizz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình khi mở Dial thì đã là disable fast dormancy là sao bạn
Disable là nó đang bật, bấm vào nó chuyển thành enable là tắt
blackhat007
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho em hỏi em down app chợ đen tren browser mà nó cứ nhảy qua market hoài là bị gì vậy a ?
Chưa dùng kiểu này, tốt nhất bạn nên dùng app chợ đen luôn cho nó tiện, có thể thử app: Blackmart or gfan của china.
Theo tôi cách này ko chính xác! Dormancy cần sự hỗ trợ từ nhà mạng để có đc tốc độ và tính năng ưu việt hơn. Nhà mạng T-Mobile Mỹ hỗ trợ tính năng này. Các nhà mạng VN đều ko hỗ trợ nó. Do vậy việc disable tính năng này là cần thiết vì nó chỉ làm tốn pin thêm.

Muốn giải quyết vấn đề ko có kết nối dữ liệu dù có đầy đủ biểu tượng H thì đơn giản chỉ cần ngắt kết nối Data đi và enable lại là ok. Với mạng Mobifone đôi khi tôi phải làm như thế ( tôi ở HN ). Với mạng EVN tôi ko bao giờ phải làm như thế vì mạng rất thông suốt!

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
tle79
TÍCH CỰC
13 năm
em đã disable thử 1 ngay 1 đêm sáng dậy nó điên nên post cho anh em bik anh à 😃, sợ anh em gặp phải lúc đó bối rối đem bảo hành

k đơn giản như anh nói đâu, em sài mobi, sáng dậy sạc đầy, đã disable từ đêm, lấy di an sáng, em bật 3G coi tin nhưng chỉ nhận GPRS, sau đó tắt bật lại vẫn vậy, tiếp theo tắt máy tháo sim mở lên, máy k nhận lun sim, bật Airplane tắt, nhận sim nhưng k thể nge gọi ai dc, bật 3G và k nhận lun 3G hay GPRS ... em nghĩ k nên disable để yên cũng k tốn pin mấy 😃
trungmizz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào anh, em đã thử up rom khác nhưng điện thoại em vẫn không nhận sim (cụ thể là sim viettel)nữa, vài hôm trước thì lúc nhận được lúc không nhưng hiện tại thì em chịu. Máy em s2 bản hàn quốc anh có thể hướng dẫn em 1 vài cách để em thực hiện không thk a trước!
cái này có thể do phần cứng hoặc khe cắm sim chưa chính xác, bạn up rom stock nào có 4 file ( qua odin ) thử xem có còn bị ko nhé.
Bạn ơi, mình newbie Android, cho hỏi dùng phần mềm nào để chuyển SMS từ WM6.5 qua Android vậy? Hay chuyển từ WM 6.5 lên GMail gì đó!
Cám ơn nhiều.
Hic! vừa chuyển qua Galaxy S2 nhưng còn mấy cái SMS quan trọng còn nằm trong em WM 6.5 cũ, không biết cách nào để đem qua luôn. Vậy mà không bác nào chịu cứu giúp.
ajelita
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vừa phát hiện ra điều này: ( không biết có mới không )
Trước đây mình cài mấy phần mềm, thỉnh thoảng có những phần mềm khác (thuộc bà con của nó) cứ nhảy vào quảng cáo loạn xị , nhìn rất khó chịu.
Tình cờ mình chỉ cho điện thoại chạy chế độ máy bay, wifi vẫn mở, thì ngạc nhiên chưa: mấy cái quảng cáo bị tịt hết trơn hết trọi.

ha ha, từ nay chỉ cài phần mềm trong chế độ máy bay!:showoff:
Bạn này muốn chặn quảng cáo thì phẩi root máy,sau đó lên Market tải phần mềm Adfree. Như vậy chặn được phần 99,9% quảng cáo trong các phần mềm miễn phí
val_1983
TÍCH CỰC
13 năm
Bác cho em hõi cái a,e xài s2 bãn hanquoc ,e vào camera chinh cameta truóc nó báo camera failed vây máy bi hu hay lõi fan mem vay.máy dang fw 2.3.3 ,kernel 2.6.35.7 gì do
Cho mình hỏi máy mình để chế độ chờ thì đc rất lâu mới tụt 1% nhưng khi xài lướt web hay chơi game thì tụt rất nhanh 30' thì tụt khoảng 20%, xem phim thì đc 2 bộ phim mỗi phim khoảng 90' là cạn sạch. Máy mình chưa root hay up rom gì cả như vậy thì pin mình có bình thường ko
máy mình mua ở nguyễn kim
pin của bạn thế cũng là bình thường, nuôi màn hịn tốn pin lắm.
Chưa xài wm bao giờ nên ko rõ. Tuy nhiên, trên wm bạn có thể move tin nhắn qua sim, sau đó gắn sim đó vào android và move từ sim qua phone. Hoặc bạn dùng app backup sms trên wm cùng định dạng với app trên android để xem có restore được ko, không có wm để test nên ko giúp được gì nhiều.

Cái này có thể do lỗi FW, bạn update FW mới thử xem or dùng app 360 camera trên market thử.

Pin như vậy là không tốt rồi, nếu để độ sáng khoảng 50%, mở wifi lướt web thì 5p=1% ==> 30p = 6%. Bạn nên up bản rom khác dùng các thủ thuật tiết kiệm pin nữa thì pin sẽ trâu hơn.

Ngoài ra nên tắt những thứ ko cần thiết làm hao pin như: GPS, sync, bluetooth, 3G ... nên dùng sóng 2G sẽ đỡ hơn.
cho mình hỏi , mình mới mua 1 e s2 tại phongcachmobile.com ở 58 trần quang khải quận 1 , bro nào cho mình biết hàng này là hàng nào, nước nào dc ko [ nó nói vs mình là hàng hongkong] . IMEI nè mọi ngừi: 358150 04 497179 5
Bạn ko nên public số imei lên forum sẽ ko tốt. Nên delete đi. Theo số IMEI bạn cung cấp thì máy bạn có xuất xứ sản xuất or lắp ráp lại Việt Nam. Vì 2 ký tự số thứ 7 & thứ 8 trong dãy số IMEI nói lên điều đó. Số IMEI của bạn thuộc Việt Nam vì nó là 04

Bạn có thể lật sau máy xem made in ...?

Có lẽ do thời gian vừa qua có rất nhiều thông tin không tốt về SII VN nên nơi bán đã nói thế để bạn yên tâm thôi.

Hiện tại hầu như ko thương gia nào nhập hàng xách tay cả.
làm sao để ẩn /hiện file riêng tư (hình, phim)trong samsung s2.các bạn hướng dẫn giúp .thankyou
kid3110
ĐẠI BÀNG
13 năm
lên market search hide file nhé bạn !
up lên cho ai cần
tyla81
ĐẠI BÀNG
13 năm
S2 làm sao coi được file rm vậy bác Trọng
Ơ! 😁 thì cài Real Player vào thôi bạn! Trên market có đấy, dù mới beta chưa đến 1.
truongAnh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cho e hỏi, làm thế nào để s2 khi quay phim xong chạy trên pc và ra tv ko bị ngược hình. E mầy mò mãi mà ko đc. Thanks các bác
Hic, e mới mua con galaxy 2 được mấy ngày. Hiện tại máy em bị cái tật cứ thỉnh thoảng đang yên lành thì mất kết kết nối mạng cả wifi, 3g và GPRS. Em vọc mãi trong phần setting wifi rồi, tắt bật use packet data, đổi mạng 3g , 2g only. Tắt bật máy đủ trò mà cái biểu tượng 3g hoặc chữ e vẫn mất hút con mẹ hàng lươn, bật wifi thì nó không chạy scan mạng. Tóm lại là ko cách nào kết nối đc, rồi tầm 1 lúc sau tự nhiên lại nó lại hiện ra bình thường (có lúc 5 10 phút, nửa tiếng, lâu nhất đến hết cả chiều). Bác nào biết chuẩn bệnh thì giúp e v 😔
Bác harrynghiem và anh em TinhTe hướng dẫn khắc phục dùm vấn đề này với. Tớ sử dụng SGS2 cũng được gần 2 tháng rồi, từ lúc mua tới giờ hoạt động bình thường rồi tự nhiên khoảng một tuần nay bị hiện tượng như của anhminh1. Đang buồn quá anh em ơi! Mới lần đầu tiên vọc android nên gà mờ!

Cám ơn anh em nhiều!

harrynghiem, ZZ và all ò TinhTe ơi, có ai giúp mình với....!
mình mới mua lại S2 của thằng bạn, nhưng khi reset lại máy thấy mất cái font style trong screen display mình thích, hỏi nó thì nói đó là font style của S2 chính hãng, các pro sử dụng S2 chính hãng có thể cho mình bít tên mấy cái font style đó dc ko zậy, thank nhiều nhiều
Xin ai đó cái file apk của ChocoUK gì đó với 1 file font nữa HelvNeueLT.apk là đủ như cũ 😁

Sent from Evolution Galaxy S II

ZZ
truongAnh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Co bac nao biet ko chi e voi.

Sent from my Star TacX using Tinhte.vn
Mình quay và xem bình thường bạn nhé. Trứoc đây có chú [MENTION=815846]boyquay95[/MENTION] cũng bị đấy. Up lại thử Rom khác xem thế nào bạn.
khoai3B
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn cầm máy khi quay đúng chiều là được mà, phải cầm ngang máy và quay phía trên máy sang bên tay trái,các nút phía dưới ở bên tay phải.
E cám ơn bác ZZ nhiều nhiều😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019