Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ngân hàng câu hỏi về Galaxy S2 luôn cập nhật

harrynghiem
3/8/2011 2:35Phản hồi: 2.264
2.264 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tình hình là em mới mua con ss gls2 em thấy cảm biến quay màn hình hơi chậm và không ổn không biết là do máy em bi sao và máy khác có thế hỏi xem mấy bác có bị thế không
1. gmail cũng bình thường. Bạn có thể add gmail khác or xóa đi theo hướng dẫn post #1 but phải root. Còn đơn giản hơn thì factory data reset but máy sẽ mất dữ liệu
2. Market lâu nó bị vậy thôi, có thể thử bằng cách mở app gtalk nó sẽ download bình thường
3. Cái đó phụ thuộc vào launcher bạn sử dụng
4. Có thể app đó là widget, nhìn trong drawer nó ko thấy icon. Sử dụng bằng cách, nhấn & giữ ngón tay trên màn hình chọn widget sẽ thấy icons battery vừa cài chọn là nó ra màn hình home

Thử rom khác xem
Anh Trọng cho e hỏi nếu mình format ổ 11GB của S2 trên windows theo định dạng NTFS có được không ? Nếu không được thì có cách nào chuyển thành định dạng NTFS để có thể copy file > 4GB
Windy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
e dạo 1 vòng các 2pic thì đều thấy ghi là " yêu cầu máy đã root "
trong khi k thấy chỉ là root máy ntn 😔 dùng phần mềm j
Root như thế nào thì qua bên topic rom có hướng dẫn

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
hakkinen
TÍCH CỰC
12 năm
K thể format ổ cứng của Gs2 thành Ntfs đc (nó sẽ tự động convert về Fat). Còn để dùng file >4Gb thì dùng thẻ nhớ hoặc ổ cứng ngoài, usb,... Xem ở đây http://www.tinhte.vn/thu-thuat-android-290/cach-doc-nho-va-hdd-ngoai-ntfs-cho-galaxy-s2-752746/
Bạn nào chỉ mình cách install file zip từ external sd với. Mình chỉ có thể install zip từ internal sd mà thôi. Mình dùng kernel absyd 1.9 với cwm 5.0.1

Ah, hiểu rồi. Bạn đang dùng kernel nào? Cwm bạn version mấy

Mình dùng kernel absyss,cwm 4.0.1.4 và cwm mới 5.0.1 của kernel absyss 1.9, đều ko đc bạn ạ. Cảm ơn bạn nhiều

Dũng™
Chính xác mình cũng thử trên cwm 4.0.1.5 cũng giống bạn. But vấn đề này mình thấy có quan trọng không nhỉ, sao bạn ko copy vào internal SD, rom chỉ 300MB đổ lại thôi
Tớ hỏi chỉ để muốn biết xem là do mình nghịch dại nên ko Install được từ đó hay không mà thôi,chứ bộ nhớ máy 11GB,nhớ tất cả các bản ROM trên XDA cũng còn được nữa là. Nhưng hình như mình nhớ không nhầm là mình đã Install được từ external SD vào rồi,bằng chứng là vẫn còn vài file rom trong đó.
Bây giờ thì được rồi bạn ạ! Mình đã up lên Kernel Absyss 1.9 với CWM 5.0.3.4 khi install zip,ở dưới cùng nó có install zip internal SD.
Hình như bên thẻ nhớ SD ngoài không dùng được cái Folder tên là clockworkmod(trước mình copy từ trong máy ra thẻ SD ngoài và vẫn giữ nguyên tên). Khi mình Backup từ CWM cái file Backup nó cứ vào Folder Clockworkmod bên thẻ nhớ SD,chứ không vào Folder clockworkmod trong bộ nhớ của máy. Đi tìm toát mồ hôi ko thấy Backup đâu. Tóm lại là không để tên folder clockwordmod trên thẻ nhớ SD
Làm thế nào để biến SS2 thành điểm phát wifi thông qua 3G nhi....
Vào setting/wireless and networks/tethering and portable hostpos chỉnh

mọi người cho em hỏi tại sao con S2 của em khi reset data thì máy lại chạy phong chữ tiếng tàu?không lẽ em mua phải hàng dỏm?huhu
Reset data nó chuyển về ROM gốc khi Up Rom vào đó,ví dụ như bạn up rom Batissta70,khi reset data nó sẽ về bản Batista khi chưa install phàn mềm,nếu bạn up đúng ROM MIUI thì có lẽ là tiếng Tàu rồi,chưa chắc đã phải hàng lởm đâu,đừng có lo lắng như thế
Mình mới đổi 3GS sang S2, vi chưa quen xài android , nên hơi thấy bất tiện. Bác nào giúp mình 2 vấn đề này với nhá
1/ MÌnh cũng tự root và up rôm được. Nhưng sử dụng *#0*# để test máy lại không được 😔 ,
2/ Mình xài iphone quen việc tìm kiếm app khi có nhiều app, vậy trên android tìm như thế cho nhanh.
Thanks các bác nhé,
1. Rom cook nó xoá app test lcd nên bạn bấm lệnh đó jo được.
2. Nhấn & giữ phím menu cảm ứng bên tay trái khoảng 2s màn hình search sẽ hiện ra, type bất cứ thứ gì bạn muốn tìm

Cám ơn bác harry, bác giúp mình thêm vấn đề này nữa nhé. lúc download data game, khi lock screen thì ngưng download luôn, vậy có cáh nào vẫn download máy khi tắt màn hình không bác.
Thanks
1. Bạn có dùng task killer tự động ko? Nó sẽ tự động đóng khi off màn hình
2. Vào setting/wireless and networks/wifi setting/ bấm phím menu chọn advance/chọn wifi sleep policy/ chọn mục never

Mình vào Chủ đề: Tổng hợp những file có thể xóa trong app chắc xoá luôn phần đó rồi hay sao mà nó không ra nữa, giờ muốn cài lại thì sao vậy bác,ỏ có app nào thay thế không ạ
Vậy là bạn xoá app google search rồi. Bạn dùng bản rom nào, nếu là cook thì nhanh. Còn stock.thì nhờ anh em.nào đang dùng copy ra cho và dùng root explore copy vào system

cho mình hỏi , mình muốn đọc tài lệu trên máy và mình muốn hiển thị nền đen chữ trắng để tiết kiệm pin thì phải làm như thế nào có bạn nào chỉ mình chi tiết được ko ?
Xem app word có chức năng đó ko? Mà hình như là ko

mình muốn hỏi là dùng titanium back up, mình chọn "kill active apps" hay " kill active apps" , 2 nút này khác nhau ntn ? bác harry giúp mình ùng phần mềm này ko ! nghe nói dùng nó tiết kiệm pin nữa , mình chưa hiểu lắm
2 nút đó chưa dùng bao giờ nên ko để ý. Chủ yếu là dùng backup & restore app thôi

Hix...mình mới mua con S2...mà sao kỳ quá...hình chụp từ dt vẫn hiển thị bình thường...nhưng khi mình copy hình từ pc vào thì nó bị đỏ hoe, màu sắc đậm nhìn ghê lắm! hay do mìnnh ko biết cách copy! hy vọng cả nhà giúp mình với...hix hix
Copy có 1 kiểu thôi làm gì có lỗi do copy. Phải xem màn hình trên pc của bạn có chuẩn ko nữa

Bạn mua cái điện thoại 13 triệu thì nên tận hưởng nó 1 chút,chứ cứ làm nó tối om,tận dụng mọi cách để tiết kiệm pin thế thì phí cả cái điện thoại đi đấy, 13 triệu mua máy còn được tiếc gì 300k mua cục pin zin? Bạn dùng phá lắm may ra 12tháng nó mới hỏng pin.Tới khi bạn làm hỏng 2 cục pin thì khi đó điện thoại dùng chip 8 nhân rồi đấy 😃
Còn font trắng nền đen thì bạn cứ chọn cái wallpaper nào màu đen mà tương vào đó,tự động mọi cái khác nó sẽ trắng lên cho bạn
Các bạn cho mình hởi làm thế nào cho cái phím cảm ứng "back" nó bớt nhạy đi 1 chút đc ko? Động tác của mình chậm nên nhiều khi chạm nhẹ là nó quay lại,khj dùng tapatalk rất bất tiện. Vô cùng cảm ơn
Dũng™
các bạn cho mình hỏi android có chức năng bản đồ như bên iphone không?thấy cái map đó nó hay quá!ví dụ mình chọn một địa điểm,nó sẽ cho mình coi hình ảnh xung quanh địa điểm đó theo góc nhìn như mình đang đứng tại địa điểm đó vậy.hôm bữa ông anh mới demo cho mình coi,thấy hay quá.có bạn nào biết không?
Giống Street view hả bạn? Đâu phải chỗ nào cũng coi đc đâu

Dũng™
Google map dùng ko dc ah

cái cảm biến auto rotation của e nó bị làm sao đó . ko hiểu tại sao luôn ... e đã format roi ma van bị
- e chụp hình để máy nằm ngang thì lâu lâu nó lại đứng . or là khi đứng thì nó lại nằm ngang .. or là thay vì xoay nằm ngang theo chiều trái là đúng thì nó lại cứ nằm ngang chiều bên phải ... làm cho mình xem hình tấm chụp ra tấm đứng . tấm nằm ngang ... lung tung ko theo trật tự nào hết .. nhiều khi e duyệt web cũng vậy .. để off chế độ auto rotation thì nó nằm ngang luon .. mà khi on thì luc dung luc nam ...
ai biết lỗi j chỉ e với

có cách nào khi luu danh ba thi nó nằm trên sim ko các bác ? or la copy danh ba toi sim
- e root máy mà mãi ko dc có ai có cách root nào chỉ e với or send cho e cái link nha ( mình có nên root máy ko vậy )
- thấy có topic kêu xoá PM trong máy . but e thấy nguy hiểm ... vậy mình có nên xoá ko vậy ?
1. Để chỉnh cảm biến con quay bạn vào setting/display/horizontal calibration, để máy trên 1 mặt phẳng chọn calibration.
2. Mở contact phần options display chọn lưu theo sim. But cảnh báo bạn nên lưu theo gmail phòng khi mất phone thì danh bạ vãn còn.
3. Root máy xem link dưới chữ ký
4. Xóa app trong system sẽ tốt cho pin + os nhanh hơn. But phải.biết app mình xóa có tác dụng gì.

Chào a Tr, cái máy e tự nhiên h ko thể xem phim hay xem video đc,nó cứ đứng 1 chỗ mà k phát, a có cách nào khắc phục ko, có phải lỗi phần mềm nào ko ta........
Có thể, đuôi video của em là gì? Em thử các trình video khác xem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019