Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ngân hàng câu hỏi về Galaxy S2 luôn cập nhật

harrynghiem
3/8/2011 2:35Phản hồi: 2.264
2.264 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em cài cái bản rom AndroidMeda-Hydroid giờ mất cái màn hình khởi động(màn hình khi root xong có hình tam giác ấy),nó đen thui, có bác nào biết thay cái màn hình đó chỉ em với,cái màn hình đó trên máy HTC nó gọi là Splash,thay đổi được. Ở đây nó đã mất như vậy em muốn hỏi lấy lại như thế nào? Không tính tới chuyện up lại rom stock,hoặc thay đổi nó thế nào vậy? Em cảm ơn
Còn muốn thay màn hình bootanimation thì vào system/media sẽ thấy

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
Ko biết sao mấy cái game trong box game cho s2 mình dow ve cài thi chơi ko được no thấy hình mờ mờ làm sao, chẳng hạng như game shadow hay đánh gold 2
bạn ơi , cho mình hỏi , con s2 của mình nhiều trò chơi ko chơi đc , có cần phải cài thêm gì ko ( ví dụ 9mm ý ) , với cả có nhiều trò chơi đang chơi thì tự nhiên bị out ra ( mặc dù trò rất nhẹ , ko cần down data ) , vậy máy mình có bị làm sao ko , mình chưa root hay up rom . có gì giúp mình với .
Bạn nên up rom cook & kiếm 1 kernel tốt để chơi xem chứ rom gốc thường có nhiều cái chạy ngầm & ko được tối ưu nên bộ nhớ ram của máy hay bị giảm nhanh & máy nóng làm chương trình bị Out, thậm chí tự khởi động lại máy nữa 😃
Mấy bác cho em hỏi làm sao để chống xước nắp kính camera ạ !nếu bị xước rồi làm sao để thay ạ
luungoclong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic hic!
Bác bảo em không ốp mà lại dọa thêm câu cuối thế thì biết làm thế nào?
Em đặt hàng một em case xịn rồi - hơi lòe loẹt tí nhưng mà em nó vẫn còn "hở hang" lắm!:hot:
Hoặc cậu đi dán keo trong vậy.
luungoclong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dán keo trong là thế nào hả bạn?
@Anonymousvn
Cái case mình mua rồi .nhưng vẫn cam xướt à .mà mình thử làm cho kính bị mờ đi nhưng chất lượng ảnh vẫn vậy .có lẽ camera nhà sản xuất đã thiết kế sao cho vẫn giữ nguyên chất lượng khi bị xướt nhẹ .mà mình không hiểu tại sao vùng lấy hình ảnh của camera chỉ là cái vòng bé xíu trên cái kính .vậy nhà sản xuất không thiết cho cái kính camera nó nhỏ đi hay thụt vào tí xíu để khỏi bị xướt khi cho vào túi quần nhỉ

(nguyên nhân chủ yếu gây xướt )
À, dán nilon đó cậu - thấy ở Tạ Quang Bửu (Hà Nội) có mấy quầy dán đó cậu.

2h mất 1% là thường cậu à, của mình toàn 1h 1%. Dùng tầm 2 tháng thì dùng pin cho đến khi tắt hẳn máy, sau đó sạc full dùng tiếp.
giúp em với bác harry...Hôm trước em up bản rom KF2 thì vẫn dùng ngon lành.Hôm nay lúc sáng up bản rom cook lite'ning V1.5 của kf2,lúc vào máy thì báo lỗi,máy vẫn nhận cuộc gọi đến nhưng không hiện số, máy không sử dụng được phần gọi, danh bạ và tin nhắn.cứ vào các phần gọi và danh bạ thì lại có báo lỗi "the process android.process.acore has stopped unexpectedly.please try again".còn vào phần tin nhắn thì báo "the application messaging(precesscom.android.mms)has stopped unexpectedly.please try again ".Sau đó em cài lại rom KF2 thì vẫn bị hiện tượng trên, giờ không biết phải xử lý ntn.mong mọi người chỉ giáo.thanks
1. Bạn vào Recovery Mode chọn Wipe Data máy
2. Sau đó up 1 bản rom mới nhé
Bạn hướng dẫn mình cụ thể hơn 1 chút nữa nha, làm sao vào được recovery mode, chon wide data máy là phần nào và chọn ntn, sau đó thoát ra ntn? Và sau này nếu mình up rom cook có gặp hiện tượng như vậy nữa không? Cảm ơn bạn nhiều....!
Bạn tắt máy.
1. Nhấn giữ 3 phím Volume up + Home + Power máy sẽ vào Recovery Mode rồi bạn dùng phím tăng giảm Volume để di chuyển đến phần Wipe data & nhấn phím Home để chọn 😃
2. Trước khi bạn up 1 bản rom cook thì nên làm 1 phát Wipe như trên để xoa sạch các thứ dây dưa đi roài up cái mới ko bị xung đột :p
Đã giải quyết được vấn đề, máy đã sử dụng bt nhưng phải cài lại các ứng dụng.cảm ơn bạn nhiều....!
Dùng app.titanium backup để backup app lại và restore cho khỏe

Cách đổi màn hình khởi động mặc định của S2 ( với điều kiện đã root máy và xóa được hình tam giác,còn bình thường mình chưa thử)
Anh chị em vào download file bootlogosamsung đó về, sau đó làm 1 hình ảnh 800x480 ,với tên là logo.jpg dùng winrar mở file Stock-Samsung-Bootlogo.rar vừa download về xong,mở tiếp folder con là bootlogo, vẫn giư nguyên trong winrar,kéo file tên là logo.jpg "mình vừa mới làm" thả vào trong Stock-Samsung-Bootlogo.zip\bootlogo . Lưu ý là không giải nén file rar,cứ để nguyên đó nhé,kéo thả vậy là xong.Đó là cách nhanh nhất,mà mình tự làm sau khi bị mất màn hình khởi động 3 ngày(do dùng jig xóa cái tam giác vàng,sau đó cài thêm bản rom Androidmeda-HyperDroid-v1.0.0
Trình độ sư phạm mình không có,nếu diễn đạt không chuẩn mong anh em bỏ qua cho, ai đó giúp mình diễn đạt được thì xin cảm ơn.
Còn nên/cần làm động tác vào mục advanced wipe davik-cache đi nữa người đẹp ah.

PS: Dậy sớm thế EG?
Ko phải dậy sớm mà là ngủ muộn - chờ down iOS5 up roài mới ngủ được 😁
:d, e thấy mọi người vẫn gọi thế mà. ^^

---------- Post added at 09:08 AM ---------- Previous post was at 09:04 AM ----------

mà trả lời em cái. gõ tiếng việt = phần mềm gì anh.
Gõ TV bạn dùng Go Tieng Viet của Kỳ Nam trên Market nhé 😃
tydus04
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình bỗng nhiên ko nhận sim card ... làm sao đay , cứu với =.=!
Nếu vẫn còn nhớ pass khi đưa vào thì làm như sau: setting/local and security/lock sim card/bỏ đánh dấu,đưa pass vào là xong

tydus04
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix , máy mình đang dùng bình thường bổng nhiên vọc cái Screen Lock Password , được 1 lúc thì máy ko nhận sim card luôn , còn cái Password thì ko làm mất được, chỉ có thể đổi pass khác thôi, làm mình bực quá , đã change pass chọn None nhưng vẫn ko được, nhưng cái đáng sợ là mất sóng dt và k nhận sim. Mình thử đổi qua 3 sim khác ,full wipe , cài lại rom stock 2.3.4 , rồi lên lại 2.3.5 nhưng vẫn bất thành (k xóa được pass và lấy lại sóng)
- Dùng cách cuối cùng là hard reset trong PRIVACY, rồi dùng key *2767*3855# nhưng vẫn pó tay.
Mong AE đưa ra hướng giúp đỡ =.=!
Máy ko nhận sim thì thử modem khác xem sao. Up modem từ cwm hoặc clockwordmod. Vì nếu máy ko có modem thì nó ko nhận simcard đâu

Mấy bác cho em hỏi tại sao camera của em nó bắt nét chậm hơn máy khác ạ ? cụ thể là khoảng 0.7s so với máy xách tay và khoảng 0.4s so với máy thường ạ (cảm giác ). máy em vừa up lại 2.3.5 chưa cài chương trình gì cả ạ !
1 số ít thuộc dạng pre-root 😃.

Để làm 1 phát ăn luôn, với bất kỳ rom nào chưa có root bạn cứ flash kernel CF-Root phiên bản tương ứng là chắc chắn đc. Nhiều khi phiên bản ko tương ứng cũng đc như thường!

Trường hợp của bạn là Rom XXKG6 thì bạn kiếm kernel CF-Root KG6 flash vào là ok mà 😃

---------- Post added at 11:40 PM ---------- Previous post was at 11:38 PM ----------

Bạn nên đặt 2 máy cạnh nhau, thiết lập camera giống nhau rồi chụp cái xem thế nào. Nhanh chậm hơn nhau nếu có cũng ko đáng kể đâu bạn!
1. Bạn vào đây START nha 😁
http://www.tinhte.vn/f280/galaxy-s2-huong-dan-chi-tiet-up-rom-tu-z-lien-tuc-update-video-795985/
2. Bạn lên KI3 hay KI8 cũng được ý mà, thích rom nào thì chọn đại 1 cái thử chơi :p
bác cho em hỏi 1 chút. e cũng mới mua em s2. máy đã root nhưng em không chuyển app và game sang bộ nhớ external sd được mà chỉ cài được ở bộ nhớ trong 2g thôi. xin giúp em vs
Thường ưu tiên cài trên Rom trước, sau đó đến bộ nhớ trong 11.5GB ( thực ) của máy. Như thế đã là đủ rồi bạn. Bạn cần đến mức pgải cài trên cả thẻ nhớ ngoài nữa sao?
cả nhà cho e hỏi với.sao máy e khi về rycovery ko thấy giống như hình ảnh post trên diễn đàn vậy.chỉ có 4 mục là:reboot system now,apply update from sdcard,wipe cache partilion và wipe data/factory reset thui vậy.e mới up rom KG6 ngày hôm wa bằng odin sau đó e down bản rom batista về để up thì khi vào rycovery ko thấy giống như hướng dẫn của anh harrynghiem.sau đó e di chuyển xuống chọn wipe dât và wipe cache,tiếp theo e chọn apply update from sdcard.lúc đầu nó chạy nhanh lắm nhưng được khoảng 30% là nó đứng im lun cả hơn tiếng đồng hồ.em chẳng bit làm sao cả nên đành thoát ra và reboot lại đt.bây giờ đt trở về như lúc mới up rom KG6.tất cả cài đặt lúc trước ko còn nữa. ace cho e hỏi như vậy đt của e có bị làm sao ko và e phải làm ntn để có thể up tiếp được rom cook đây.thật sự là e rất nghiện androi và nói về up rom thì càng nghiện hơn nữa nhưng kiến thức về nó còn rất hạn chế nên ko bit cách thực hiện.cả tuần nay e bỏ ăn bỏ ngủ để lên diễn đàn đọc và tìm hiểu tới giờ này thì thật sự bó tay rùi hihi.E Rất mong mọi người giúp đỡ.thank all

---------- Post added at 06:28 PM ---------- Previous post was at 06:20 PM ----------

mọi người giúp e với nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019