Nghe đài Việt nam, BBC, CNN, VOA,... trên Pocket PC, PPC Phone

dihuta
2/4/2007 15:25Phản hồi: 24
Nghe đài Việt nam, BBC, CNN, VOA,... trên Pocket PC, PPC Phone
Thoạt nhìn không mấy gì hấp dẫn, Select Radio cũng như các phần mềm nghe Radio Online khác. Tuy nhiên với trên 5000 đài tin tức, podcasts và âm nhạc đủ thể loại,... bạn sẽ không phải thất vọng với Select Radio!

Điều cuốn hút đầu tiên của SelectRadio dành cho chúng ta là danh sách các đài tin tức của ứng dụng này. Đầu tiên là ABC, tiếp theo là BBC, rồi đến CNN, Reuters, Wall Street rồi có cả VOA - đài tin tức tiếng Anh cho các bác khoái học Anh Ngữ... toàn các đài nhạy cảm và hoành tráng cả.

Giao diện không phải là bắt mắt và hoành tráng như Resco Radio nhưng SelectRadio mang lại cảm giác rất gần gủi, tưởng chừng như đang ngồi tận hưởng âm thanh nhẹ nhàng trên chiếc Camry 2007... 😃!

Xin không nói nhiều, không la hét nữa, hãy để cho SelectRadio lên tiếng:

SelectRadio còn có chức năng tìm kiếm, cập nhật danh sách trực tuyến và cho phép tạo thêm các kênh mới.
Hỗ trợ: Windows Mobile 2003/2003SE/5.0 PPC hay PPC Phone Edition.

Download dùng thử và xem thêm thông tin tại đây: http://www.selectradio.com/SelectRadioFeatures.html

24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang dùng Resco Radio, để test luôn em này xem chất lượng như nào. Có chức năng ghi lại không bác Thành ?
Hỏng có anh ơi, mà ghi lại làm gì? Thời buổi thông tin cập nhật nghe mãi mà không hết đài, ghi lại thì càng nghe không hết. 😃.

Đang nghiên cứu tặng bà con cái list mấy đài Việt Nam nghe chơi.
Download cái danh sách sau đây, làm theo hướng dẫn ghi trong file, mất khoảng 2 phút các bác sẽ biến chiếc Pocket PC của các bán thành chiếc Radio nghe đài Việt nam chất lượng cao cùng với SelectRadio....

Có 4 đài sau đây (danh sách sẽ được cập nhật khi có đài mới):

Hệ Thời sự Chính trị tổng hợp được phát sóng 18 giờ/ngày (5h00-24h00) cung cấp thông tin nhanh nhất về các vấn đề thời sự và chính trị, ngoại giao, kinh tế, văn học nghệ thuật cho thính giả trong và ngoài nước…
Hệ chương trình Thời sự - Chính trị tổng hợp, phát sóng trên sóng trung và sóng ngắn Tần số từ (594, 630, 648, 655, 666, 675, 690, 711) kHz và (5975, 9530, 7210) kHz

Với 19 giờ phát sóng mỗi ngày, hệ phát thanh này phản ánh, phân tích, lý giải, phổ biến kiến thức, tư vấn các vấn đề văn hoá, văn học nghệ thuật, đời sống tinh thần. Đây là hệ chương trình có đối tượng cao cho từng lứa tuổi, từng bộ phận dân cư, từng nghề nghiệp…

Được phát sóng lần đầu tiên vào 7.00 giờ ngày 7-9-1990 trên sóng FM: 102,7 MHz. Ngay từ ngày ra đời, hệ chương trình đã được đông đảo thính giả trẻ đón nhận. Với thời lượng 24 giờ trong ngày, không gian âm nhạc sôi động, chương trình phong phú, chất lượng âm thanh cao…

VOV6:
VOV6 thuộc Hệ Phát thanh Đối ngoại của Đài Tiếng nói Việt Nam. VOV6 là kênh dành cho người Việt Nam và người nước ngoài ở các nước trên thế giới được phát trên sóng ngắn và sóng trung với các chương trình phát thanh bằng 12 thứ tiếng;

------
VOV5 chưa có phát Online, chừng nào có sẽ bổ sung danh sách cho các bác nghe.

Chúc vui.
Vietnamese_Radio_withSelectRadio.zip
có trả phí kết nối gprs không vây bạn?
Nếu dùng Wifi thì không cần phải trả. Còn dùng GPRS thì không khả thi. Máy bạn nên có Wifi để sử dụng phần mềm này.
Chương trình hỗ trợ nghe đài qua các kết nối sau: GPRS/EDGE, EVDO, WiFi hoặc qua kết nối ActiveSync cổng USB với máy tính có nối mạng.

Nếu Kết nối qua GPRS thì bạn phải trả cước phí cho mạng di dộng của mình.
Đúng vậy, việc dùng phần mềm này đối với các bạn sử dụng kết nối GPRS là không khả thi. Do việc cài đặt của phần mềm này mất khá nhiều thời gian để tải về các Radio Lists. Khi cài trên máy thông qua kết nối wifi, việc tải về các kênh radio mất gần 10 phút. Do đó sẽ rất mất thời gian và tốn kém cho việc cài đặt thông qua GPRS.
Không down được bạn oi

Không down được bạn oi, cả soft cả file của bạn, giup tui voi
Bạn có thể tải về link dưới nhé:

SelectRadio 3.5 Download
trungkho
ĐẠI BÀNG
17 năm
Em đang nghe thử bằng version 3.0, đúng là tuyệt vời thật, cám ơn bác dituha đã giới thiệu 😁
blueday
ĐẠI BÀNG
16 năm
cái này em có vừng đấy,nhưng mà em hông nghe được đài,nó load hoài,chậm lém
SelectRadio v4.0.2

Cập nhật phiên bản mới SelectRadio v4.0.2 cho các bạn thích nghe đài radio qua online

Các bạn có thể dùng chức năng tin nhắn để sử dụng lâu dài nhé
hay quá mà sao mình tải mãi mà ko đươc.
nguyen_jack
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn ơi. cho mình hỏi máy mình không bắt được radio thì cài cái này vào thì có bắt được không?
Các anh ơi, file đậu xanh hổng chạy được, nên hổng gen ra đậu xanh được, nhờ anh MaianhTungsteng kiểm tra giúp em với ạ.
Có cách nào chỉnh chất lượng load về để giảm dung lượng không ah, khoảng 16kb/s là đẹp, 5 phút hết có 1M
Phải kết nối GPRS hay wifi thỳ mới nghe được à :-/ không kết nối gì có nghe được ko :-/
Phải kết nối bạn ah vì nó không tích hợp phần cứng
Không ổn lắm nếu như dùng GPRS nó trừ tiền xanh mắt lên ấy! Với lại add mấy cái mms hình như không dùng được nữa. Nó thay đổi rồi bác nào biết địa chỉ VOV1, VOV2, VOV3, VOV6 cho lại mình đường dẫn với!
mình cũng ko "ấy" đc . Copy cái "ấy" vào ppc cũng ko chạy đc ....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019