[Nghiên cứu] Sử dụng sóng WiFi để nhìn xuyên tường

Blaze1st
4/8/2012 13:5Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hơ ! Cái này bọn khủng bố mà sở hữu thì bọn nó bá đạo lun rùi còn
otacon
TÍCH CỰC
12 năm
Không hiểu lắm,cái này chỉ thu sóng mà nó lại có thể điều khiển được tần số gốc của điểm phát,nghe hơi mâu thuẫn. Cứ cho là có thế đk được thì cũng khó khả thi,vì mấy cái AP wifi kô phải chỗ nào cũng có và nhiều khi gặp phải mấy cái chập chờn như hàng của Tenda thì đổ nợ.
Hiện tại theo mình biết thì trong quân đội vẫn dùng sóng viba để làm camera xuyên tường, trên xe tăng hiện đại của Nga cũng có loại này và còn có cả camera hồng ngoại xuyên tường. Không biết khi nào mới họ mới chịu sx đại trà cho ae tinhte đi làm "trinh sát".
@otacon
doviettrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Công nghệ này từng được đề cập trong Batman 2
01216661136
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu phát triển lên thành dùng song điện thoại thì hết đường thoát nhỉ ở đâu mà không có sóng điên thoại chứ. 😁
nguy hiểm thật,em phải cẩn thận hơn mới dc
Giống hack trong CF quá 😃
anh em tinh tế uy hiểm quá 😃
nếu phát minh này phổ biến thì xã hội sẽ rối ren lắm !
phhdinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
nguyên lý tương tự như máy bắn tốc độ của csgt nhưng ở đây là sóng wifi, ko phải sóng âm + phạm vi rộng hơn 😁
chỉ là phát hiện ra thông qua nhịp tim và hay sự thay đổi của tần số nhờ chuyển động thôi mà, có phải là phơi cả con nhà ngta ra đâu mà các bạn hào hứng với gái hàng xóm thế =.="
Đọc tiêu đề bài phát vào biết ngay sẽ thấy những cm gì ^^ đúng là toàn ý tưởng lớn gặp nhau.
Đọc nội dung xong thì lại hơi tiếc nhưng cũng mừng vì tương lai sẽ ko đọc đc những tin như này trên 24h "Một thanh niên tử vong khi ở nhà một mình do lao lực trầm trọng, qua điều tra ban đầu từ hàng xóm và người thân thì anh này mới lắp wifi phủ sóng cực mạnh 50m. Cùng hôm đó thì chị hàng xóm (vốn là mẫu ảnh một tạp chí áo tắm nổi tiếng) sát vách nhà anh lại tắm đến 10 lần do trời quá nóng. Nguyên nhân có lẽ ko cần điều tra làm rõ..."
Ác. Mai sau có khi mang cái này vào nhà tắm ngắm chị em 😁
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quả này khối thằng ko dám đi cướp nữa ^^
baotuan said:
Qua mở cửa nhà nó ra rồi nói: "ê cho tao nhìn cái nào" là nó cho nhìn liền, rỏ nét như Sony ấy =))​
Nó chả chọc cho lồi đèn pha ra ấy chứ 😁 "Này thì nhìn này!!! :mad:"
2 ban tren commands rat hai vui vui
kaaa!! cung lam cung la cam ung nhiet thui .
Cái này hay ah
các bạn trẻ nghĩ ngay đến việc ứng dụng của nó =))
Chỉ nhìn thấy màn hình lặp lòe sóng sánh thôi chứ có nhìn đc ảnh của vật bên kia tường đâu mờ.
Nhưng mà mình thích ý tưởng thấy đc rõ lắm. Chết con bé hàng xóm vs mình. Hơ hơ.

Sent from my SHW-M250K using Tinhte.vn
minhtam29
ĐẠI BÀNG
12 năm
ta nhìn được địch thì địch cũng có thể nhìn thấy ta mà!!😃
minhbk90
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhtam29 Địch cũng phải xài mới thấy đc mình 😁
quanqw
TÍCH CỰC
12 năm