[Ngoại ngữ] Các phần mềm học ngoại ngữ hay (Link Mediafire)

pvb14
26/2/2012 7:37Phản hồi: 115
[Ngoại ngữ] Các phần mềm học ngoại ngữ hay (Link Mediafire)
Mình xin tổng hợp một số phần mềm học ngoại ngữ hay mà mình đã dùng để mọi người cùng tham khảo và tự lựa chọn một phần mềm ưng ý. Đối với những phần mềm Việt, mong mọi người sử dụng chức năng nhắn tin (PM) của diễn đàn. Mình sẽ cố gắng cập nhật để bổ sung các phần mềm mới cũng như các phiên bản mới. Rất mong mọi người ủng hộ :bounce:

Quà tặng: Tặng mọi người link download 10.418 ebook định dạng epub để đọc trên ibook. Chúc mọi người có thời gian thư giãn sau những giờ làm việc, học tập vất vả -> 😁 <- hoặc ->:D <-

Mình đề xuất một cách quản lý và cài đặt chương trình trên HĐH iOS, một giải pháp thay thế hữu hiệu cho iTunes, đó là iTool. Mọi người tham khảo bài viết sau: http://www.tinhte.vn/threads/1002733/

MỤC LỤC

PHẦN I: CÁC PHẦN MỀM HỌC TIẾNG ANH
1. [Từ điển] American Heritage Deluxe 4th Edition Unabridged with Roget's II

2. [Luyện kỹ năng nghe] Big City
3. [Từ điển] Cambridge Advanced Learner’s Talking Dictionary
4. [Luyện kỹ năng qua các bài hội thoại] Conversation English
5. [Luyện nghe] Dynamic English Plus
6. [Ngữ pháp] English Grammar in Use Activities
7. [Ngữ pháp] English Grammar In Use Test
8. [Từ điển] English Vietnamese English Dictionary
9. [Luyện nghe] Idaily Pro
10. [Câu đàm thoại] Lingopal 44
11. [Luyện nghe] ListenINPRO
12. [Từ điển] Longman Dictionary of Contemporary English - 5th Edition
13. [Từ điển] Oxford Deluxe Dictionary of English and Thesaurus of English (ODE & OTE) with sound
14. [Luyện nghe] PencilBot ELS series
15. [Từ điển] Shorter Oxford English Dictionary
16. [Học từ vựng] uTalk English
17. [Học qua video] Everyday English

Quảng cáo

18. [Tiếng anh văn phòng] English At Work
19. [Luyện kỹ năng qua bài học] 10 Minute English - Mirai English
20. [Ngữ pháp - Giới từ] English Prepositions
21. [Từ điển, bài hội thoại, ngữ pháp] English Study for Vietnamese
22. [Từ điển] AnhVietPro

PHẦN II: CÁC PHẦN MỀM HỌC TIẾNG TRUNG
1. [Từ điển] Cambidge Advanced English-Chinese Talking Dictionary
2. [Các câu đàm thoại] Chinese 900
3. [Luyện từ vựng] Chinese Flashcards II
4. [Học từ vựng và cách viết] Chinese Learning
5. [Từ điển + luyện viết] Chinese LS Touch

Quảng cáo

6. [Từ điển] Longman Dictionary of 100.000 Words EC/CE
7. [Luyện viết] eStroke Animated Chinese Characters

PHẦN I: CÁC PHẦN MỀM HỌC TIẾNG ANH

1. [Từ điển] American Heritage Deluxe 4th Edition Unabridged with Roget's II:

Link download:

Version 2.0.1 (2 part): [Part 1] [Part 2]
Version 3.5 (2 part): [Part 1] [Part 2]

2. [Luyện kỹ năng nghe] Big City:

Bạn cần có mạng Wifi hay 3G để download các bài học về. Tổng cộng có 48 bài học, chia làm 4 phần, mỗi phần là 12 bài.

Link download:

Version 1.3.1

3. [Từ điển] Cambridge Advanced Learner’s Talking Dictionary:

Link download:

Version 2.0

4. [Luyện kỹ năng qua các bài hội thoại] Conversation English:

Link download:

Version 1.0
Version 1.2

5. [Luyện nghe] Dynamic English Plus:

Đây là phần mềm dựa trên các bài dạy tiếng Anh trên kênh VOA. Trong phần mềm có tích hợp sẵn các bộ từ điển Anh - Anh, Anh - Việt và Việt - Anh (muốn tra từ nào thì dùng ngón tay nhấn vào từ đó). Các bạn cần kết nối với mạng để phần mềm download các bài nghe về khi sử dụng.

Link download:

Version 1.0: PM

6. [Ngữ pháp] English Grammar in Use Activities:

Phần mềm học ngữ pháp Tiếng Anh thông qua các tình huống, các bài luyện tập rất hay.

Link download:

Version 1.2 (2 part): [Part 1] [Part 2]

7. [Ngữ pháp] English Grammar In Use Test:

Link download:

Version 1.3

8. [Từ điển] English Vietnamese English Dictionary:

Một phần mềm từ điển Anh - Việt - Anh toàn diện, bao gồm nhiều tính năng rất hay:

► Tìm kiếm thông minh
• Vừa nhập vừa tìm, liệt kê kết quả
• Tìm nâng cao (1): tìm gần đúng (WildCard)
• Tìm nâng cao (2): tìm theo tổ hợp kí tự (Anagram)
• Tìm nâng cao (3): tìm theo phát âm (Phonetic - English only)

► Dữ liệu rất phong phú
★ 08 bộ từ điển offline:
• WordNet 3.0, Thesaurus
• English-Vietnamese, Vietnamese-English, Vietnamese-Vietnamese
• GRE Vocabulary, SAT Vocabulary, TOEFL Vocabulary
★ 05 bộ từ điển online: Mobile Answers, Mobile Wikipedia, WordReference, Baamboo English – Vietnamese, Google dictionary.
★ Từ điển Anh-Việt, Việt-Anh, Việt-Việt:
• Từ điển Anh-Việt: 386.105 nghìn từ, có phát âm.
• Từ điển Việt-Anh: 42.122 nghìn từ.
• Từ điển Việt-Việt: 30.155 nghìn từ.

► Ngữ pháp & TOEFL Test
• MỚI! - Module VOA luyện kỹ năng nghe & đọc hiểu
• GRE, SAT & TOEFL Test

► Tính năng thông minh & Tiện ích
• Tra từ trực tiếp ngay trong nghĩa
• "Words of day"
• Danh sách từ yêu thích (Word Favorites list)
• Danh sách từ vừa tra (Word History list)
• Ghi chú cho từ (Notes)

► Dịch Online
• Hỗ trợ dịch Online cho 36 ngôn ngữ trên thế giới.

Link download:

Version 3.7: PM

Chú ý: Khi phần mềm cài xong, chạy và chọn phần Menu -> Audio Data Download, bạn phải chọn download file phát âm về máy. Nếu ai muốn download trên Máy tính cho nhanh hơn thì download file sau về máy tính: EN-VN Dict v3.x Voice.zip . Sau đó giải nén được file envoice.dat. Trên Iphone/Ipod, copy file vừa giải nén vào vị trí như sau: .../var/Mobile/Applications/EN-VN dict/Documents/envoice.dat (Phần EN-VN dict có thể được hiển thị khác như là 4A7C3EE0-81F4-4DC8-808A-DFB0EF7C4CDE ở trên máy mình). Khởi động lại phần mềm (tắt hẳn) và mở lại là bạn có thể sử dụng tính năng phát âm rồi.

9. [Luyện nghe] Idaily Pro:

Phần mềm luyện nghe dựa trên các bài báo, tin tức trên VOA. Phần mềm cần có kết nối mạng để download các bài đọc và các bạn có thể download các bài đọc về trước để có thể nghe khi rảnh rỗi hay những lúc không có mạng. Các bài nghe được cập nhật thường xuyên.

Link download:

Version 2.4
Version 3.0

10. [Câu đàm thoại] Lingopal 44:

Từ điển các câu đàm thoại, hỗ trợ dịch qua lại giữa 44 ngôn ngữ khác nhau và cả phát âm của tất cả 44 ngôn ngữ. Một phần mềm rất phù hợp đối với những người hay đi du lịch hoặc công tác.

Link download:

Version 1.0.2
Version 1.4 (2 part): [Part 1] [Part 2]

11. [Luyện nghe] ListenINPRO:

Phần mềm luyện nghe hiểu thông qua các tình huống giao tiếp. Trong mỗi bài, bạn được nghe một đoạn hội thoại, sau đó trả lời các câu hỏi và được chấm điểm cho các câu trả lời của mình.

Link download:

Version 3.0

12. [Từ điển] Longman Dictionary of Contemporary English - 5th Edition:

Phần mềm từ điển nổi tiếng của Longman. Phần mềm có hình ảnh, phát âm giọng Anh - Anh và Anh - Mỹ.

Link download:

Version 2.0 (3 part): [Part 1] [Part 2] [Part 3]
Version 3.6 (3 part): [Part 1] [Part 2] [Part 3]

Chú ý: Version 2.0 khi cài xong có thể dùng được luôn. Còn version 3.6 phải tiến hành đăng ký với sử dụng được. Cách đăng ký đối với ver 3.6 như sau: Dùng Itune sync phần mềm vào Iphone/Ipod Touch như bình thường. Chép file .deb vào máy (ở vị trí cũng được) rồi dùng Ifile chạy file này là OK. Link file .deb

13. [Từ điển] Oxford Deluxe Dictionary of English and Thesaurus of English (ODE & OTE) with sound:

Link download:

Version 2.2 (2 part): [Part 1] [Part 2]
Version 3.9 (3 part): [Part 1] [Part 2] [Part 3]

14. [Luyện nghe] PencilBot ELS series: Phần mềm có thể bị lỗi thoát ra khi đang chạy (trên iOS 5.x)

Bộ phần mềm luyện nghe, phù hợp với những người luyện thi TOEFL hay TOEIC. Bộ phần mềm này gồm 3 phần, chia làm 3 cấp độ khác nhau bao gồm: Green (Dễ), Bule (Trung bình) và Red (Khó) tương ứng với màu nền của mỗi phần.

Link download:

Version 1.0.1: [Blue] [Green] [Red]

15. [Từ điển] Shorter Oxford English Dictionary:

Link download:

Version 2.1

16. [Học từ vựng] uTalk English:

Phần mềm học từ vựng thông qua các hình ảnh, một cách học trực quan và sinh động.

Link download:

Version 1.0.2

17. [Học qua video] Everyday English

Chương trình học Tiếng anh thông qua các video. Chương trình bao gồm 18 bài học và phải cài đặt từng bài một.

Link download:

Version 1.0 (18 bài): [Bài 01] [Bài 02] [Bài 03] [Bài 04] [Bài 05] [Bài 06] [Bài 07] [Bài 08] [Bài 09] [Bài 10] [Bài 11] [Bài 12] [Bài 13] [Bài 14] [Bài 15] [Bài 16] [Bài 17] [Bài 18]

18. [Tiếng anh văn phòng] English At Work:

Chương trình học giúp bạn cải thiện những kỹ năng giao tiếp bằng Tiếng Anh nơi công sở. Chương trình bao gồm 14 bài học sẽ giúp bạn nâng cao các kỹ năng nghe, trả lời điện thoại, viết email, đàm thoại...

Link download:

Version 1.1

19. [Luyện kỹ năng qua bài học] 10 Minute English - Mirai English

Qua 12 bài học, bạn sẽ được rèn luyện kỹ năng nghe hiểu, từ vựng và ngữ pháp.

Link download:

Version 2.0

20. [Ngữ pháp - Giới từ] English Prepositions

Phần mềm luyện tập cách sử dụng giới từ.

Link download:

Version 1.4

21. English Study for Vietnamese:

Phần mềm học Tiếng Anh cho người Việt.

Link download:

Version 1.2: PM

22. [Từ điển] AnhVietPro (English Vietnamese -Vietnamese English Dictionary)

Những tính năng độc đáo chỉ có ở từ điển này:
★Tra từ trên camera
★Tra từ trực tiếp trên giấy in với độ chính xác cao. Bạn không phải gõ phím nữa, chỉ cần chạm vào từ muốn tra trên ảnh. Việc tra từ sẽ thuận tiện hơn bao giờ hết
★Hỗ trợ nhận dạng cả tiếng Anh và tiếng Việt
★Tra từ bằng giọng nói. Nếu phát âm tiếng Anh của bạn chính xác, phần mềm sẽ hiển thị các từ bạn nói để bạn tra nghĩa
★Hỗ trợ URL Schema (dictev://word) cho phép tra từ từ ứng dụng khác
★3 bộ siêu từ điển với gần 1 triệu từ: Anh-Việt 450.000 từ, Anh-Anh 150.000 từ, Việt-Anh 390.000 từ
★Từ điển chuyên ngành phong phú, đa dạng: Từ điển Kỹ thuật, Từ điển Y Sinh, Từ điển Kinh tế,Từ điển Cơ khí, Từ điển Y học, Từ điển Chứng khoán, Từ điển Giao thông, Từ điển Hóa học, Từ điển Thành ngữ, Từ điển Vật lý, Từ điển Toán & tin, Từ điển Xây dựng, Từ điển Điện lạnh, Từ điển Điện tử.
★Có đầy đủ phát âm chất lượng cao giọng người thật với 200.000 file âm thanh chất lượng MP3.
★Tra nhiều từ điển: Anh-Việt,Việt-Anh, Anh-Anh cùng lúc
★Tra tréo thuận tiện, chỉ cần một chạm tay vào chữ trong phần giải nghĩa
★Tốc độ tra từ nhanh sử dụng giải thuật tìm kiếm tối ưu
★Xem lịch sử dễ dàng (vuốt nhẹ màn hình sang trái hoặc sang phải)
★Quản lý từ yêu thích
★Tra cứu ngữ pháp cơ bản theo 41 chủ đề
★Tra cứu 2500 câu đàm thoại Anh-Việt theo 50 chủ đề, có phát âm cho từng cặp câu rất tiện lợi cho nhu cầu dịch thuật,đàm thoại đúng ngữ cảnh:
-Ăn uống
-Cảm ơn - Xin lỗi
-Chào hỏi -Hỏi thăm
-Chúc mừng - Chúc phúc
-Chương trình truyền hình
-Công việc
-Cuộc sống hàng ngày
-Gia đình
-...

Link download:

Version 5.6: PM

PHẦN II: CÁC PHẦN MỀM HỌC TIẾNG TRUNG

1. [Từ điển] Cambidge Advanced English-Chinese Talking Dictionary:

Link download:

Version 2.1

2. [Các câu đàm thoại] Chinese 900:

Link download:

Version 1.0

3. [Luyện từ vựng] Chinese Flashcards II:

Link download:

Version 1.0.1

4. [Học từ vựng và cách viết] Chinese Learning:

Link download:

Version 1.0

5. [Từ điển + luyện viết] Chinese LS Touch:

Link download:

Version 1.2

6. [Từ điển] Longman Dictionary of 100.000 Words EC/CE:

Từ điển tiếng Trung - Anh.

Link download:

Version 2.0.1 (Bản Tradition) - 2 part: [Part 1] [Part 2]

7. [Luyện viết] eStroke Animated Chinese Characters:

Phần mềm luyện viết chữ tiếng Trung, trong đó có phát âm, nghĩa cơ bản và thứ tự các nét.

Link download:

Version 1.6
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuyệt vời, thanks bạn đã share 😃
Có các phần mềm học tiếng Pháp không bác 😃
pvb14
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chỉ nêu những phần mềm có qua chọn lọc, đã dùng hoặc đã cài được trên máy của mình. Các phần mềm học ngoại ngữ khác bạn có thể tham khảo trong link sau nhé: http://www.tinhte.vn/threads/408398/
mình muốn Phần mềm hỗ trợ tiếng POLAND,bác nào có up mình xin với.thakas all
pvb14
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn dùng tạm phần mềm Lingopal 44 (hình ảnh giới thiệu ở trên), có hỗ trợ Tiếng Ba Lan đấy. Link download: http://www.mediafire.com/?53va54lc2z21b5m
12. [Từ điển] Longman Dictionary of Contemporary English - 5th Edition , tải về cài trực tiếp hay cần thêm file deb hả bạn ?
pvb14
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản 2.0 thì bạn download về, cài đặt và dùng luôn. Còn bản 3.6 thì sau khi cài đặt cần phải copy thêm file .deb vào iphone/ipod và chạy file .deb đó bằng ifile (hay phần mềm chạy được file .deb nào khác cũng được).
2.Big city là phần mềm mua nên không cài được bạn ạ. Bạn có cách nào giúp đệ cài được nó không ? Cám ơn bạn nhiều
pvb14
ĐẠI BÀNG
12 năm
Những phần mềm ở trên phần lớn là phải mua bạn à :playfull:. Nhưng Big City là phần mềm miễn phí mà. Bạn có thể download file của mình upload lên Mediafire về máy tính rồi cài đặt thông qua Itune hoặc có thể cài trực tiếp trên App Store nếu bạn đã có tài khoản rồi.
lehuucuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi sao PencilBot ELS series khi dùng 1 số chức năng cứ bị văng ra thế?
pvb14
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phần mềm này đã có từ lâu rồi (trên App Store có hiện là từ 30/1/2009) với bản 1.0 và từ đó không có update gì nữa bạn à. Do đó tính tương thích với những phiên bản HĐH iOS mới có thể không tốt. Trước đây mình dùng với bản 3.x thì không thấy có vấn đề gì cả. Nguyên nhân khác nữa là có thể do cách Jailbreak hay xung đột với phần mềm hiện có trên máy của bạn. Đây là bệnh chung của mọi người rồi, mình cũng hay gặp phải mà, đặc biệt là với những máy đã Jailbreak và cài nhiều phần mềm như mình :spin: Bạn xem dùng phần mềm khác thay thế vậy nhé.
laotong
ĐẠI BÀNG
12 năm
qua tuyệt, đang cần pm học tiếng Trung, may nhờ có bác chủ :x
lehuucuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bạn chủ topic đã giải đáp thắc maqcs cho mình nhé
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
cho em đánh dấu 😁:D:D:D:D:D:D:D
App Lingopal 44 không dùng đc ở ios 5 hả bác toàn bị văng ra
laotong
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cũng vậy, lingopal toàn văng ra, chinese 900 cũng hay crash. máy em ip4 5.0.1
app nay co can may phai Jailbreak khong vay?
Cho mình hỏi là bạn có từ điển American Heritage Deluxe 4th Edition ver 3.9.2 & Oxford Deluxe (ODE & OTE) ver 3.9 không cho mình xin với, ver của bạn cũ rồi ^^ ....? Thanks
pvb14
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã cập nhật trong bài đầu bản v3.5 cho từ điển American Heritage Deluxe 4th Edition (chưa tìm được bản 3.9.2) và bản v3.9 cho từ điển Oxford Deluxe (ODE & OTE) rồi nhé.
pvb14
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang dùng phần mềm này ở bản iOS 5.0 mà, đang Jailbreak Tethered mà vẫn dùng được nhé :p Chắc máy của bạn bị xung đột phần mềm hay lỗi rồi. Lúc nào cài mới lại thì thử xem sao nhé.

---------- Post added at 01:36 PM ---------- Previous post was at 01:33 PM ----------

Những phần mềm nào miễn phí mới không cần jailbreak bạn nhé (cài trực tiếp trên App Store), mà phần lớn những phần mềm trong topic của mình là không miễn phí 🆒
tho nau
TÍCH CỰC
12 năm
cái này hay đấy!
skyeagle92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tặng bác bài mình post lâu rồi nhưng bị phủ bụi, edit lên cho anh em cùng biết. Đây là Longman 3.4.1 , không cần cài file deb gì hết. Cách download thì cứ theo bài viết của mình mà làm thôi http://www.tinhte.vn/threads/1105204/
cảm ơn bác nhé, cơ mà e chưa biết cài kiểu gì, mới JB máy hôm qua @@ e tải cái OxFord Deluxe ODE và Cambrigde về rồi, sau đó làm như thế nào nữa hả bác ? 😔 đưa vào iTunes và sync vào máy phải k ạ 😃 sr e gà quá với căn bản đang định mua 2 cái từ điển này thì tìm ngay đc bài của bác thế là e JB máy luôn ^^ cảm ơn bác nhé, bác hướng dẫn e với :(
boylx
CAO CẤP
12 năm
hướng dẩn cụ thể cho bác Sunday.Telecom đi chủ thớt
skyeagle92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo đây mà làm nhá, không biết gì cứ hỏi : giờ bạn vào Cydia, , vào phần Mange/Sources. Bấm vào chữ EDit, bấm vào dấu + . Gõ : cydia.vn . Đợi nó chạy xong hết rồi, hiện ra chữ RETURN TO CYDIA thì qua phần Search, tìm Installous 4 -------> Install . Xong rồi thoát cydia. Giờ thì bạn cứ mở iTunes lên rồi kéo thả app vào như từ trước đến giờ thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019