Ngôi nhà chung của LG Optimus G AT&T E970

Lộc
21/3/2013 16:41Phản hồi: 5.130
5.130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vhai11083
ĐẠI BÀNG
11 năm
up d
đc bạn nhé ;)
timcuaquy
TÍCH CỰC
11 năm
@vhai11083 up kiểu gì ạ 😔 up recovery của con n4 ạ?
sạc pin đầy cho G hết nhiu thời gian vậy các pro. pin dùng đk mấy tiếng???????????????????????????????????????/??????
@hatcat_thoigian_0692 sạc đầy pin khoảng hơn 2h, online (3g or wifi) được từ 3'30 tới 4h.
@hkhiem vậy còn về 3g thì sao hả bạn sóng có khoẻ ko
@hatcat_thoigian_0692 máy e970 có cả 4g nên tốc độ rất nhanh,mình phải tắt 4g đi chỉ sd 3g thôi, vì sợ hao pin (mà ở VN cũng kg có 4g).
@hkhiem ah vậy con này có thể chở thành n4 phải hem. sau khi có trái tim của n4 rồi. muốn up các rom của n4 thì dùng phần mềm LG up rom n4 ah hay là dùng pm của n4 để up lên vậy. ah quên bác mua máy ở đâu là uy tín nhất ah. thank bác
Em thích tính năng của G là quick translator. CÁc bác cho em hỏi bản E970 này có tính năng đó không. Và 1 câu hỏi nữa, bản E975 có hàng xách tay full box k ạ, Tầm giá bản E975 khoảng bao nhiêu, Các bác cho em ý kiến.
sting2656
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dang tinh kham pha em nay, bac nao muon doi gio, chuyen nhuong lai cho e. Hop ly cai la muc luon.😃
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai ở SG tư vấn cho mình chổ mua con ATT này đi, laptopthinkpad giá hơi mắc 😔
@kaneruan Bác qua đây nè http://www.r9mobile.com/, em mới múc 1 em bên đó 7.7 chai, bảo hành 3 tháng, cửa hàng hẳn hoi, bán hàng khá dễ chịu.
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doianhsinhvien nhưng mình không rành đt + mới lần đầu dùng android nên không biết cách check máy bác ơi 😔

mà giá 7.7 là hàng 2nd hả bác?
@kaneruan Hàng 2nd thôi nhưng like new (con của mình thì như mới 100%), check thì check sơ sơ thôi, bảo hành 1 đổi 1 với lỗi phần cứng trong 3 tháng mờ, phần mềm thì về up tự vọc.
Có cần phải làm gì trước khi làm bước 1 không ạ? (Root, unlock bootloader..?)
vhai11083
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi, bác nào thik qua chỗ mình hướng dẫn chi tiết cho nhé, cũng đơn giản thôi 😃
@vhai11083 Em làm đến bước 5 thì báo lỗi, LGNPST báo không nhận được cổng điện thoại (lúc này điện thoại đang ở Dowloadmode)
@vhai11083 Bác hướng dẫn em qua điện thoại được không? Em đang ở trong SG, hic, muốn up rom quốc tế để dùng cho đỡ ức chế!
@vhai11083 Chi o dau vay, co j giup em voi
anh em cho mình hỏi, LG optimus G bản E970 và E975 khác nhau chỗ nào zạ, nhìn bên ngoài làm sao phân biệt dc 2 bản này.
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LeeNhan888

tham khảo đi bác.

//e970 có ROM 4.1.2 từ ngày 4/4, bác nào up được qua OTA chưa?
@kaneruan Bản E975 là cái có logo và chữ LG ở lưng đúng không bác
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LeeNhan888 Đúng rồi bác. 😁
//e970 có ROM 4.1.2 từ ngày 4/4, bác nào up được qua OTA chưa?
Cho xin link đi bác, vào systems update có thấy gì đâu?

Sent from my LG-E970 using Tinhte.vn
@kaneruan Bác vào setting-general-about phone-software update-check... rồi update thôi.

kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doianhsinhvien mình check hoài mà chưa thấy nó báo có update :|
@kaneruan Bác factoy reset lại trước đã.

kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doianhsinhvien vậy làm sao để lưu cấu hình /app để phục hồi bác?
Em này để rom stock hình như không share được hostpot wifi thì phải, toàn bị báo chặn bởi temporary network nào ấy, hic

Tuần sau em tính hốt 1 em G xách tay. alo lão chủ tiệm thì hắn bảo có bản F180. Các bác cho em hỏi bản F180 có khác nhiều với bản E975 k z, Bản F180 này có tính năng Quick translator ko. em khoái em G ở tính năng này, mua xách tay mà k có thì tiếc quá.
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LeeNhan888 F180 là bản Hàn Quốc.
E975 là bản quốc tế, hàng chính hãng VN là bản này.
còn Topic này là của bản E970 nhà mạng ATT 😁
chemi1209
TÍCH CỰC
11 năm
E970 camera chụp đẹp hơn các bản khác là vì rom hay phần cứng nó thế các bác nhỉ?
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho mình hỏi vài câu tý:

1. làm sao download hình trực tiếp trên app FB?
2. làm sao bỏ cái thanh search của Google ở màn hình home?
3. làm sao ẩn video/folder chứa video để khi mở app Video playerr lên không thấy?
Con E970 này có mấy điểm mình không biết làm sao điều chỉnh được, rất ức chế:
- Không phát được Wifi, toàn báo: "There is a temporary network problem that prevents the enablement of the Mobile Hotspot function. Please retry later" 😔
- Danh bạ chỉ search được 1 từ: Ví dụ thằng bạn mình tên là "Kien Cau", mình search theo chữ "Kien" thì được, chữ "Cau" cũng được, nhưng mà search chữ "Kien Cau" thì chả có đứa nào, bó tay :(
- Vào danh bạ cái máy nó tự nhảy ngay vào AT&T phonebook load 1 lúc chả ra cái gì :(

Cao thủ nào có thuốc trị chỉ mình với!
Thanks.
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doianhsinhvien Cái 1 mình ko xài nê ko biết.
Cái 2 mình thấy cũng không bất tiện lăm.
Cái 3 mình chỉ bị 1 lần duy nhất lúc mở máy lần đầu. Mấy lần sau ko thấy bị nữa.
Máy mình update qua OTA không được. Vào software update thì bị báo như thế này

kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình cũng thế, ko biết làm sao up OTA đây.
@kaneruan Lang thang qua xda thì thấy có người cũng bị như mình http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2222621 theo như họ nói thì tới 10/4 này sẽ có cập nhật qua OTA cho những máy bị lỗi ntn, chờ thôi bạn.
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm nay ngày 10 rồi, hi vọng trong ngày hôm nay có 😔
Thử reset lại đi bồ, em

Thử reset lại đi bồ ơi, mình up được mà, nhưng wifi phải ngon, vì nó tận 366MB cơ.
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doianhsinhvien update OTA có bị mất app + setting ko bác?
@kaneruan Nếu reset thì mất hết, nhưng quan trọng gì đâu, bác vào tài khoản google play (trên máy tính) cài lại mất 10p thôi.
lg g e970 sài bản room nào thì ổn định nhất các bác nhỉ ....mình đang sài bản 4.2.2 cyanogenmod lâu lâu hay bị đơ.
@phamtuantu11111 Bác lấy bản này ở đâu đó? Có phải rom quốc tré không?

@phamtuantu11111 Bác up rom thế nào đấy, hướng dẫn em với!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019