Ngôi nhà chung của LG Optimus G AT&T E970

Lộc
21/3/2013 16:41Phản hồi: 5.130
5.130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

papawin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lg G muốn lên 4.1.2 qua OTA khi cac bạn up = ffile bin bản v11C, lúc này mới cập nhật qua ota được. Các bạn tìm trên diễn đàn xda mục at&t lg optimus g. Đây là file bin bản 4.1.2 khỏi cần up qua ota, up qua lgsnt nhé.
http://downloads.codefi.re/g33k3r/LGE970AT-01-V20j-310-410-MAR-08-2013.zip
kiulong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@papawin mình up bản này xong ko root duoc bạn ơi, root khởi động lại có 1 lần ah ko thấy superuser đâu hết với lại hình như cảm biến ánh sáng ko hoạt động thì phải(ko tắt màn hình lúc gọi dt) bạn cho mình link bản rom V11C nhé mình up roi update qua OTA coi được ko hix.....
papawin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kiulong Của bạn đây:
Bin V11C: http://bit.ly/110B8Wg
Root : http://forum.xda-developers.com/attachment.php?s=f69430483308f0f9cf94d2e1e50d9af3&attachmentid=1788144&d=1362711103
kiulong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@papawin thank bạn mình đã trở về 4.0 v11C cho ổn định, 4.1 nhanh hơn nhưng gặp nhiều lỗi quá, ah bạn có phần mềm nào điều khiển được cái đèn led báo cuộc gọi nhỡ ngay nút nguồn không? bình thường khi có miss call,sms,.... thì khoảng 20giay nó mới chớp 1 lần. mình muốn nó chớp nhanh hơn nhưng ko biết làm sao
Mr Shj
ĐẠI BÀNG
11 năm
săn mỏi mắt mà ko thấy file KDZ cho em nó
Em đang lên 4.2.2 của N4 nhưng muốn trở lại mà oải quá
Cắm vào máy tính làm tất cả mọi bước mà LGNPST vẫn ko nhận divice , ko hiện ra chữ START
Các cao thủ giúp em với
papawin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr Shj Bạn đưa về chế độ dowloadmode ( tắt máy, bấm đồng thời vol+ và vol- cắm cáp kết nối máy tính)
chuongconan
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko biết mua G at&t ở đâu đc nhỉ?
papawin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chuongconan G at&t bây giờ rất hiếm, khi trước mình săn nó mất gần nữa tháng đó, nhớ đừng mua hàng dev nhé, sau này phiên bản dev không hổ trợ up rom ota nữa
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai up lên 4.1.2 bị tình trạng phần trăm pin nhảy lên xuốnh tùm lum ko nhỉ. Có khi thì đứng yên ở 1 giá trị mặt dù đang dùng máy, sau đó rớt xuống cái vèo.
@kaneruan mình dùng bản rom này ổn định không thấy bị sao cả ! LG_OptimusG_E970_by_vuhoangpro1
tungzn5
TÍCH CỰC
9 năm
@locmobile_ht giờ này mà còn sài 4.1.2
papawin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thường thì sau khi up file bin xong, bạn nên hardreset lại (vol - và nút nguồn, nhấn 2 lần nút nguồn nữa) mới ổn định, sau đó root máy = tool của mình.
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bài review so sánh luôn nhé
http://vnpad.com/san-pham/lg-optimus-g-at-t-e970/
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhtudh Đây là so sánh thông số của E970 vs E973. Sao pin E973 bền bỉ hơn nhỉ???
http://www.91mobiles.com/compare/LG/Optimus+G+E970/vs/LG/Optimus+G+E973.html
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bác xài Op G ATT có xài ốp lưng không? mình muốn mua ốp mà ốp cho phiên bản ATT ở VN ko có bán.
@duongminhchinh địa chỉ chỗ bạn. bạn có pin kiêm ốp cho G ko
@hatcat_thoigian_0692 Cái đấy hơi khó đấy, bạn tốt nhất dùng pin dự phòng
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duongminhchinh bên anh có bán miếng dán mặt sau cho Op G không? em thấy mỗi dán 2 mặt của N4.
@kaneruan Cái này phải đặt rồi, chờ 1 tuần nếu bạn có.nhu cầu
Sent from my HTC One X+ using Tinhte.vn
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái đó mình thua 😁 vã lại led nằm bên cạnh khó thấy nên mình cũng ko quan tâm lắm :D
kiulong
ĐẠI BÀNG
11 năm
cí ai bị lỗi wifi đang dùng tự nhiên off ko? đang on screen duyệt web luôn mà tự nhiên nó off hix.....rồi lâu lâu nó lại tự động on?
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
tinh hinh minh co con E970 up rom lung tung gio up ve rom goc 4,0 thì nó thế này. nhet sim vao nhu hinh..ko co song. nhung rut sim ra may bao la vua rut sim ra va khoi dong lai, hiz, da flash baseband roi van nhu the. bac nao có cao kien j ko nhi..nhìn cứ nhu ko nhận sim 😔

kiulong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ronaldo_vn bác thử vài cái sim khác chưa? chưa thấy ai bị vụ này hết, máy em thì up lại rom gốc 4.0 bản v11C ko hiểu sao wifi đang dùng cứ tự off mình phải on nó lại mới được, chẳng hiểu tại sao
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã Repair ok lên sóng..đang nghịch up qua nexus 4.........😁..........Mai về hàng LG G E970 bản có logo ko phải bản Dev.....bác nào có nhu cầu LH nhé. thanks all........
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ronaldo_vn Mặt truớc duới loa thoại có logo LG ko bác.
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
có chứ bác ơi 😁 bản chuẩn mà. ko phải bản Dev

kun.aries
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình up bản rom này lên thì nó thành nexus 4 nhưng mấy ứng dụng của AT&T có bị mất ko bác???
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
tất nhien là mất chứ. 😃.
lỡ mình up rom bị treo boot thì bên pác có repair free cho lại ko 😁
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko ở đâu repair free đâu bác ơi 😆 mình làm mất cũng phải đi làm mất tiền đó
kiulong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng là sử dụng 3G nó tụt pin nhanh quá, có cách nào khắc phục không mấy pro?
có ai làm thử chưa nhỉ cho xin ý kiến phát
boyxala
ĐẠI BÀNG
11 năm
bi giờ mua em này ở đâu thì được hàng chuẩn nhỉ mọi người
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bên e đang bán nhiều nè 😁
boyxala
ĐẠI BÀNG
11 năm