Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ngôi nhà chung của LG Optimus G AT&T E970

Lộc
21/3/2013 16:41Phản hồi: 5.130
5.130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em theo hướng dẫn của bài này: http://www.tinhte.vn/threads/lg-optimus-g-tang-thoi-luong-su-dung.1938049/#post-34076557

Chắc là do cảm nhận chủ quan thôi chứ stock 4.1.2 chụp hình đâu có kém hơn stock 4.0.4.
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy bác mua ở đâu, hàng họ ra sao mà lỗi tùm lum vậy?
bác nào biết mua ốp lưng và pin tăng cường cho g at ở đâu tại hn ko chỉ em với. hix
dinosaour
TÍCH CỰC
11 năm
Em e970 này up rom cook hay bị mất GPS quá, chán chả buồn fix nữa 😔
kiulong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hUngtUn bác đặt hàng ở đâu vậy cho e xin thông tin nhé, e ở HCM mới gọi cho bác đó, case này hiếm quá 😔
hUngtUn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kiulong Đây bạn nhé,bạn tìm nơi nào ship hàng trang taobao mà đặt ý
http://s.taobao.com/search?q=E970+%BF%C7&keyword=&commend=all&ssid=s5-e&search_type=item&atype=&tracelog=&sourceId=tb.index&rt=1369791203070&source=haiwaigou&pid=mm_14507416_2297358_8935934&unid=
dinosaour
TÍCH CỰC
11 năm
@duongminhchinh Viết TUT hướng dẫn fix GPS đi bác
Con G của e, chẳng may bị nứt mặt lưng, bác nào có mặt lưng thay e với nào, của e là bản HQ...
timcuaquy
TÍCH CỰC
11 năm
bản hq sao chui vào đây lz 😆
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks bác mình làm mấy bữa trước rồi.

Vụ case thì mấy bác pm trực tiếp cho anh laptopthinkpad nhé.
danglh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới tậu được 1 em 970, up lên rom stock 4.12 ok rồi nhưng cái address book bị 2 vấn đề:
- Mỗi lần mở address book là xuất hiện add của att, cái này đã xử lý được rồi
- Cách tìm kiếm tên của add book 4.12 không bằng bản 4.04, ví dụ như Lê Văn An mình tìm l v a thì không ra kết quả. Cái này tìm các cách rồi cũng không giải quyết được. Có bác nào có cách giải quyết không?
thanhv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình tiến hành thử ROM như bác chủ top nó báo lỗi "error unable loading port component"
Đọc hết 10 trang mà sao các bác báo lỗi nhiều thế? Cũng đang tính mua con này bên của hàng này
http://www.vatgia.com/CORY3Mobile&module=product&view=detail&record_id=2594505

Mà ko bik khi mua về thì up lên bản stock 4.1.2 được ko? Nếu máy mua xong về ở bản stock 4.0.4 mà ko có root và cái cwm thì phải cài ở đâu vậy các bác?

Các bản ROm bên xda thì chỉ cần cài qua cwm thôi hả? Nếu quay về ROm stock thì có bác đưa các bản link rom stock bên xda dạng file zip về up thôi phải ko?
kiulong
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đã up lên 4.1 và fix các lỗi như : media scanning...., cảm biến ko nhận, rùi, nhưng có điều là pin xuống nhanh quá, 4.0 để wua đêm xuống có 5 đến 7% ah`, còn 4.1 xuống đến 22% có bác nào có cách khắc phụ ko giúp e với
kiulong
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bạn nào ở HCM muốn đặt hàng case E970 ko? đặt chung với mình nhé, mình đặt 1 mình ít quá nên bên nhận ship ko đủ đơn hàng để ship về
hUngtUn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kiulong Đặt hàng số lượng lớn về buôn luôn ý bác ạ😆
kiulong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hUngtUn hi...mình chỉ là người tiêu dùng thui nên cũng ngại vụ nhập nhiều về với lại ace sử dụng E970 ở HCM cũng ít quá hix...phải chi pro ở HCM mình mua lại cái case xài, bữa giờ tìm hoài mà ko thấy case silicon, bumper thì giá cao quá 😔
Chao ca nha than yeu, em moi lay 1 em ma con nguyen rom goc toan tieng anh, co bac nao cao tay giup em up wa ban rom nao ok ma co tieng viet voi ah, em lo cafe tra da chu dao ah, em o tp hcm wan 7 nhe cac bac, ah ma ai co ban case dep dep thi de em 1 cai nhe, de em no tran chuong vay toi wa
dinosaour
TÍCH CỰC
11 năm
bác nào biết cách fix mất GPS sau khi up rom hướng dẫn anh em với 😔
beochunchut
ĐẠI BÀNG
11 năm
con E970 up rom lên 4.1.2 v20j thì unlock bootloader như thế nào nhỉ? mình dùng cái freegee 0.5 ở đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2001655
dùng nó xong là con máy mình bị treo logo LG luôn. hic
dinosaour
TÍCH CỰC
11 năm
@beochunchut dùng app freegee down trực tiếp trên play là đc bác ạ
Tomtep
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinosaour Freegee trên store có 2 bản free và 1$. Bác đang nói tới bản nào thế?
dinosaour
TÍCH CỰC
11 năm
@Tomtep Free bác ợ
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái bản 4.1.2 stock trên XDA là đã root + unlock boot rồi, đâu cần làm gì nữa.

mình đang xài ROM Slickv3 và Mystery kernel 5.1.1, ép xung lên 1.7ghz 1,125vol, độ sáng màn hình 50%, chỉ bật sóng GSM + wifi, 20% pin được 1 tiếng screen on, quá tốt.
@kaneruan bạn chỉnh vol theo nguồn ở đâu vậy. cho mình xin ít thông số của bạn với. nên chỉnh như thế nào là ổn định.
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hatcat_thoigian_0692 lên xda kiếm Mystery kernel, flash rồi dùng mấy soft như Kernel Tunerr để chỉnh vol, vol thì mỗi máy mỗi khác, cũng giống như OC trên PC thôi.
kiulong
ĐẠI BÀNG
11 năm
có pro nào up lên 4.1 bị hao pin như mình ko? hix.....đã cài Greenify rồi mà để qua dêm từ 11h dến 7h sáng mất 15% pin (off : wifi, 3G, chỉ để 2G only, off GPS, độ sáng màn hình ở 40%)
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn dùng cpu spy plus xem CPU deepsleep bao nhiêu %, nếu thấp quá có nghĩa là có app nào chạy ngầm rồi.

còn không thì vào mấy app như viber, zalo, fb tắt auto refresh đi.
mua ốp lưng đây. mình ở hn bác nào bán thì pm với.
hUngtUn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hatcat_thoigian_0692 Lh 01666605999

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019