Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ngôi nhà chung của S3 Hàn E210(S L K) update 4.3, Giao Lưu Học Hỏi, Chia Sẻ Kinh Nghiệm.

kool_boyjuly
19/6/2013 3:57Phản hồi: 7.915
7.915 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn tokyo xem lại chân cắm tai nghe nữa nhé @@ chạm chân cũng bị hiện tượng đấy
QuanDay
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho e cái file để đc pin và tốc độ trên thanh status của bác đi..
Em đang dùng bản E120L 4.3 tuy nhiên bàn phím gọi điẹn xuất hiện ký tự Hàn nhìn rất ghẻ, với lại app hàn khá nhiều, mong được 1 bác tốt bụng nào đó hướng dẫn cách khắc phục 😔
@thanhnam711 http://www.tinhte.vn/index.php?threads/2244950/
Bên này fix.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
@tokyo74110 nhìn ngu luôn, chẳng hểu gì cả, bác nào rỗi hướng dẫn em với em xin tặng 1 cái card điện thoại 20 nghìn kèm theo mộtn lời cảm ơn chân thành
Khong chỉ ký tự Hàn trên bàn phím mà còn tiếng Hàn trên giao diện thời tiết nữa 😔
@thanhnam711 Thấy dễ hiểu mà bác @@ bác chỉ cần root và cài root explore để chỉnh sửa file hệ thống rồi copy như hướng dẫn là ok mà.

@thanhnam711 kiếm 1 cái rom côok nào mà chiến đi bác cho nhanh lẹ khỏi phải fix gì nhiều ... Mà s3 của bác là bản nào ?
@caheonhoibong e210l bác ợ, đnag chạy Android 4.3, bây giờ up bản nào thì ngon nhất bác
Có ai biết test lỗi con S3 E210s tại HCM ko vậy. Máy đang sài rom stock bản NA2 nhưng pin tuột hơn tuột quần. Để ko từ sáng đến tối ko sử dụng gì hết mà pin chỉ còn 4%.
@tongcuong1 Download error rồi bác.
@Tuanloc111111111111 thía thì mình cũng chịu thoi, bó tay chấm com!:eek:
xmendp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tongcuong1 em vẫn kéo torrent bình thường mà mấy bác kêu die. bó tay. tiện thể cho em hỏi. máy em bản S. đang dùng omega v56. nhưng flash cái file patch thì kernel trong bản patch là Boeff...5.1 . Vậy muốn dùng kernel stock NA7 thì làm thế nào ạ
@xmendp bÁC chỉ cẩn flash cái kernel stock nào của bản S vô là đc NA7 của s3 flash vô treo logo.
nhân tiện cho em hỏi em đang ở bản 4.3 up xuống 4.1.2 cook đc ko ạ
huysnet
TÍCH CỰC
10 năm
@thanhnam711 Không nhé bạn.chỉ xuống bằng các bản rom cook úp bằng file zip đối với bản cook 4.1.2 đóng gói bằng file.tar thì cũng không được.
@huysnet vậy làm thế nào để khắc phục mấy ký tự Hàn đây các bác, hic 😔
huysnet
TÍCH CỰC
10 năm
@thanhnam711 bạn có thể úp bản mình vừa đưa link trên.bản này là bản 4.3 cook đã fix hết các lỗi.sms 160KT không hạn chế số bản tin.
@thanhnam711 4.3 up thử đi nhưng nếu ko xuống đc thì up qua mobile odin.

cho em xin link luôn em cám ơn nhiều ợ
@thanhnam711 Cài CWM đi rồi vào đây bác http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=35483820&postcount=1835 .
cơ bản là nó dễ sử dụng. Và jaibreak ra thì cũng ok mà
Cung
Sao k pro nào giúp mình cái nhỉ?
Tình hình là con samsung galaxy s3 hàn quốc của e kiểm tra dưới pin nó ghi như sau GT-i9300GSMH, nhưng e thấy trên các diễn đàn chỉ cho rom cho dòng E210... Mà hiện tại cái bản rom của e nó ngốn pin quá. Khong dùng chỉ để chế độ chờ, k bật bất kỳ kết nối nào. Dùng greenify cho ngủ đông hết các ứng dụng mà từ sáng đến tối còn 10% ( 7h sáng đến 6h tối ạ ) ban đầu e tưởng do pin nên đã mua 1 pin thay thế, vẫn vậy luôn. Nếu máy e sài 3g lướt Web dc khoảng 5 tiếng, Wifi dc 6 tiếng, chơi Alphat 8 cũng dc 3 tiếng. Nhưng chả hiểu sao chế độ chờ nó lại ngốn kinh vậy. Nói chung là em đã thử nhiều cách khác nhau rồi, đóng cả các app samsung k dùng rồi. Chả có hiệu quả gì. Muốn up rom khác xem sao thì mù tịt, chả biết rom nào phù hợp.
Ai có cao kiến xin chỉ giáo e với 😔(
Máy e là GT-i9300GSMH ( chuẩn hàn quốc luôn ) ram 2gb có ăng ten dài ngoằng .
Thanks!
@Tuanloc111111111111 patch mới của mình đã fix cái này rồi nhé
@chuduy1989 Bạn thử vào phần Bàn phím số và ấn 319712358 rồi nhập mật khẩu 774632 xem. Nếu được thì là bản K (giống của mình). Còn mật khẩu của 2 bản S và L mình không nhớ. Bạn search tiếp xem

Sent from my SHV-E210K using Tinhte.vn mobile app
@one1love Hì !
Thanks bác, e kiểm tra bằng cách nhắn tin đến Viettel rồi, máy em là E210L ạ
hoangdh1208
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chuduy1989 Bác phải kiểm tra chính xác xem máy của bác là máy gi. Kết hợp cả xem ở thông tin điện thoại, cắm vào máy tính và cả trong download mode nữa

vjrus
TÍCH CỰC
10 năm
s3 hàn này không có box nào chuyên pót ảnh chụp hả mọi người
QuanDay
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy có trùng imei đâu bác..
@QuanDay Lúc mua e cũng k để ý, cơ bản vì nghĩ mnhf là khách quen nên k kiểm tra. Với lại k có kinh nghiệm về samsung.
Quan trọng là giờ có cách nào tìm bản rom cho phù hợp không?
Lỗi ko nhận headphone bác @nam_nam hay pro nào xem lại folder system trong cái patch dùm e từ cái patch NA2 cũng bị y trang.

Em chào các bác
Tình hình là e up giúp cho thằng bạn cái room Pure HD v8.0 cho E210S nhưng sau đó bị treo logo
Sau đó e tải bản stock 4.1.2 của E210S về flash qua Odin nhưng nó bị dừng ở Modem.bin báo Fail
nghĩ 4.1.2 ko đc e tải bản stock 4.3 E210S về flash qua odin nhưng vẫn bị Fail khi đến radio rồi Modem.bin ;((
Giờ máy ko lên nhưng ko bị mất boot ,vaẫn flash đc nhưng cứ bị lỗi
Bác nào giúp e vs
E cảm ơn nhiều 😔
Em chào các bác
Tình hình là e up giúp cho thằng bạn cái room Pure HD v8.0 cho E210S nhưng sau đó bị treo logo
Sau đó e tải bản stock 4.1.2 của E210S về flash qua Odin nhưng nó bị dừng ở Modem.bin báo Fail
nghĩ 4.1.2 ko đc e tải bản stock 4.3 E210S về flash qua odin nhưng vẫn bị Fail khi đến radio rồi Modem.bin ;((
Bác nào giúp e vs
E cảm ơn nhiều 😔
@tokyo74110 Tai sao lại fải tải cái kies nữa hả bác? 😔
driver thì chắc chắn đầy đủ rồi vì có mới Odin nhận chứ
@badboy_tph Bị lỗi đúng rồi phải cài 2 cái ;)

@tokyo74110 Để mai e thử lại xem sao
Có gì e hỏi bác tiếp 😁
thanks bác ^^
@tokyo74110 Bác có cái SystemUI đẹp đấy ^^
Các bác ơi, cứu e với. Máy e là máy hàn quốc E210s, ban đầu máy e dùng rom 4.1.2 vẫn đang rất ngon, nhưng ngứa ngáy tự nhiên up lên 4.3, up xong thỉnh thoảng gọi điện hay bị mất tín hiệu, hay là gọi bị chập chờn các bác ah. mang ra celphones thì các a ấy bảo ko làm được, với thấy bảo có cái KNOX là ko làm được rồi. Có cách nào kéo xuống 4.1.2 được ko ah.hic. Máy e chưa root chưa làm gì cả, vẫn đang nguyên bản máy HÀn ah. làm sao để e gọi ổn định như xưa được ko ah?Cứu e với. 😆
@lionking_12004 Bạn root máy chưa? root máy, khi up thằng superus thì disable cái Knox đi, sau đó vào recovery (hoặc dùng odin) up thằng modem xem lào 😃
@tongcuong1 bác hướng dẫn cụ thể giúp e được ko ah? E chưa biết root máy và recovery thế nào cả, có hinh ảnh thì tốt ah, thank bác.hihi
@lionking_12004 Bác về trang 1 mà xem nha.
mấy bác cho e hỏi, e mới tạo được con S3 E210K
giờ e muốn up rom Purelook 8.0 thì mình phải cần làm những gì, mấy e chưa Root riết gì hết, thank
@trunghaihack cai CWM , chép cái purelook vào sd cảrd , vào CMW , cài -->hưởng thụ
Em chào các bác
Bác nào giúp e vs
E cảm ơn nhiều 😔
E thử hết cách mà ko được :((
@badboy_tph bạn ở đâu , coi chừng sai rom đấy
duyenkhuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@badboy_tph
Của bạn đây:
https://m.facebook.com/notes/hội-những-người-sử-dụng-galaxy-s3-e210lsk/dành-riêng-cho-e210s-nhà-mình-/667139340025619/?ref=bookmark
@caheonhoibong E đang ở HNội bác ak
e tải trên trang chủ SS mà 😔
Hj.cho mình hhỏi trong forum mình có ai dùng room MIUI ko ạ.mình thấy cũng khá tốt pin cũng được nhất là cái giao diện đẹp.lâu lâu đổi gió tý
@thaytinh.c1.dt Bác nói cụ thể hơn đi, bản nào? bản 4.2.2 hay bản nao? dùng thấy nó có nuột ko???
Bác @thiensuvip999 ko biết đâu r mấy bữa hóng quài.

mấy bác cho em hỏi sao em root con máy em hoài không được nhỉ 😔 E210L. Có SuperSU nhưng nó báo dừng hoạt động hoài à. Vào Titanium thì toàn báo fialed

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019