Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ngôi Nhà Dành Cho SAMSUNG GALAXY-SL I9003

boybuona6
17/6/2011 4:44Phản hồi: 2.403
2.403 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dhruan
ĐẠI BÀNG
13 năm
từ sáng tới giờ đang xài bình thường rồi, tự dưng tắt máy không bị gì nữa.
bạn đẫ root đúng cách chưa.nếu root máy ok thì sau khi root xong sẽ có chương trình tên là superuser
dhruan
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã root đúng cách rồi, có hiện lên superuser luôn, nãy giờ cắm vô máy tính để sạc, hiện tại nhấn nút nào cũng chẳng thấy lên hình nhưng rút ra cắm vào PC đều nhận nhưng màn hình đen thui không hiện gì cả giống như bị treo máy. trường hợp này chỉ có tháo pin ra gắn vào khởi động lại là xong. bị gì đây trời. máy mình mua là hàng công ty, máy đã root, bị vậy có được bảo hành không.
bạn nào xài Mobo Player cho mình hỏi là sao xem video nó tối quá. Có cách nào chỉnh sáng hơn được không. Mình vào Setting của máy chỉnh sáng hết cỡ cũng không được 😔
dhruan
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đang xài mobo thấy bình thường sáng rõ hơn chương trình theo máy. máy mình quay phim xong chiếu bằng mobo thấy sáng rõ hơn trình quay phim của máy
máy em hay lag lắm help me
Mấy bạn cho mình hỏi là mình down bản cập nhật FW trên samfirmware về rồi làm sao để cài nhỉ?
bạn dùng odin để up nha
@@!cuối cùng cũng co´ topic cho ae dùng SL.Co´ ai up firmware qua kies ko? Hy vong la` topic se~ ngày cang đông vui hơn, mong đen tháng 7 này se~ co´ 2.3.3 chính thức.
dhruan
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đã update thành công firmware mới I9003XXKP7 Ginger Bread 2.3.4 rồi các bạn xem topic của mình viết để tham khảo nhé. good luck and enjoy
Cocoli
ĐẠI BÀNG
13 năm
xài thế có ổn ko vậy?bác có thể viếy vài dòng cảm nhận dc ko bác
Cấu hình thấp nên máy mát là đúng rùi mà bác
mình đã up hôm qua và dùng thử 1 ngày rùi.
up lần đầu bị lỗi camere
up lần 2 thì mọi thứ ok
nói chung là hơn bản 2.2.1
tuy nhiên vẫn chưa mượt lằm và vẫn hao pin.
anh em cứ up thử mà dùng đi 😃

---------- Post added at 04:58 PM ---------- Previous post was at 04:57 PM ----------

bạn tham khảo bài viết này nha 😁
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/up-room-2-3-4-cho-i9003-theo-cach-moi-tren-xda-742854/
Cocoli
ĐẠI BÀNG
13 năm
e muốn dùng app go sms pro làm nhắn tin mặc định fải làm sao vậy mấy báv
Các ban cho mình hoi chu´t sao mình up lên DXKE1 qua kies ko dc ta?No´ cư báo " tập tin tai xuống bi lôĩ..." co´ lân up dc 51% rui báo lôĩ mới đau chư´.
Ah quên co´ ai chơi dc shadow guardian va` fast 5 ko?các games HD khác của i9000 mình đêu chiên ngon the´ma` ...
ss SL này game nào cũng chiến được à các bạn.
Cocoli
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác nào biết app khi minh dt bên kia nghe thì máy minh rung ko e có cài rồi nhưng đã lỡ xóa huhu
hi.....xin chào các bạn cho mình tham gia với. ......mới chia tay n900 để rước sl i9003 về......rất vui được làm quen với các bạn. .......có gì xin các bạn chỉ giáo......

---------- Post added at 03:14 PM ---------- Previous post was at 03:09 PM ----------

game shadow đồ họa khủng lắm card pwr 530 của i9003 ko kham nổi đâu.........
Mình nghĩ ko phải do GPU đâu, mình vào đến tận phần new game >>>>skip đoạn giới thiệu rùi đứng im luôn.Ko bik có phải do rom ko ta, ah còn fast 5 thì mới vào văng ra ngoài luôn. Mà em của mình còn chưa lên dc KE1 nữa chứ, cứ tải xong "tập tin để nâng cấp phần sụn..." máy chuyển sang download mode rùi thắng Kies ko nhận điện thoại nữa, thế mới tức chứ.Có ai biết cách khắc phục ko? chỉ cho mình với.Thanks trc ....!
MÌnh cũng giống bạn là up qua Kies ko dc. Bạn lên samfirmware.com download bản DXKE1 về tự cài cho nhanh. Nếu chưa biết làm thì lên google hoặc trên diễn đàn tinhte tìm hướng dẫn Up rom galaxy sl.
Cocoli
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mấy bác cuu e với e đã lỡ xóa 1app ma wen tên app đó là j.app do do co chuc năng khi minh dt bên kia nghe la máy minh rung có bác nao bít tên do là j ko chi e với
Hình như là CallVibrate hoặc DroidVibration hoặc Extra phone setting.
Cocoli
ĐẠI BÀNG
13 năm
thank bác nhé.cho e hỏi tí máy e dang sử dụng 1ứng dụng nào đó thì nó rung và hiện lẻn dòng chữ trong wá trình ...gì đó e cũng ko nhớ .buộc phải dừng ứng dụng va thoát ra.như vậy có phải máy e bi lắc ko xin bác giúp đỡ.e là newbie android
Bạn cài được phần mềm đó chưa, nếu rồi thì share mình biết tên ứng dụng 1 trong 3 cái được giới thiệu ở trên. Thank's
Cocoli
ĐẠI BÀNG
13 năm
được rồi bác.app callvibrate
Mình cũng giống bạn thôi, mới sử dụng dc hơn 1 tháng. Mấy phần mềm kia mình mò trên google chứ cũng chưa sử dụng 😁. Còn chuyện hiện lên dòng chữ gì đó (buộc dừng?) thì máy mình lâu lâu cũng bị, chắc là máy lag (di truyền từ Galaxy S chăng 😆)
Đó là bộ nhớ máy quá tải, bạn tải pm chuyển app sang thẻ nhớ là Ok
bạn ở trên hiện tượng giống mình thế T_T không lẽ là bệnh chung của em nó sao T_T vứt gần 11 củ mua em về mà thỉnh thoảng kiểu này chắc đau tim
Cầu mong bản cập nhật 2.3.4 sẽ mượt hơn 😃
theo minh nghi la nen cho ban chinh thuc tu samsung...............
Cocoli
ĐẠI BÀNG
13 năm
có bác nào xài spb shell 3d ko sao e cai roi nhung ko thấy coi trong phần quản lý thì có

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019