Người dùng Việt Nam đã bắt đầu nhận cập nhật Windows 10, lên ngay nào các bạn!

Duy Luân
29/7/2015 3:55Phản hồi: 3.688
3.688 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuananh.04
ĐẠI BÀNG
9 năm
em dùng chùa thôi, test đã, nói chung là bản 10 này ổn đấy 😁
Mọi người ơi mình đang dùng phần mềm diệt virus Avast pro. Cái này có phải là nguyên nhân gây lỗi khi upgrade windows 10 không? Có nên gỡ không?
Mr.Keung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình vừa cài lại win mất cái file reg trong regetry bác nào có cho mình xin lại với cám ơn
hide đó bạn kiểm tra đi ! chắc dùng thời gian rồi format ổ lên trực tiếp từ file iso thôi !
Mr.Keung
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình kiểm tra thì lấy được key win 10 rồi các bạn thử dùng phần mềm BelarcAdvisor kiểm tra xem nhé
skyed0111
ĐẠI BÀNG
9 năm
chời ơi vẫn chưa activate đc 😔
Mr.Keung
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình kiểm tra thì lấy được key win 10 rồi các bạn thử dùng phần mềm BelarcAdvisor kiểm tra xem nhé
D.tubor
ĐẠI BÀNG
9 năm
lên xong thấy wifi bắt nhưng tín hiệu không đều. thử test game test phim ping nhảy như hiphop là sao nhỉ. dùng win7 chén game nước ngoài wifi câu trộm sóng có 2 vạch mà ổn đỉnh hơn thấy rõ.
các bác cho em hỏi làm sao để có lại cái ứng dụng get window,thằng bạn dùng cái này lên đc win 10 activaited luôn,trc e cũng có nhưng mà gỡ mất r
rayanrpg
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai lên win 10 xong muốn cuộn trang lên xuống bằng touchpad thì phải dùng 2 ngón ko 😁
@rayanrpg Đúng vậy. Minh dùng Synaptic tự nhiên mất gần hết chức năng. Có bro nào có driver cho Win10 không?
vietsnam
TÍCH CỰC
9 năm
@congnguyenkhanh Bạn xài máy hãng nào thì vô site của nó mà down driver mới về thôi .
Mr.Keung
ĐẠI BÀNG
9 năm
hôm nay chạy w10 hịc máy thấy tải nặng quá ! Firefox thì chạy 1tab mà 225 mb ram ! chắc anh ms còn phải update nhiều đây !
stahcih
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao vẫn còn IE thể hả mọi người, mình cài office xong bấm "quản lý tài khảon nó chạy ra IE?
Screenshot (1).png
vietsnam
TÍCH CỰC
9 năm
@stahcih Trên windows 10 vẫn còn IE nha bạn, nó chạy song song với Egde.
em bị lỗi gì mọi người ơi.. giúp với... Màn hình co lại nhỏ xíu ah... mọi người giúp với.
em bị lỗi gì mọi người ơi.. giúp với... Màn hình co lại nhỏ xíu ah... mọi người giúp với.
@trongtoan30000 Thiếu driver card màn hình, check windows update đi.
programervn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa quen dung edge lắm, thỉnh thoảng lại phải quay sang chrome 😃Không quen dung bing lắm, thường xuyên qua google
Comment edge tinhte tự động sửa lỗi chính tả chuột nhảy tùm lum
Để phục vụ công việc cần thời gian, nhiều app không tương thích
Nhưng nhìn chung la đáng để khám phá
programervn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa quen dung edge lắm, thỉnh thoảng lại phải quay sang chrome 😃Không quen dung bing lắm, thường xuyên qua google
Comment edge tinhte tự động sửa lỗi chính tả chuột nhảy tùm lum
Để phục vụ công việc cần thời gian, nhiều app không tương thích
Nhưng nhìn chung la đáng để khám phá
@programervn Cái bộ tiếng việt của tinhte ko biết tắt chỗ nào, đụng unikey hoài.
[M]inionn
TÍCH CỰC
9 năm
@N.P Trong tùy chọn có mà bác 😁
có bác nào biết cách có lại cái get window không trc e có rôi nhưng e gỡ mất,giờ muốn có lại
@dieuvadongbon Giờ cần gì get windows 10 bạn, tự ép nó upgrade được mà....
@Võ Thiên Huy Mình ép nó upgrade thì lại mất Win bản quyền
vietsnam
TÍCH CỰC
9 năm
@chontinh Upgrade vô tư nhé bạn, không mất bản quyền đâu.
thuylienevn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dell Inspiron 14 3000 Series khi lên Windows 10 thì không dùng được touchpad

bạn nào có driver cho mình xin dzới!
dr.phamquynh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai có key active win 10 by phone không giúp em với. Em cài lại mát active rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019