Người dùng Việt Nam đã bắt đầu nhận cập nhật Windows 10, lên ngay nào các bạn!

Duy Luân
29/7/2015 3:55Phản hồi: 3.688
3.688 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em vừa lên 10 tối qua, cơ mà bị liệt chuột cảm ứng các bác ạ
Em dùng ASUS K55VD
Có bác nào bị như em ko ?
Các bác cho em hỏi em đang dùng Avast anti virus 2015 pro, liệu cái này có phải là nguyên nhân gây lỗi khi upgrade windows 10 không ạ, em đang bị lỗi 80240020 Có nên gỡ nó không ạ???
ẻm đã lên và thấy rất ok. :p:p:p:p:p:p:p:p
ba hôm trc e đăng cái ảnh giống thế này nè các bác, e đi hn 2 hôm sáng nay về bật lên n vẫn thế này nè.có cách gì chỉ giúp e với, e dùng tool n cũng k chịu lên cho.
xinman
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói chung là ngon. Vừa rồi cài thì là bản home, dùng được 2 ngày ko biết sao lỗi wifi, cài lại win 8.1 bản quyền, update lên lại là bản home, mặc dù đều bản quyền vĩnh viễn hết. Dùng vài ngày nữa xem có lỗi lầm gì không.
má nó.e cài win 8.1pro cr@ck thì máy n chạy k ổn định,liên tục dísk 100%, đang định chụp ảnh nhờ ae giúp thì lại bình thường.ai biêt cách xử lí cứu e với, tiện thể nếu e lên win10 thì n có bị thế nữa k?
minhbossxd
TÍCH CỰC
9 năm
Các bác cho em hỏi với ah. Máy em hôm nay bị lỗi không vào đc start ah. Cứ click vào nút start là báo "không bật đc start menu. Chúng tôi sẽ khắc phục vào lần đăng nhập lần sau của bạn" rồi có lựa chọn out và khởi động lại máy. Không tắt đc mà chỉ khởi động lại thoi ah. Em phải tắt bằng nút nguồn mới đc. Khởi động vài lần vẫn vậy ah. Bác nào biết chỉ giúp em với ah. Em xin chân thành cảm ơn ah
bản mới này build là bao nhiêu thế mọi ng ? vẫn giống bản rtm 10240 chứ ?
programervn
ĐẠI BÀNG
9 năm
active xong thì cài mới cho khỏe, máy mình sau nâng cấp bị lỗi click vào start, search ko có phản ứng gì và phải cài mới.
minhbossxd
TÍCH CỰC
9 năm
@programervn Có khi phải thế cho sạch bác ah. Tại lười cài lại pm quá.
oldlight
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy bạn dual-boot coi chừng dính INACCESSIBLE_BOOT_DEVICE do cập nhật driver. Mình dùng macDrive tự cài đặt lại, lúc khởi động lại dính luôn lỗi trên, vẫn chưa thoát được X(
Mr.Keung
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình úp từ win7 bản quyền lên 10 rồi giờ format ổ đi cài từ file iso 10 thì có acctive không nhỉ cài lại hịc nó up lên chiến tới 40G mà win 7 chỉ để có mỗi win và office hịc đến nản ! ae trả lời với
babyblue6372
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr.Keung Vẫn được active nha bác
@Mr.Keung nếu sau khi up lên win 10 vẫn còn bản quyền, thì bạn cài lại đến chỗ bắt nhập key cứ skip, cài xong vào mạng 1 lúc là nó lại có bản quyền. yên tâm đê 😁
lyvansang
ĐẠI BÀNG
9 năm
có ai biết cách set cái này ko. ko biết nghịch vào gì. h không coppy từ ổ E sang ổ khác được
@lyvansang cai lại hoac mang ra cua hang gan nhat chinh lai huong dan ban khong hieu lai chinh bừa ko tốt đâu. mang ra của hang sửa chỉnh nhanh ý mà
lyvansang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuanhnb Thanks. Lại vừa mò set quyền lại đc rồi
Mấy bác cho e hỏi là máy e đang dùng thấy khởi động lên rất nhanh nhưng restart thì rất lâu
E lên mạng thì thấy ngta bảo thiếu driver
Mà con lap của e là dell N4050 thấy lên trang driver của nó thì chỉ hỗ trợ driver lên win 8 thôi
Win 10 chưa có
Vậy nếu e down về cập nhật cho driver thì có bị lỗi k?
anhhai680
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao mình download DVD ISO về cài đặt thì khi mở lên nó lại bắt nhập Product Key ta, có bác nào bị hỏi key giông như mình không ?
@anhhai680 Kệ nó. cứ skip rồi MS sẽ fix băng ID trên server của nó
em co con tablet asus t200 khi cai win10 no doi 23.4gb space ma o C (sdd) cua em chi 20.8gb thoi. em phai lam sao
xinman
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tienthanhst Máy bạn bản bn GB vậy. Mình cũng dùng con này bản 64gb mình xoá ổ recovery chia ổ C thành 37gb còn 20GB cho ổ D. Cài bản 32bit thôi. Cài xong mất hơn 8gb. Ngon lắm
thaiduytam
TÍCH CỰC
9 năm
Tình hình máy mình khi update lên windows 10 thì bị lỗi không nhận Driver chipset, 2 card rơi intel graphic 4000, AMD 7670 cũng không nhận!!! Máy còn gặp tình trạng xài 1 chút tự động quạt gió quay mạnh rồi tắt nguồn lun( về win 7 lại ko gạp tình trạng này)!! Rồi khi mình bấm vào update drver card rơi trong devi manager thì tắt nguồn lỗi win phải reco lun! Mình thử recovery cà làm đi làm lại vài lần vẫn lỗi! Mong ae có kinh nghiệm giúp đỡ!!!
P/s: còn con chipset thì mình đã bị 1 lần khi nâng câp tu 7 len 8!!! Làm mọi cách ko nhận lại được! Lên trung tâm sony càii tính phí thì nó làm đuoc! Mà hỏi thì nó ko chỉ mới đau!!! Ae cho hoi con chipset do có tác dụng gì??? Và cách khắc phục như thế nào với!!!
longcoitk197
ĐẠI BÀNG
9 năm
cso ai biết cách chia sẻ wifi trên win 10 ko? help me please!!
kuroemon96z4
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình upgrade win 10 từ 8.1 lậu, cái start menu không dc như các bạn, chả có cái phần Modern UI, chả hiểu làm sao
Mình úp Win 10 đến phần upgrading windows được 32%, chổ installing features and drivers được 6% thì đứng luôn. đợi hơn nữa ngày cũng không thấy gì. lổi này là bị gì vậy
@thienbao86 mình cũng bị y chang như bạn, cài đi cài lại khoảng 4 lần đều bị, mất hết 5 ngày trời khổ quá, có ai gặp như vậy không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019