Nguồn GAMES cho máy JXD: JXD S601, JXD S5110...

gachebg
21/6/2012 3:6Phản hồi: 190
Nguồn GAMES cho máy JXD: JXD S601, JXD S5110...
Hiện đã có nhiều bạn thắc mắc hỏi mình về nguồn game của các máy chơi game JXD mà cụ thể là JXD S601 và JXD S5110. Hôm nay mình tạo chủ đề này để giúp những bạn chưa biết có thể biết đến các game và nguồn game cho JXD S5110.

JXD S5110.​
có nhiều bạn trước khi mua JXD S5110 hay các máy chơi game khác của JXD thường đặt câu hỏi rằng JXD có chơi game PSP được không. Có lẽ do kiểu dáng nhái PSP nên nhiều bạn lầm tưởng rằng máy chơi game JXD S5110 có thể chơi được các game của PSP nhưng điều đó hoàn toàn là không thể bởi JXD S5110 đơn giản chỉ nhái PSP về kiểu dáng thôi còn lại thì ko có gì giống nhau giữa hai máy chơi game này cả. JXD S5110 là một chiếc máy chơi game chạy hệ điều hành ANDROID. Vậy máy có thể chơi những GAMES gì?
Vì là chiếc máy chơi game chạy HDH android nên JXD S5110 có thể chơi được các game:
1- GAMES ANDROID: Là game dành riêng cho hệ điều hành ANDROID. các game có đuôi là".ẠPK", VD: angry bird.APK . Thông thưởng Thao tác chơi game chủ yếu là thao tác chạm trên màn hình của máy , nhưng với JXD S5110 việc hỗ trợ phím bấm sẽ giúp bạn chơi game với phím bấm+màn hình cảm ứng(sẽ tiện lợi hơn).
DOWNLOAD game ANDROID: bạn có thể download game android trên máy tính của bạn sau đó copy vào máy JXD S5110 hoặc thẻ nhớ của máy. Chỉ đơn giản là copy-paste.Hoặc bạn có thể download game trực tiếp trên máy JXD của mình bằng sóng wifi.
Nguồn GAMES: Có rất nhiều nguồn game để download game android nhưng theo mình có 2 nguồn game tốt đó là: maket và trang web pandaapp.com. Maket thì có sẵn trong máy, còn muốn download game trên pandaapp thì bạn dùng trình duyệt web(trên máy tính hoặc ngay trên JXD S5110) để download.

GAME ANDROID​
2- GAMES GIẢ LẬP:

NGUỒN GAME GIẢ LẬP PHONG PHÚ​
HDH ANDROID cho phép giả lập rất nhiều hệ máy chơi game cụ thể là:
- NES hay còn được gọi là điện tử 4 nút
- GBA (gameboy) game có đuôi là ".GBA"
- SNES
- N64
- MAME hay còn gọi là game thùng
- PSX là hệ game PS1 của SONY
Để có thể chơi được các game trên các bạn phải cài các phần mềm giả lập tương ứng vào máy JXD S5110. Các phần mềm này là các ứng dụng của HDH ANDROID và có đuôi là ".APK".Tuy nhiên khi mua máy thì JXD S5110 đã tích hợp sẵn các ứng dụng này rồi nên bạn không cần download các ứng dụng này nữa. Duy chỉ có giả lập PSX thì chưa được cài sẵn vì vậy bạn cần download giả lập PSX về cài. Giả lập PSX tốt nhất hiện tại là giả lập FPse 11. Đây là link hướng dẫn sử dụng và download giả lập FPse http://gocmobile.net/threads/91846/. Các bạn nhớ download FPse v11 nhé vì mình thấy dùng bản này là ổn nhất .
NgUỒN DOWLOAD GAME: Tất cả các game giả lập trên các bạn có thể download trên 2 nguôn game đó là : coolroms.com và freeroms.com đây là 2 trang web có lượng game đầy đủ và link download nhanh, ổn định. Các bạn có thể download bằng máy tính hoặc ngay trên chiếc JXD S5110 của bạn.
Ngoài GAME ra thì hệ điều hành android của JXD S5110 còn mang đến cho chúng ta rất nhiều tiện ích từ các ứng dụng hay còn gọi là APP. Với các APP này bạn có thể lướt web, chat, nghe nhạc , xem phim, xem TV, duyệt Email.... việc download, cài đặt APP cũng tượng tự như game android.
Bài viết đến đay là hết, Chúc vui!!!
190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thích thế ông anh đã mua máy r ah, làm quả review đi anh
@satthumuhn Chủ top bán máy mà,
@satthumuhn HIX! anh đã mua được đâu, đang kẹt tiền quá, mà em chưa ra hà nội ak.
@gachebg em chưa, dạo này đang bận ở dưới quê có tí vc. . .nhanh mua máy r làm review cho ae a nhé
em cũng đang me con jxd s5110 xài android 4.0 thấy hèm. có tiền em cũng làm 1 phát .
@trung800 uk! mỗi máy chơi game lại có cái hay riêng. Nói chung mua máy chơi game thì cứ chọn 1 trong các máy của : SONY, NINTENDO, ANDROID, IOS là OK!
@trung800 muốn android thì sắm đại cái đt đi, cái này bất tiện lắm, muốn chơi game cầm tay thì tậu thẳng 1 e psp
@flyfly muốn sắm dt chơi game android thì ít nhất cũng phải mất hơn 2 triệu(như samsung galaxy Y 2,7tr) mà nói thẳng luôn là chơi game android bằng điện thoại thì bất tiện hơn trên mấy con JXD S601 và JXD S5110 nhiều.Điều này khẳng định với bạn luôn như vậy.
Thứ nhất chơi game trên màn hình cảm ứng cảm giác chơi rất không thật, không đã tay khi thao tác bấm trên màn hình(nhiều lúc bấm nhầm , bấm trượt) trong khi đó JXD S5110 hỗ trợ bạn chơi bằng phím bấm, cái này bạn phải trải nghiệm qua mới thấy được dự khác biệt rõ ràng khi chơi game android bằng phím bấm trên JXD S601 so với trên SMART PHONE.Những trò chơi thực sự tốt trên smart phone là nhũng trò kiểu như frui nịna, jewell, pikachu, ảngy brith birt, và game chiến thuật
thứ hai chơi game trên màn hình smart phone tay bạn sẽ che mất một phần màn hình rất bất tiện và khó chịu, nhất là với những ai tay to. Và đối với những smart phone giá tầm khoảng 2tr thì màn hình lại bé(khoảng 3 inch). Còn nếu bạn có tièn mua SII, SIII thì khỏi tính.
thứ 3 là kiểu dáng,máy chơi game JXD có kiểu dáng rất vừa tay cho cảm giác chơi game sướng hơn, SMART PHONE THÌ lại mởng và nhỏ quá , cầm chơi nhanh mỏi tay và không sướng.
songtruong
ĐẠI BÀNG
12 năm
jxd camera chất lượng thế nào thế bác ?
@songtruong JXD thì CAMERA ko được tốt cho lắm, chụp ảnh chất lượng khá xấu.
Cái máy JXD s5110 này ko như quảng cáo tốc độ CPU khi mua về chi tầm 600 Mhz, up rom lên được 1 GHz nhưng chạy rất nóng và mất ổn định, phải set 800 MHz. Game Android 2D chơi tốt, HD thì được 1 số game như NOVA 1, Dungeon Hunter 1, Hero of Sparta... giả lập chơi ngon bằng phím cứng, nhất là chơi PS1 bằng FPse còn đã hơn game Android. Pin cùi (~3-3.5h game 3D), nút cứng, wifi yếu, GPS lỗi, cảm ứng tạm được. Trải nghiệm ICS và chơi game trung bình thì mua, muốn game khủng thì khỏi.
@flyfly Nói về độ bền thì trong các máy chơi game(gameboy,nintendo ds, ipod) thì PSP là nhất rồi thế nên bảo so sánh ngang bằng về độ bền giữa JXD và PSP thì không nên, quan trọng là khi sử dụng biết giữ gìn. Còn về nút bấm thì cũng bình thường chứ không hề cứng ngắc, càng dùng sẽ thấy quen và nút cũng trơn tru hơn.
@luluchip bạn có bán con jxd s5110 ko? mình đang cần mua, yahoo: aoebg
dt 0985 149 718
@gachebg Ko bạn.
duo8
TÍCH CỰC
12 năm
@gachebg DS của mình rơi tầng 2 xuống chỉ bị xước có tí. :p

-----------------------
Mình thuộc trường phái ủng hộ những cái mới, cái hay, cái lạ và ko được ủng hộ bởi nhiều người Việt. 😃
Gần đèn thì sáng,
Gần quá thì cháy. 😁
Cảm ứng điện dung đa điểm độ nhạy cỡ cái galaxy Y của mẹ tui. Có điều màn hình là tấm kiếng đụng vào thấy có vẻ dởm dởm, ko chống chói ra ngoài trời nắng là khỏi nhìn.
Máy này để chơi game khi đi du lịch, picnic thì phù hợp, lỡ mất thì cũng đỡ xót.
@luluchip thế có nhạy lắm không vì mình chưa dùng galaxy Y bao giờ, còn về tấm kiếng mà bạn nói thì đấy ko phải tấm kiếng đâu mà chính là màn hình máy luôn đấy, ở các máy chơi game của JXD họ đã lược bớt tấm kiếng bảo vệ màn hình để giảm bớt giá thành.Vì vậy khi mua máy về phải dán màn hình ngay để tránh xước.
các bạn có thể lên YOUTUBE serach từ khóa JXD S601 sẽ thấy có rất nhiều người dùng(tây và tàu) và đánh giá tốt về JXD S601 và JXD S5110, ở nước ngoài cũng có nhiều diễn đàn nói về những chiếc máy chơi game này, chẳng hạn như diễn đàn này: http://forum.openhandhelds.net/index.php/board,71.0.html.
chắc tớ lộn với jxd đời cũ rồi :p sory nha haha 😁
@flyfly Hj! không có chi😃
Đồ điện tử đã rớt thì máy loại nào cũng hên xui thôi. Rớt đập vào đâu, 1m ko hư thì 1.5m, vào vũng nước... khi rớt ai mà canh được. Cẩn thận là tốt nhất, cái đáng lo là ko biết lúc nào thì nó tự hư 😃.
@luluchip Hj! bác thử làm video kiểm chứng với con JXD của bác xem sao😃 bắt đầu từ mức 1,5m!!;)
@gachebg chắc là nó tiêu quá bạn ơi ;)
STrank
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy con s601 và s5110 nên mua con nào nhỉ? không bàn về tính năng nhé vì con s5110 đương nhiên là hơn rồi.

Bàn về độ bền và game chạy có mượt hay không ấy
@STrank - Độ bền thì ngang nhau
- PIN thì JXD S601> S5110 do s5110 màn hình to hơn và thêm nhiều thứ hơn.
=> nên mua JXD S5110 vì:
-màn hình to hơn, đẹp hơn(phân giải cao hơn) và có đa điểm,xem phim và lướt web trên màn hình thích hơn.
-JXD S5110 tương thích với nhiều game HD hơn.
- Giá của JXD S5110 cũng chỉ hơn JXD S601 300k thôi.
@gachebg mình cũng đang định tậu em JXD S5110 mỗi tỗi thiếu 1tr3 nứa thôi😁!!
@gachebg MUA PSP CŨ VỀ CHƠI KO HAY HƠN À BẠN.
@gameloft92 Bạn ý thích chơi game Android mà ;)
songtruong
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế con s601 tẩu đc chưa ông gache
Mới mua con JXD S5110. Chơi được 2 game virtua tennis và Asphal 7 bằng phím cứng cũng phê lắm. Có điều bộ nhớ nhỏ quá, cài 2 game này vô xong khỏi cài thứ gì nữa luôn. Thử amazing spiderman mà ko chơi được. Máy chip 1 Ghz, android 4 khá mượt. Tuy nhiên chất lượng build khá thấp, cảm giác rất ọp ẹp, thua xa PSP. Nếu anh em nào đã có android phone rồi mà muốn choi game thì mua PSP mà chơi. Còn ai nghèo mà muốn có 1 thứ đồ chơi tất cả trong 1 mà giá rẻ thí cứ mua em này. Pin thì ko đến nỗi tệ, đua xe asphalt cũng đc hơn 3h, rồi lướt web linh tinh cũng đc thêm 1h nữa.

Sent from my JXD S5110 using Tinhte.vn
@phamqtuan2004 ban mua them the nho ngoai y, chu dung bo nho trong bat tien lam
Hpti
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy nhận chỉ data game trong phần sd card (mà sd card này thì nó là do bộ nhớ máy share ra) nên ko dùng thẻ nhớ ngoài chứa data đc. Mình xài tablet trung quốc và mình nghĩ mí kái nì kũg giống nó mà thôi 😃
@Hpti tuy game ban ak, co nhieu game cai duoc tren sd card
minh toan lam vay ma, may minh cai vai truc tro ,chu ko thi voi may 4g thi duoc may game dau.
Thẻ nhớ ngoài là ext-sdcard, chỉ dùng để chứa nhạc phim thôi. Còn data game thì vẫn dùng phân vùng sdcard chia từ trong 4G bộ nhớ theo máy (đc 2.2G). Có phần mềm GL2sd để chuyển data sang extsd nhưng ko ổn định lắm. Với game thông thường thì 2.2G là cũng khá đủ dùng, nhưng tại asphalt 7 nặng quá, data tới 1.4G nên hết là đúng rồi.

Sent from my LG-SU880 using Tinhte.vn
@phamqtuan2004 mình không hiểu ý bạn lắm, nhưng mình dùng thẻ nhớ 16gb cài game thì toàn sang sd card, một số game thì cài và bộ nhớ trong của máy, có game chuyển được sang sd card, có game không. Chắc game alphast không chuyển được.Mình cài rất nhiều game nên dùng thẻ 16gb là thoải mái.
mình ở HCM mua con này ở đâu sài bền và đc hỗ trợ cài game JXD S5110
.Mình gà về phần mềm lắm . Cám ơn bạn
@tribao333 Cái này chắc bạn gachebg rành đó bạn ;)
@tieumichanhche HCM thì mình không rành lắm vì mình ngoài bắc,chỉ biết có amaytinhbang.com là bán cái này ở HCM, bạn cứ đến xem máy, test kĩ(khoảng 2h) thấy máy chạy ổn là được.
@tribao333 Cài game JXD S5110 thì dễ lắm bạn ak, bạn cứ làm theo hướng dẫn bài viết của mình là được.
@gachebg gachebg ơi bạn có thể cho mình xin yh k? mình mới mua 1 em 5110 nè... nhưng gà về phần mềm quá để có gì không biết tiện hỏi bạn vể cách cài phần mểm ak...
@jackychoy2307 yahoo mình nè : aoebg
Hủ Lô
TÍCH CỰC
12 năm
Rom cho JXD 5110.
http://dingoo-scene.blogspot.com/2012/06/skelrom-v1-custom-rom-for-jxd-s5110-ics.html
Đã cài, đã test, quá ngon không còn gì bàn cãi.
@drtrue có ver 2.3 rồi bạn ak
video hướng dẫn thì mình đang up
chiều nay là có bài
drtrue
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gachebg Hic, không biết lại múa rìu qua mắt thợ rồi.😃
@drtrue Múa rìu qua mắt thợ cũng được miễn là đùng trúng vào mắt😁
@drtrue Đã có bài viết rồi nhé!
Hpti
ĐẠI BÀNG
12 năm
chà! nếu là rom JBthì ngon biết mấy nhểy. ko có máy vẫn hóng ra sao. xem các bác cmt thế nào hahaha
Hủ Lô
TÍCH CỰC
12 năm
Con này khi dùng mình nghĩ các bạn nên làm như sau để tiết kiệm pin
Tắt toàn bộ wifi, đồng bộ hoá khi chơi game.
Ko nên cài witget hay hình nền động, hạn chế đặt Icon lên màn hình nền
Gỡ mấy cái phần mền ko cần thiết ra hết.

Nên xài room Root ở trên nếu muốn cài nhiều game của Android, vì có thể dùng Link to SD.

Để màn hình độ sáng thấp thôi, nếu dc nên để thấp nhất (mình chơi game trong tối).

Đeo tai nghe.

Đừng bao giờ cài mấy cái task manager vì nó làm hao pin.

Dùng tiết kiệm thì sẽ chơi dc 5h. Máy này pin có khoảng 2k5 thôi thì phải. Màn hình to sẽ hao pin nhanh, đừng đòi hỏi nhiều quá. Muốn chơi lâu thì cắm dây thôi.
@Hủ Lô nên để độ sáng ở mức 4/10 chứ thấp nhất thì hại mắt lắm!
cảm ơn chủ thớt nha ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019