Nhà của LG P500 v2.0 - Đã chuyển qua v3.0 xem trang 1

acax456
26/11/2011 15:16Phản hồi: 5.350
5.350 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kernel venice eee post từ thới vietmidi cơ hehe nhưng chỉ có bác Nasha xài thì phải.......nhưng kernel đó đánh giá ko = fserve
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
ồh vậy hả =.=''

---------- Post added at 06:14 PM ---------- Previous post was at 06:05 PM ----------

• ☜ ☆ ☞ GalaxyROM ☜ ☆ ☞ V20G.
  • má ơi nhiều ROM quá =.=''
Update tiếp nữa nhé chủ thớt hehe hui up nhiu đây đc rùi bội thực a e chết =]]
Nào chúng ta cùng mong chờ rom ICS cho P500 trước noel nào cho a e xem hình đỡ ghiền =]]
About phone:

Homescreen:

Settings:

Browser (Tab View):

Dialer:

Contacts:

Email Setup:

App and Widget Drawer:

Dialog Box (SD Card Doesn't work 😔)

Calendar:

acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy dev bảo sẽ ra trước noel vài ngày đó mọi người ;))

---------- Post added at 06:57 PM ---------- Previous post was at 06:56 PM ----------

Mọi người báo mod cho topic này lên sticky nào yeahhh
Hót quá hót quá 😆

....................
Nước đâu nước đâu sắp có hỏa hoạn ( cẩn thận củi lửa ) =]]
=)) rom này ở đâu đó bác

....................
dzainhach
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cẩn thận nhá.....coi chừng bi lừa tinh....minh bị eee chơi hoài ah... 😔(
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lừa gì vậy ....?

---------- Post added at 07:10 PM ---------- Previous post was at 07:10 PM ----------

Bên xda phần general trong thread O1 đó ;)
ICS Đã được SWEATTAIMI Compile lại từ source , mới đầu em cứ tưởng anh ý chỉ thay đổi lib trong zip , hóa ra anh ý build từ source đó 😁.
Mà hình Như Andy cũng đang làm ICS cho P500 đúng không nhỉ?

---------- Post added at 09:58 PM ---------- Previous post was at 09:57 PM ----------

Nhưng Driver của .35 thì hơn nhiều đó :->
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
ùm đủng rồi đó mà nhiều driver để làm gì =.='''
cái kernel goldenleaf-111126 pin ngon hả bác, thế đa điểm ra sao hả bác, fix có ổn không
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pin trâu, mượt, ko thích hợp để chơi game 😃
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật thiếu sót khi bác chủ không update rom CM7 lên #1. Theo cảm nhận của mình hiện tại CM7 là rom mượt nhất cho p500. Các kernel của fserve hay franciscofranco đều dựa vào rom này để test mà.
kupangkg
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhà mới.....😃.kernel nhìu wá các bác thõa sức test.bùn cho mình là e nó mới bị chết đuối đang nằm viện😔.
Sao thế bác

....................
kupangkg
ĐẠI BÀNG
12 năm
---------- Post added at 09:46 AM ---------- Previous post was at 09:46 AM ----------[/COLOR]
nó bị té xuống biền bác ạ.té biển mới đau chứ té sông còn đỡ.nhưng hồi nãy call cho bệnh viện bác sĩ bảo wa cơn nguy hiểm rồi mai ra đón e nó về.thế là mai được đú kernel với cả nhà rùi.😃
- Cái bác nói đầu tiên chỉ là phân vùng sdcard thành 2 phân vùng thui hà, chưa có trong titaniumbackup đâu.
- Mún có thì bác phải flash cái dark tremor a2sd kia (flash khi vừa flash rom và kernel xong là tốt nhất) , khi đó mới xuất hiện trong titaniumbackup up được.
- Và khi flash xong, vô terminal gõ "su", nhấn enter và gõ "a2sd cachesd" là bắt đầu cài game thỏa thích đi bạn.

Có lẽ do cảm nhận về độ mượt mỗi người khác nhau, mình thấy gingercrust mượt hơn CM7 nhiều .
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng có thể. Mình cũng đã thử GingerCrust 1.5, nhưng dùng được 1 ngày lại quay về CM7 thôi.
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn lên page 1 bám ctrl + f gõ cm7 vào xem có ra k nhé ;))
Vietmidi sụp oài bác acax mún dựng lại đây mà.......ủng hộ :happy:
cứu em với!
em hack root bản 2.3.3 v20e bi lỗi bây giờ mất hết ứng dụng và ko dùng gps được.
bây giờ em phải làm sao đây các bác?
Root xong chưa bạn, nếu root rùi thì thui flash rom khác lun đi bác.

co vẻ như em hack root bi lỗi sau khi hack xong khởi động chế độ VolDown+Home+Power thì nó đưa về trạng thái nguyên thuỷ luôn. vì may em mới mua hack lần đầu.
bầy giờ up rom khác ah?thé bác tư vấn cho em nên up rom nào với!
Root là có app đầu lâu superuser để bạn chiếm quyền admin. Còn Home + vol - + Power là để vào recovery mà bác chưa flash recovery sao up rom 😃. Vào market tải rom manager chọn dòng đầu tiên để flash recovery ( nhớ bật wifi ) -> up rom
bác tư vấn giúp em nên up rom nào và cho em hướng dan với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019