Nhà của LG P500 v2.0 - Đã chuyển qua v3.0 xem trang 1

acax456
26/11/2011 15:16Phản hồi: 5.350
5.350 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang up clip flash baseband từ V20G -> V10E ...............

Còn từ V10E lên V20G tương tự vậy nhé 😃
cái này cần thiết lắm nè, thank eeeee
ledinhsonhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vẫn dùng CM7 Mik_os 6.5.8, chắc các ROM khác dựa trên ROM này có nhiều tùy biến hơn nhưng mình thấy 6.5.8 cũng ổn định đấy chứ. Đợi anh Mik_os ra ROM 6.6.2 dựa trên kernel .35 mà lâu quá. Kernel .35 thực sự là hơn .32 rất rất nhiều. Tiếc là CM7 Mik_os 6.6.1 vẫn còn nhiều lỗi. Chứ ổn định là mình chuyển sang ngay.
Nhiều lỗi @@ nó chỉ có 2 lỗi nhỏ blacksreen + wifi phải bật lần 2 mới đc. blackscreen thì kernel franco đã fix nhưng lâu lâu cũng bị 1 2 lần wifi thì ko biết tại flash 6.6.1 có 1 ngày à ^^
ledinhsonhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
* Mình dùng 6.6.1 với kernel .35 mới nhất của franco thì thấy như sau:
- Lỗi blackscreen fix chưa triệt để, mình vẫn dính, mà lỗi này là mình ghét nhất, ROM+Kernel nào có là mình bỏ ngay ko dùng.
- Wifi thì Kernel franco fix ngon rồi.
- Lỗi Camera room chưa fix --> cái này ko quan trọng lắm vì camera 3.0 MP mà room thì thà đừng chụp còn hơn.
- Chưa upgrade lên CM 7.1 Final
- Pin hao nhanh hơn 6.5.8- dùng kernel .32 Kernel mặc dù kernel .35 bản chất là cho thời lượng pin tốt hơn .32 nếu hoàn chỉnh và ổn định.
---> Ngoài những lỗi trên cơ bản 6.6.1+kernel .35 của franco là ROM rất đáng để trải nghiệm
bác acax456 up video lên trang đầu nè =]]

Hướng dẫn flash baseband V20 về V10

acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
update rồi đó. Có video gì quăng đây hết mình up lên luôn ;))
bác ơi em chưa biết gi cả bác hướng dẫn em với , hướng dẫn từng bước em phải làm gì?bản em root la 2.3.3 v20e
Bác chịu khó đọc lại trang đầu đi bác có hd root 2.3.3 rùi @@
Root xong thì tạo recovery sau đó up rom thui 😃
em root và tạo recovery rồi.bác tư vấn em up rom với?
Bác đang ở baseband V20 đúng ko vậy bác vào đầu topic coi rom nào đẹp với bác thì flash thui 😃. Theo mình nên dùng nexusginger
vâng em đang ở v20e. em cũng kết nexusginger của bác, thể em có phải thực hiên từ bước 1 ko bác?
Bác đã có băng tần V20 rùi nên làm từ bước 2 chia sdcard thêm 1 phân vùng ext 512mb để cài đc nhiều app 😃
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
eee tạo giùm cái acc 4pda đi :|
ôi em recovery xong nó báo an error occured while attempting to run privileged commands là sao vậy bác?
Giờ ngồi nhớ ra lúc trước bị chết boot đem lên TTBH nó nói thay chip flash ( ko biết có phải kích boot hay ko =]]). Nhưng dùng KDZ chết 2 lần khi up lên V20G VN ( V10G thì ngon ơ ). Mà thà chết còn dễ nói rút cáp rút pin máy tắt nguồn cứ tg? chết bật lên lại vẫn đc ## cứ màn hình vàng đem lên LG nó biết up rom ngay nhưng nói nhẹ nhàng nó cũng chạy lại FW dùm ^^
ôi em recovery xong nó báo an error occured while attempting to run privileged commands là sao vậy bác?
bó tay ko hiểu bị sao luôn bác dùng recovery gì @@
Bác eeeee ơi máy em mới cài lại win nên mất hết driver rùi, em vào thấy bác bảo cái driver mới kia chuẩn nhưng em nhớ trước đó em cài 2 cái driver cơ mà. Liệu em cài cái driver này của bác xong thì nó có nhận thành 2 dòng ở chỗ Modem trong devide manager không ạ, tại vì em đang định quay về rom gốc để back up có gì đi bảo hành cho tiện mà lục lại mới thấy thiếu driver
em lên maxket download rom manager roi recovery
em chon cai dau tien flash clockworkmod recovery
the no hien the nao la thanh cong ha bác?
máy bác đã root chưa có superuser chưa @@
phải bật wifi để nó down recovery về nữa
thành công thì nó ghi success thui
co bieu tuong superuser roi.em root xong thi bi loi mat het ung dung va quay ve nguyen thuy, em co phai root lại ko bác?
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có superuser chưa bạn....?
co bieu tuong superuser roi.
em root xong thi bi loi mat het ung dung va quay ve nguyen thuy, em co phai root lại ko bác?
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Của eeee đó bạn ;))
Video hướng dẫn down từ v20 -> v10 của ai quay vậy bác thớt? hình như đang dùng con hp probook 4530s phải ko?
Yes mình cũng là chủ hội hp probook bên voz luôn =]]
bác eeeee thật là lợi hại.
Bác cho em xin link sang bên hội Voz với! Em đang dùng con 4530s i5 đây!
dzainhach
ĐẠI BÀNG
12 năm
woa...lừa tình có đầu tư....:giggle::giggle:
bác ơi co bieu tuong superuser roi thi co phai root bi loi khong?em root lại ko duoc nua.
Bác eee tên Khánh 18t đúng kô , mình cũng tên Khánh cũng 18t nhưng mà sao bác bro vậy chắc là do hoàn cảnh 😔 bác ấy có cả lap còn mình máy để bàn còn đang hỏng 😆

....................
topic này có cho quay clip tự sướng rom ko nhỉ =]]
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác thích thì em chiều 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095