Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Nhà] của Sky Vega R3!!!

bless_you
19/1/2013 7:21Phản hồi: 15.269
15.269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Để chào mừng nhà mới mình xin đóng góp bộ Tool 3 trong 1 mình tổng hợp lại cho mọi người dễ sử dụng bao gồm Root, Unroot và Recovery Touch ver 6.023
Down về giải nén và chạy, có đính kèm hướng dẫn trong quá trình thao tác.
Hy vọng sẽ đóng góp được nhiều hơn cho cộng đồng anh em dùng R3 😁
A850 Root & Recovery 22-1-2013.rar
@tranphuong3004 Vẫn ko đc bác ơi em dung win XP khi kick chuottj phải vào file start_A850 thì không thấy Run as admini... đâu 😔
@TKL1993 nếu bạn chạy xp thì càng dễ hơn.
vấn đề của bạn là pc chưa nhận driver fastboot.
kiểm tra = cách chuột phải vào my computer-> manager- ? thì update
@tranphuong3004 Bác ơi em up date rồi nhưng nhiều chỗ nó ghi tiếng anh em ko hiểu cứ kích next thôi nhưng update xong rồi nó lại hiện dấu chấm than màu vàng ở chỗ android 😔 bác ó teamviewer bác giúp em với ạ con R3 này khó nuốt quá
@tranphuong3004 ban chưa cai đủ driver.
Các bác có apps nào hay dùng ổn định ngoài đưa tên mà đưa cả link down nữa thì càng tốt 😃
đúng là ngồi nhà mà mình hăng mong ước đây rồi
deprach
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lên

gửi từ cái máy ghẻ
Oh yesss có khi phải làm thêm em nữa cho cả nhà dùng sky cho vui..
antonchua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhà mới, nhiều niềm vui...
aksara
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình và cậu bạn mới làm 1 cặp 850L xong, hy vọng tham gia nhà mới cùng anh em để đưa R3 Club lên tầm cao mới 😃
mình cũng có chung thắc mắc với 1 bác ở trên, mình dùng app2SD nhưng máy ko cho chuyển dữ liệu sang thẻ nhớ là sao các bác ??
@aksara K chuyển đc à bác tnay thi hỏng hết bánh trái rồi
E đang định làm con thẻ 32gb. Phải chăng là để copy phim

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn
@loxe9x Phần data của các game, ví dụ như Asphalt 7 lên tới trên 1G thì mặc định nó sẽ chuyển vào bộ nhớ trong 16G, còn thẻ nhớ ngoài thì chỉ lưu phim,hình,nhạc các bác nhé.Không phải ứng dụng nào cũng cho phép chuyển sang thẻ SD.
Chúc mừng nhà mới!
Các bạn cho mình hỏi chút, mình dùng phần mềm ẩn bàn phím ảo cho 850 L nhưng khi copy đè file framework vào file framework trong thư mục systerm thì nó báo lỗi không cho copy đè lên . Ai biêt giúp mình nhé!
Các bạn cho mình hỏi chút, mình dùng phần mềm ẩn bàn phím ảo cho 850 L nhưng khi copy đè file framework vào file framework trong thư mục systerm thì nó báo lỗi không cho copy đè lên . Ai biêt giúp mình nhé!
winterboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chức mừng các bác R3 có nhà mới. Tiếc là em đã chia tay em R3, không là cũng mạo muộn vào đây làm phiền các bác! :p
Em định tậu 1 em R3 nhưng thấy bác Blessyou giới thiệu Pin em nó mà ngán quá.
@vuhuanict đành rằng vậy,nhưng R3 mua nguyên hộp có kèm theo 2 pin + 1 dock sạc nên đừng quá lo lắng bạn nhé!
@vuhuanict Tối ưu được phần mềm trên R3 thì pin dùng ko có gì phải suy nghĩ với dung lượng pin như vậy.
Dùng bình thường, bật 3G và Wifi thường trực luôn không dưới 14 tiếng sử dụng.
Không biết cần gì hơn ở chiếc R3 như thế
designervc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuhuanict Nếu bạn muốn PIN trâu để chơi game thì còn ngần ngại gì mà không mua 1 cái PES3 hay máy vi tính ;)

Còn để làm việc: Facebook, gmail, quay phim, chụp ảnh, CamScan tài tiệu, Call, SMS, Office Suite Pro, PDF, KindleFire, ... thì không thể không hài lòng với PIN R3
quang61
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng nhiều loại camera rồi. Cho đến h vẫn nghĩ fv5 là hay nhất. Nhưng giờ mới bít camera mod xperia mới đúng dành cho r3... Chụp thiếu, đủ sáng đều tuyệt vời, quay fim cũng đẹp. Mình đang chỉ có bản thường, bạn nào có bản pro cho mình xin, tkts

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn
@quang61 Bác dùng camera mod xperia bản nào thế, send link em với, thanks bác
@hungdooduy bác cứ vào appstore mà tải.toàn bản pro
@tranphuong3004 google play à, thấy có camera mod for xperia Play thôi.
dzungbot
TÍCH CỰC
11 năm
Nhà đẹp ghê. Thiết kế rất khoa học dễ tìm kiếm dễ vọc. Hơn hẳn nhà 840s
deprach
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao lên đến 13 chấm mà chụp hình vẫn tệ thế nhỉ.:mad:

gửi từ cái máy ghẻ
@deprach Chụp 8mpx đi bác sẽ khá hơn nhiều, đừng ham để lớn 😁
Sent from my IM-A850K using Tinhte.vn
designervc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@deprach Bao nhiêu Chấm không phải là cái để quyết định ảnh đẹp hay xấu ;) Chấm chỉ quyết định là ảnh phóng to được cỡ bao nhiêu mà thôi.
quang61
ĐẠI BÀNG
11 năm
@deprach Tệ là tệ thế nào nhỉ? Mình so với 920 và ip5 mà có xấu hổ đâu...

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn
@quang61 chụp đẹp ko phải cứ đưa lên là chụp,phải chỉnh thông số phù hợp với cảnh cần chụp thì ảnh mới đẹp đc chứ, chứ ko biết chỉnh,cầm cái canon d90 xịn cũng chụp ko đẹp đc
aksara
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế anh em chưa có ai chuyển đc data các game nặng sang thẻ nhớ à?? các anh em đã cài rồi xác minh lại thông tin cái xem nào?? mình đang hỏi vấn đề chuyển các phần mềm từ bộ nhớ máy sang thẻ thôi chứ chưa nói vụ data. tối nay về chuyển data sang thẻ xem sao :s
@aksara Đối với data bác muốn chuyển sang thẻ nhớ thử theo cách này xem sao.
1.Down data về
2. Dùng ES File exflower chọn mnt/exteral_sd không phải sdcard nhé(với con R3 này sdcard vẫn là bộ nhớ trong của máy) tạo thư mục Android/data
3. Copy file data vào thư mục vừa tạo.
Play game thôi nếu copy data vào thẻ nhớ thì load game sẽ rất lâu.
@trangyeu1011 làm như bác ko nhận đâu,mấy con bộ nhớ trong này ko chuyển data lên thẻ đc vì sẽ load châm,máy nóng,.v.v.. có 1 bài hướng dẫn làm cho con ss nhưng mình ko quan tâm vì game nào chơi xong là xóa,chỉ chừa lại vài game ưng ý thôi
halt1406
TÍCH CỰC
11 năm
@aksara Chưa có máy nên không biết (định trưa nay đi mua nhưng bận - sáng mai mới đi) nhưng trước dùng con qmobile cài App 2 SD Pro (app manager) https://play.google.com/store/apps/details?id=com.a0soft.gphone.app2sd&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsImNvbS5hMHNvZnQuZ3Bob25lLmFwcDJzZCJd
chuyển được apps sang thẻ nhớ ngoài đấy, bản thử xem có được với em này không
Các bạn cho mình hỏi chút, mình dùng phần mềm ẩn bàn phím ảo cho 850 L nhưng khi copy đè file framework vào file framework trong thư mục systerm thì nó báo lỗi không cho copy đè lên . Ai biêt giúp mình nhé!​
@ngabang bạn phải dùng root exploer để chép,nhấn vào chứ R/W -->thành R/O là chép vô tư,nhớ set 644 trước nhé
Nhà mới ngon rồi. Tổ chức off đi các bác.
hello_nokia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao em VEGA nhà mình ko vào đc mp3.zing.vn.nhỉ?trong khi vào tinhte.vn bình thường 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019