[Nhà] của Sky Vega R3!!!

bless_you
19/1/2013 7:21Phản hồi: 15.269
15.269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mới làm đc vài thứ cho em nó,để xem chủ nhật này off dc ko
chủ nhật off nhé
ai tham gia pm mình
0984 206 333
địa điểm nào thế ?
Và cho mình hỏi : máy bắt được wifi 5 cột sóng nhưng có hình chiếc khoá , vào mạng hoài ko được (hoặc vào nhưng rất lâu), mạng wifi thì là open (ko có password). Vậy làm cách nào để tinh chỉnh máy hoặc modem để vào được ạ, cái modem trên cty là goldweb của viettel. Giúp mình nhé.
có hình chiếc khóa là có set pass rùi
off ở HN ,đi uống cafe chém gió ,sau đó rượu chè bàn tiếp
có khi hơi gấp nhưng cứ lần nữa chả bít khi nào mới off đc
@yota Mèng ơi, em ở TPHCM mấy bác ợ! tiếc thật, haizzzzz....!
Nhờ các huynh chỉ giáo giúp: em cài Cyber-shot™ MOD_Camera_V.4.7.2 vào không dùng được. Máy em 850K
deprach
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm sao kiểm tra là lõi tứ hay lõi kép các bác nhi:eek:

Sent from my XT720 using Tinhte.vn
mình mới dùng em này được mấy hôm thấy cũng ok, nhưng hình như loa thoại hơi rè thì phải.
@anhedu Con minh nghe suong to phe
Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn
uh
loa thoại okie
chắc tại máy bác thui
có pm nào đọc dc tất cả các file văn bản ko các bạn.cho minh xin
Chào cả nhà

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn
Cho mình hỏi mình download phần mêm GMD gesture control về nhưng không biết làm thế nào để nó ẩn hàng phím ảo đi, bạn nào biết hướng dẫn mình với!
thangpires
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình hiện không nhắn tin tổng đài được (8xxx), bác nào biết cách khắc phục, chỉ giùm
hello_nokia
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm nay em VEGA nhà mình chạy wifi vào mp3.zing.vn ầm ầm mới sợ chứ
còn vào bằng 3G thì vẫn bó tay !! ko hiểu 😔
@hello_nokia Về Lại ver 132 đi Bạn Ơi.141 Nhiêù Lỗi quá
Thegh0sTvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@paradise111188 ....
Bác có soft thời tiết nào mà giao diện trong suốt giống như cái hình bác post lên ko cho e xin cái link( của Tàu đó bác)...đẹp quá trời luôn...😁
@Thegh0sTvn cũng ko biết nữa.mình ko dùng thời tiết sợ hao pin nên ko quan tâm.ban tự mày mò trên google play thử
xin phép góp cái này vào
@tranphuong3004 Link a850s Lỗi rồi ko down dc .mình xin Chia sẻ dùng full!screen trên google play khá hay .vào tạo nút back bên trái nút home bên phải rồi làm cho nó trong suốt luôn nhìn rất đẹp ưa bỏ bên dưới hay lên trên gì thì tuỳ mình cài đặt.yêu cầu là phải root .tự mày mò khám Phá nhé
Cho mình hỏi các bác có bác nào biết cách Config cái bàn phím quay số không chỉ mình với mình nhập sai số thì phải với lên trên mới bấm được nút back nhất là khi thao tác bằng 1 tay rất bất tiện có bác nào biết cách sửa lại như kiểu bàn phím nhập số của optimus G hay ip xin chỉ giáo cho mình thank's các bác.
ko biết sao chứ chip 4nhân pro mà cảm giác e sài thấy vẫn còn lag các bác ah.cũng nhanh hết pin 1 ngay sac 2 lan mặc dù đã đóng băng tất cả app hàn và tắt 3g khi ko dùng.camera thì lúc chưa chụp thấy đẹp lúc bấm chụp hình lại khác thằng bạn cầm chụp cũng nói vậy.quay video thì đẹp.ROM của SKY làm tệ thật.ko biết 4.1 sẽ cải thiện được ko. trước dùng LTE2 chip 2 nhân s4 nhưng mà sài rất mượt nhé.LG làm ROM rất tốt.khuyến cáo các bác dùng Chrome để lướt web nhé.trình mặc định lag quá trời Zoom ko mượt bằng chrome e đã thử rồi.SKy chạy đua cấu hình mà lại ko đàu tư vào rom gì cả. bưa thiệt.ko có cao thủ nào làm rom cho e này nhỉ.con này mà cộng đồng XDA quan tâm thì hay biết mấy.bởi vậy mới mau rớt giá nên mình mới mua dc hehehe..
@Thuy_exec Chuẩn bác. Bjo co lên đời chỉ lên note 2 thôi. Hoặc đợi chờ đời sau. Dung màn to sướng

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn
@Thuy_exec E dìm Làm gì.e đang sài a850s Mà.lúc trươc có sài lte2 nên Có Chút Cảm Nhận Của Mình thôi.nếu nhân Viên lg thì theo doĩ topic cả Tuân làm gi.cảm Nhận riêng e thoi
ruoi24
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loxe9x 😆) note 2 thì ăn thua j đâu bác, chỉ hơn a vega đẹp trai mỗi cái bút thôi;)))

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn
@paradise111188 Em đang dùng con bản K. nếu dùng wifi để lướt web thì hầu như ko thấy độ trễ, có chăng cũng chỉ 1-2 giây. còn 3G thì có hơi chậm hơn khoang từ 2-3 giây là máy load song, em muốn hỏi các bác đang nói em nó "lag" là thế nào???!
các bro cho em hỏi a850 có máy tàu ko?
con của em mặt trước ko thấy chữ VeGa như các máy khác
thay vào đó là chữ SKy
thêm nữa là khi ktra dung lượng thì nó chỉ báo 1 bộ nhớ duy nhất là ~ 12GB thui.
@Hoangtu_Mobile e cũng muốn thắc mắc vấn đề này có bản là VEGA có bản là SKY nhỉ.còn dung lượng thì 12GB là đúng rồi máy nào cũng vậy kể cả các máy SAMSUNG,HTC...vì hệ thống lấy đi 1 phần của bộ nhớ mà
designervc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hoangtu_Mobile Tàu nó ko làm nhái máy này đâu

Các dòng từ A840 trở về trước là chữ SKY, còn lên A850 là chữ VEGA

Con của bạn có chữ SKY thì đó có thể là đời A840 trở về trước

Bộ nhớ 12G là chắc chắn, cũng như bạn mua nhà 100 mét vuông nhưng diện tích sử dụng thực đâu được 100 nhỉ 😃
@designervc rồi xong
chắc là A840 thật
search check ngoại hình ko giống mặt trước
mặt sau thì chuẩn luôn
sao nó lại nạp đc pm của A850l nhỉ
check thông tin máy thấy rõ là im A850l lun mới sợ
@Hoangtu_Mobile Cái này bên choimobile đã nói đến rồi.Đó là máy test thử của nhà mạng.Mặt trước chỉ có chữ SKY nhưng thực chất phần cứng lại là Sky R3. Chỉ không biết bằng cách nào những máy test thử này lại "tuồn" được về VN.
Có lẽ lúc đầu Pantech cũng muốn in logo SKY nhưng không biết vì lý do gì mà lại thay đổi kế hoạch và thay đổi bằng VEGA.
Phải chăng chữ SKY nghe không sang bằng VEGA? (lại nhớ tới cái tivi SONY WEGA)

@bless_you zậy cho em hỏi những máy này có bị lỗi gì ko anh ???
nó có phải là sky r3 hay là hàng tàu khựa ???
deprach
ĐẠI BÀNG
11 năm
850 làm gì có sky nhỉ:eek:

gửi từ máy ghẻ
deprach
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không thể lag dc.lte2 ko lag cái này lag sao dc😁

gửi từ máy ghẻ
E đính chính 1tí là sài chưa dc đã lắm Chứ Ko phải là lag.100%là do rom chưa tối ưu hoá.cầm Con lumia920 vọc 1 chút mà .mượt Kinh.lướt Web nhanh hơn con 850 của e.chip 2 nhân s4 mơí ghê.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019