Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhà mạng KDDI giới thiệu HTC J One phiên bản dành cho Nhật Bản, có khe cắm thẻ nhớ

cuLong
20/5/2013 13:38Phản hồi: 83
Nhà mạng KDDI giới thiệu HTC J One phiên bản dành cho Nhật Bản, có khe cắm thẻ nhớ
Sau khi bán ra HTC One bản quốc tế, HTC tiếp tục giới thiệu một phiên bản khác của One dành cho thị trường Trung Quốc với 2 khe cắm SIM và khe thẻ nhớ Micro SD, thì giờ đây, hãng này tiếp tục cho ra mắt một bản khác nữa cho Nhật Bản, cũng có khe cắm thẻ nhớ và tính năng chụp ảnh nâng cao. Chiếc One dành cho xứ sở Mặt Trời có tên là HTC J One (J viết tắt của Japan - Nhật Bản), với tên mã là HTL22. Máy có ngoại hình y hệt các phiên bản One khác, cấu hình gồm CPU 4 nhân, màn hình 4.7 inch Super LCD3 Full HD, bộ nhớ RAM 2GB, bộ nhớ trong 32GB và pin dung lượng 2300mAh. Máy do nhà mạng KDDI phân phối độc quyền ở thị trường Nhật.

Sở hữu cùng cấu hình và thiết kế giống hệt với HTC One quốc tế, dĩ nhiên là cả camera Ultra Pixel 4MP, tuy nhiên chiếc J One lại có tính năng chụp hình nổi bật hơn, với khả năng chụp 8 ảnh liên tục/giây và chỉnh sửa những góc chụp cho ưng ý nhất, điển hình là khi chụp ảnh bạn bè, hoặc xóa bỏ những vật thể không mong muốn xuất hiện trong hình. Hiện KDDI chưa tiết lộ thời gian và giá bán chính thức của máy.

Trước đây hồi tháng 4, đã có thông tin rò rỉ về chiếc HTC J One này, tuy nhiên lúc đó tin đồn cho rằng máy có thiết kế tương tự Butterfly, dùng CPU Snapdragon 2 nhân, có màn hình 4.3" qHD và chạy Android 4.0 ICS.

83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuananhdb
TÍCH CỰC
11 năm
Chỉ đủ tiền là cái thẻ nhớ thôi. Thật là buồn quá đi 😁
đẹp thì đẹp cũng phải chạy theo trào lưu tối ưu sự tiện ích thôi.Với những người năng động mà cố định dung lượng bộ nhớ-Pin là rất khó cho họ.
Nhật thì luôn luôn phải thêm khe cắm.... Trung Quốc thì luôn 2 Sim.... Đúng là thể hiện rõ nhu cầu của 2 nước này thật.
@kenny81_hp Còn Việt Nam thì thêm case ốp lưng 😁
sonlp2803
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenny81_hp Nhu cầu của Nhật là bộ nhớ lớn cóp JAV còn TQ là chăn rau à bác 😆

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@sonlp2803 Đúng là ý tưởng lớn gặp nhau 😁. Nhưng bác chỉ trả lời gần đúng thôi. Bác cố suy luận cái từ " khe cắm " và " 2 sim " nha :D
Mọi thị trường có cách tiếp cận khác nhau. Hi vọng HTC sẽ thắng lớn trong thời gian tới.
Nghe nói em này khuyết điểm là khó sửa chửa lắm thì phải
@ste7en9x91 Càng khó sửa càng thích chứ sao bác,ae mua máy cũ khỏi sợ hàng dựng hay đã qua sửa chữa,đến bọn if còn khó để tháo được máy này ra và tháo ra đc lắp vào vẫn lem nhem.em ngĩ chắc thợ vn m không có khả năng tháo ra chứ đừng nói là lắp vào khộng bị phát hiện 😁
cái đệch..mỗi nước làm 1 phiên bản k có j là đặc trưng
Htc này có vẻ cứng cáp và hoàn thiện hơn bản Quốc tế. Đúng là hàng Japan luôn ngon hơn hàng quốc tế
Mr_Zu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@YeuApple1991 Mình thích câu này của bạn ^^ XZ hàng Nhật màn Sharp cũng đẹp hơn hẳn ^^
HTC biết rằng phải như sam,đánh trên mọi phân khúc mới mong bán đc hàng,đc thị trường châu âu và trung quốc,sau đó đến nhật bản và mỹ chấp nhận thì các nc khác mới mua
phải có khe thì mới đút được vào chứ , bọn nhật nhiều phim lắm
Hình như khe cắm thẻ nhớ trở nên cần thiết. Nhưng One cứ phần nào không làm liền mạch là phần đó rất tệ. Như khe hở nhỏ nhỏ ở nút nguồn này. Rồi phần viền máy ghép giữa 2 miếng nhôm với nhau.

Nhìn chung gọi là nguyên khối nhưng chưa được như vậy
Nhật đòi hỏi khá cao về chất lượng lẫn cấu hình lẫn giá cả phải cạnh tranh. hãng nào mà dõm dõm thì tảy chay không cần bàn cãi. Giá mà VN ta cũng được như thế thì dân đỡ khổ
@thienphuc2611 Nói thế thì SamSung bán ai mua ?😔
Hàng Đài Loan, TQ mang sang Nhật nó đập máy @@
@Olosimaru Bác nhầm to , nhật nó không như tq , đài loan , nó không chơi cái trò tảy chay đâu 😁
HTC lại tiến hành đẻ như gà thế này thì người dùng khó lựa chọn quá, Chọn cái này lại ngó đến cái kia, One 1 Sim, One 2 Sim, Bây giờ lại One thẻ nhớ. Haizzzz, Nhưng cá nhân mình thì ko cần thẻ nhớ, cũng chỉ cần One 1 sóng 1 sim là đủ,
@namhungtlc :eek: Ai cho bác lựa chọn? Bản 2 sim chỉ bán ở Trung Quốc, bản có thẻ chỉ bán ở Nhật, và ở 2 thị trường này thì ko bán bản One quốc tế. Vậy là rõ ràng mỗi thị trường chỉ có 1 loại máy chứ đâu có nhiều để đc chọn lựa, trừ khi bác mua hàng xách tay, mà khách mua hàng xách tay của thị trường khác thì ko nằm trong tính toán kinh doanh của HTC nhé ;)
@namhungtlc Em hỏi thật bác đã đọc bài chưa hay là thấy bài là nhẩy vào comment? One 2 sim cho thị trường trung quốc, one J (one có thẻ nhớ) là cho thị trường nhật bản chứ có phải cho quốc tế đâu mà bác kêu đẻ nhiều???? :/
@Mạnh BB Đương nhiên là đã đọc, và Hiểu rất rõ là xuất bản cho thị trường nào đi chăng nữa thì cũng có thể có hàng xách tay. Mình đã đọc bài này trước khi được Public lên trang chủ.
@muabaylentroi Khổ nỗi là mình đều có người nhà và người quen ở Nhật và Trung Quốc, 3 tháng nữa nó xách về thử xem thực hư nó ra sao;/ 😁
at0607
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mua một cái về làm multi. 🆒
Vẫn không chất bằng em Sky A870 có viền màn hình siêu mỏng của mình
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
tình hình này sắp tới dự là sắp có one + =))
Có lên One. Nếu phát này em ko thành công thì toi cả một thương hiệu
Em để ý hàng Japan lúc nào cũng ngon, gái Japan lúc nào cũng mướt;)
One mà ko thành công thì htc thành "hàng tạp chủng" haha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019